Chủ đề nóng ! Đi tìm lời giải cho siêu cổ hàng chục nghìn lần của lịch sử CKVN

Mới vào ck dc 1 thời gian, trước đó toàn nghe chuyên gia, các nhà ptich tài chính, tài khoản đỏ lòm…sau khi biết đến Thầy x4 tk…

1 Likes

Chứng khoán là kì vọng tương lai…
Các bố toàn chờ nó sảy ra trên bctc rồi vào ăn dc tí… toàn ô chém gió, ba lăng nhăng… quan trọng giỏi là phải kiếm được tiền. Chứ đừng mang bằng cấp ra loè thiên hạ.
Tư duy sai, cả đời bần hèn… cảm ơn Thầy đã cho em dc mở mang đầu óc. Không chỉ ck mà còn chặng đường phía trước… em như dc thẩm thấu thông não thì ko ngán gì cả

3 Likes

“Người đời đều nói ta là gian hùng nhưng không làm được gì một kẻ gian hùng như ta, các ngươi tự khoe mình là quân tử nhưng đều thua trong tay một kẻ gian hùng như ta. Nếu cái giá của việc làm quân tử là bị lăng nhục, bị giẫm đạp, bị tiêu diệt, thậm chí là bị giết thì ta thà làm một kẻ gian hùng có thể thực hiện được hoài bão của mình”.
e có chế lại như sau "Người đời đều nói ta là lùa gà úp bô, đầu cơ, ảo…nhưng không làm được gì một kẻ như ta, các ngươi tự khoe mình là giá trị, là học thuyết, là chuyên gia… nhưng đều thua trong tay một kẻ đầu cơ như ta. Nếu cái giá của việc làm nhà giá trị, làm chuyên gia là bị lăng nhục, bị giẫm đạp, bị thua lỗ thậm chí là bị phá sản thì ta thà làm một kẻ đầu cơ để có thể thực hiện được hoài bão của mình”.

Nguồn coppy

7 Likes

Nếu mua chứng khoán mà ko bán đi. dể vậy làm sao có tiền về tài khoản ạ. Mình chờ cổ tức pk ạ. Gà mờ nên hỏi ngu tí ạ

Mình nói cho anh em tin này!
Sun Group - Doanh nghiệp BĐS mạnh ngang Vinhomes đầu tuần rồi vừa lấy dự án 3000ha tại Nhơn Trạch. Tin nôi bộ chưa định công khai, nhưng chim lợn nó gào thét kinh quá!

4 đại vương BĐS đã về Nhơn Trạch HCM

• Novaland: 40ha trên đảo Đại Phước. Mua lại từ Nam Long

• Sun Group: 3000ha đất Nhơn Trạch

• Vin Group đang gom đất được hơn 200ha phía đầu cầu bên đây cầu Cát Lái, địa phận tỉnh Đồng Nai

• DIC Corp có:

• 64.6 ha trên Đảo Đại Phước. Ở đây có Sân Goft đẳng cấp cho giới thượng lưu

• 332 ha dự án phố đông Sài Gòn (Long Tân) chiều dài 8km ôm trọn sông Đồng Nai, có bến du thuyền đẳng cấp 5 sao. 4km ôm trọn đường vàng đai 3 HCM

• 600 ha thành phố mới Nhơn Trạch

• 2500ha dự án KCN

Thương hiệu Six Senses đẳng cấp 6 sao cũng về Nhơn Trạch làm resort nhà lá giá 13 triệu 1 đêm cho giới siêu giàu đối diện đảo Đại Phước với diện tích 55ha.
Như vậy những thương hiệu đẳng cấp nhất Việt Nam thời gian tới sẽ có mặt tại Nhơn Trạch, vị trí đẹp nhất là Đại Phước - Long Tân đã thuộc về DIG. Khi đường vành đai 3 xây dựng và kết nối Đồng Nai - HCM thì đó là đường băng một chiều giúp chuyến bay mang tên DIG cất cánh mà không có vé khứ hồi quay lại mặt đất.

Có nơi nào hạ tầng phát triển mà giá đất không tăng? có nơi nào DN quốc gia đến mà dân cư không đến, giá đất không tăng? Kể tôi nghe đi

Góc bức xúc:
DIG không ôm, tôi hỏi các ông bán đi để mua gì đây? Mua bank thép theo mấy thằng ất ơ Bờ róc cơ à?? Mua hàng đầu tư mà nhảy ra nhảy vào như thằng điên ấy à?

14 Likes

Hài nhất là các con giời, Thầy đầu tư L14 7 năm nó gọi là đầu cơ, bơm thổi, lùa gà…
Mà bọn nó mua bán loạn cào cào, chúng nó lại bảo là đầu tư…
Lùa gì mà anh em toàn lên triệu usd,nghìn tỉ…

6 Likes

Để em làm bài toán dễ hiểu nhất cho các anh trai ở đây nhé!

Khi chính thủ bơm tiền thúc đẩy nền kinh tế, thực tế năm nào cũng bơm. Nhưng trong 2-4 năm tới tốc độ bơm và lượng tiền bơm sẽ nhiều hơn các năm trước, tạo ra áp suất lớn tác động lên các tài sản trong xã hội.

Ở các nước phát triển họ có nền công nghệp, lao động tri thức, đồng thời đầu tư cơ sở hạ tầng và một phần BĐS hấp thụ lượng tiền được bơm ra. Ở Việt Nam chỉ có 2 kênh là:

• Cơ sở hạ tầng

• Bất động sản
    Nhưng: Hạ tầng đến đâu thì BĐS ở nơi đó tăng giá, chung quy BĐS vẫn tốt nhất hấp thị lượng tiền khổng lồ được chính phủ bơm ra. Không có kênh BĐS hấp thụ tiền thì giá cả phản ánh hết vào rau, thịt, cá, mắm, đường, hạt nêm. Lúc này nền kinh tế VN vào thời kỳ siêu lạm phát, bất ổn kinh tế tột độ, tệ nạn đầy xã hội.

• Trung bình đất cứ 5 năm x2 lần ở VN chu kỳ 2012- 2020. Cá biệt ở một số tỉnh thành cứ 1-2 năm x2 lần
    Giả định không có đất hấp thụ tiền thì cứ trung bình 3 năm x2 lần giá 1 lần: tô phỉ 2012 30k, 2015 60k, 2018 120k, 2021 240k. Thế mỗi lần đi chợ phải mang cả bao tải tiền theo à?? Tỉnh táo lên

3 Likes

có 1 điều e thấy rất thích ở A7 là mỗi nhận định đều nhất quán, không cái trước đá cái sau, hôm nay thế này, hôm sau thế nọ

Cổ tức và thị giá tăng, khi có nhu cầu thì bán

Ngoài những dự án bds đem lại lợi nhuận lớn, l14 còn có lfi đầu tư tài chính hiệu quả kinh hoàng, nơi đó có những cao thủ do a7 lãnh đạo

Chào Thầy em muốn mua con L14 này nhưng không hiểu doanh nghiệp, không biết nó có những gì. Thầy có thể cho em bài phân tích chi tiết về L14 được ko ạ. Cảm ơn Thầy.

1 ý này thôi : bỏ 1 đồng lãi 10 đồng trong 1 Quý . Luận điểm thế là đủ đầu tư rồi

Ngày trước em hay mua bán nhảy nhót T+ linh tinh. Tính ra hiệu suất đầu tư chẳng đáng bao nhiêu. Từ ngày biết A7, em thay đổi hoàn toàn tư duy đầu tư chứng khoán. Và thành công rực rỡ. E cảm ơn thầy nhiều lắm.

1 Likes

xin lỗi mình ko hiểu lắm gà mờ mà. ý mình muốn biết L14 quỹ đất thế nào? ở đâu? tiềm năng thoái vốn và các dự án thực hiện một cách rõ ràng ấy.

Cám ơn bác, không có niềm tin đúng là không làm được gì cả. Thiên Ngọc Minh Uy đã bât mí cho tôi điều này

1 Likes

Thông tin giá trị quá! Cám ơn nhiều! Hold DIG dài lâu, có tiền mua thêm!

2 Likes

“Năm qua, nguồn cung nhà liền thổ tiếp tục khan hiếm. Rổ hàng sơ cấp phân khúc này giảm 65% theo năm còn khoảng 1.200 căn, thấp nhất kể từ năm 2016. Nhà phố thương mại có hơn 200 căn, giảm 85% theo năm và chỉ chiếm 17% tổng nguồn cung sơ cấp”. A E CHỚ NGHE ĐÀI ĐỊCH Ở NGOÀI KIA NGUỒN CUNG NỘI PHỐ ĐÉO CÒN ĐÂU THÌ ĐẤT CỦA DIG LÊN NGÔI VƯƠNG RỒI ĐỪNG BÁN HÀNG MÀ NGÀN NĂM THƯƠNG NHỚ A E NHÉ HÃY TIẾP TỤC CÙNG ĐẾ SƯ A7 GỒNG LÃI.

1 Likes

telsa Việt Nam ! thầy đã tìm ra kim cương việc của anh em là xúc thôi không phải nghĩ!

Bác chịu khó tìm kiếm trên diễn đàn nhé , nhiều bài viết sâu sắc lắm . Gần đây có thêm khó báu LFI nữa . Nên nói L14 là kho báu quốc gia !

Mình ở miền tây nghèo lắm mua có 5k DIG thôi, đặt cọc sẵn 1 chiếc Vinfast VF9 giá 1,2 tỷ, cuối năm nay nhận hàng luôn. A7 tư tưởng tuyệt vời, mình tin tuyệt đối vào sư phụ A7.