Chủ đề hay nhất ! 99, 99999% nhà đầu tư ko biết nhưng lại vô cùng quan trọng, giàu nghèo là ở đây

A7 tuyệt vời . Đơn giản và dễ hiểu

3 Likes

phải công nhận sử HẢO SẢNG của đại ca thật nể phục… " BẬC ĐẠI BÚT, TƯ TƯỞNG LỚN "

8 Likes

tầm nhìn quyết định tất cả, 3 cái trò kĩ thuật, chart chủng éo ăn thua

3 Likes

Công tác giải ngân đầu tư công chậm quá mãi k xong thầy có ý kiến gì không ạ

Càng chậm càng phải nhiều.
China bơm 5300 tỷ USD sấp tới là cả 2020-21 tầm 50% GDP. Vịt ngan mình chưa ra nổi , hậu quả sẽ mệt và cần nhiều thuốc.kkk

38 Likes

Chả nhìn đâu xa, Thái Lan hạ tầng đi trước VN khoảng 10~15 năm, cách đây 10 năm qua đó công tác đã thấy dân dạt hết ra ven, ngoài ven đầy đủ tiện ích không thiếu gì, Starbucks, Mcdonald đều có cửa hàng to bự cả ngàn m2 đủ sức chứa cho vài chục oto, dân chả thèm vô trung tâm làm gì, vô Bangkok là kẹt cứng y như Hanoi SG bây giờ, thậm chí còn tệ hại hơn, mỗi lần ra sân bay là phải đi trước 4 tiếng.

Một sự liên tưởng nhẹ vậy thôi, anh em nào hiểu cứ theo A7 chắc chắn phải giàu vì đầu tư giá trị là nhìn dài và thời gian chờ đợi, đơn giản vậy thôi.

16 Likes

Em cũng biết là giá đất ngon nhưng mà doanh nghiệp nó dấu lợi nhuận nhuận thì mình đầu tư cũng chết.thầy A7 cho em lời khuyên nhé.

Ceo mà hạch toán kịp vào Q4 năm nay thì bung nóc lên 15x đấy.kkkkk
Lại còn đang làm bến du thuyền, nhìn đã thấy sang chảnh quá!kkkkkk

8 Likes

Thằng CEO nó bán một đống đất sao lợi nhuận nó chư đến 100 tỷ quỹ 1 à ae

Cứ sợ doanh nghiệp giấu lợi nhuận thì đừng đánh chứng. Rủi ro lãnh đạo công ty nào cũng có. Vấn đề là hiện nay luật pháp đã khắt khe hơn trước. Cổ đông nên lựa chọn cty nào mà lãnh đạo có lợi ích gắn liền với doanh nghiệp bằng việc nắm giữ nhiều cổ phiếu. Ở mức vừa phải thì yên tâm ngon.

7 Likes

Kịp thì kịp Singapore shoptel thôi bác. Chứ mấy phân khu mới đây Hđmb 18 tháng, xây dựng phải đến 2023 mới bàn giao thì sao book được 2022.

3 Likes

Nó ký HDMB là 18 tháng. Sau 18 tháng giao nhà thì mới hạch toán.
Sắp tới sẽ ký HDMB 6 tháng thôi và ký trực tiếp vs Ceo Vân Đồn luôn(thông tin từ bên sale).kkkkk

1 Likes

CEO, Dig lãnh đạo nắm giữ nhiều cổ phiếu rồi.nhưng mà mình thấy lợi nhuận nó công bố ra ít quá.

Mày biêan m…mày đi

Đợi nó báo khủng thì cướp trên 20x nhé!kkkk

Cái trò trợ giá xuất khẩu của TQ nó làm bao nhiêu năm nay rồi.nó là tiền đề để hàng hoá TQ chạy khắp TG.

Nếu tiến độ xây dựng đáp ứng đc 6 tháng bàn giao thì ok bác.

Thằng lãnh đạo là thằng vừa đá bóng vừa thổi còi về giá cổ phiếu vậy mình làm sao nắm được thóp của nó à anh em

Giống như năm ngoái mình chốt Hpg giá 58 xong cả zum chửi mình ngu. Chúng nó bảo quý sau còn khủng nữa nhưng lúc đó mình thấy giá thép giảm dần nên mình sút. Y rằng bây giờ lại về đúng cái thời gọi là nơi tình yêu bắt đầu(bằng giá lúc mình mua).kkkkkk

4 Likes

Sắp tới làm trong sạch ttck bán 2 giá tuồn ln ra bị tóm đấy. Yên.tâm ngon là ngon

53 Likes