Chủ đề hay nhất ! 99, 99999% nhà đầu tư ko biết nhưng lại vô cùng quan trọng, giàu nghèo là ở đây

Ko, hỏi thử thôi chứ All in DIG CEO lâu r

Ngon thế này còn ko xơi thì cũng chịu các cụ đấy.

3 Likes

Lại sắp có trò hay . Thật tiếc cho những ai ko nhìn ra cơ hội bỏ qua thời buổi tiền đập vào mõm ko biết đg ăn . Là 1 ng kể cả ko thông minh cũng phải hiểu tiền rẻ bơm ra là lúc sóng thần sắp tới . Ôi các con giời tranh nhau cướp cổ bds sắp tơi. Sinh ra trong nghi ngờ lớn lên bởi sự sợ hay chết đi bởi sự thoả mãn . Tiền bơm như nc mà bds ko lên thì cái gì lên trong khi các ngành khác hưởng lợi cũng chỉ ăn 10 20%

1 Likes

Lương lên là mọi người rõ ràng việc đồng tiền mất giá. Lúc đó sẽ có việc chạy hoảng rút tiền NH đi ngay kkk

Gu đô đốc giống tôi
Cứ phải nhấp nhô địa hình thế phục kích quân thù nó mới cảm giác kkkkk

kk

Thầy ơi, nhờ thầy xem giúp em PVL ạ. Em cảm ơn Thầy nhiều!

A7 vẫn luôn là đỉnh cao, tầm nhìn thấy trước tương lai, nên hành động luôn vượt thời .

Nếu bạn đến thế giới này (2022) từ năm 2032 để khởi nghiệp đầu tư chứng khoán bạn sẽ đầu tư vào cổ phiếu ngành nào, cty nào? Do bạn biết trước tương lai nên bạn sẽ nhanh chóng giàu sang, vĩ đại. Bạn biết cty nào đầu tư một khoản khởi nghiệp nhỏ có thể sinh lợi hàng chục hàng trăm lần .

Bí quyết chỉ có một : Nhìn thấy tương lai chỗ nào ngon nhất .

Tôi có thể đoán bạn se đầu tư vào những ngành xương sống huyết mạch của kinh tế Việt Nam trong 10 năm tới . Có lẽ theo thứ tự sau :

1, BDS

2, Cảng biển, logistics

3, Bank

4,… Lĩnh vực bỏ ngỏ và chờ đợi 10 năm sau là công nghệ .

Nhưng với tất cả chúng ta không đến từ tương lai… Hãy học tư duy A7. Tập cách nhìn trước tương lai . Đầu tư nắm giữ dài hạn nhất định bạn sẽ thắng lợi giòn giã .

2 Likes

nờ nờ 14

Thầy ơi em đang ôm NBB giá 40. Liệu có hy vọng về dc bờ ko hay nên cơ cấu sang Ceo hoặc Dig ạ. Mong hồi âm của thầy

A7 nghe Thái Phạm 1982 phân tích về vĩ mô chưa?
A7 đọc nhiều sách của Thái Phạm chưa?

1 Likes

Tôi xem cả 2 và có nhận xét: Thái Phạm cũng là người giỏi. Nhưng A7 ở tầm cao hơn !

Thái Phạm có nghìn tỷ chưa?

Thái Phạm cũng rất khá đó bác ! cũng là người có tài. Mình xem cả 2 bác và đều rất nể phục. Theo như mình đánh giá thì A7 tầm vóc lớn hơn !

Thái cũng có tài, nhưng tầm chỉ đến mức nhà quản lý, thư sinh mọt sách, phù hợp làm ông giáo. Còn ông 7 ông là đam mê cổ phiếu và ở cái tầm nhà đầu tư, ông chủ.

1 Likes

A Thái này trước hô vàng cũng giết bao nhà đầu tư. Khi covid anh hô ôm tiền mặt là vua, hô bđs chết mà nó tăng phi mã, lần sau mới sửa sai nhận định lại về bđs. Điều tích cực anh mang đến cho cộng đồng sách self help là rất ý nghĩa và tốt đẹp. Giờ a sợ rồi chỉ bảo góp cho cộng đồng về góc nhìn đa chiều, trên kênh ai bình luận tiêu cực a cho bay luôn. Thầy A7 thì ngay từ khi covid đã nhận định vĩ mô chuẩn 100%, còn sau này có đúng nữa hay ko thì phải chờ thời gian kiểm chứng. Nhưng TTCK thì ko nên nói quá, khẳng định chắc chắn rằng ôm sẽ giàu và vẽ ra viễn tưởng tương lai đại gia cho nhà đầu tư. Nhiều F0 ko thân tín, ko hiểu biết chỉ nghe qua youtube rồi những lời nhận định chắc lịch vay chạy đua mua ko để ý giá ko biết mình mua gì rất nguy hiểm. Mình nên phân bổ vốn hợp lý quản trị rủi ro anh e ạ.

3 Likes