Chú ý nhóm bất động sản, nhất là nhóm midcap

Ijc có vẻ vẫn hot nhất trên f247, tuy nhiên vẫn chưa chạy sau khi chỉnh mạnh

Thấy bác Chính chốt lời mạnh, khả năng là thoái hết bác nhỉ. Một quỹ ngoại vào cân hết chăng ?

39 Likes

Nếu bạn muốn chắc chắn và an toàn cao thì VHM là cái tên trụ ngành bds nếu cầm tính bằng năm

38 Likes

SGR tốt, nhưng đặc thù bị nội bộ trading và thanh khoản trên thì cuộc chơi chỉ dành cho ae thầm lặng
Đã viết bài khuyến nghị thì thanh khoản các mã phải đủ lớn cho tiền to vào ra thoải mái

38 Likes

Hố hố…định cho tôi làm đầy tớ cả đời đấy à? Ác thế chứ…ha há :sunglasses:

Hí hí, ae đánh dài mà, lo gì. Đã có lãnh đạo lo hết r.

1 Likes

Kk, oke bác , cổ ngon giành cho ai nhìn ra sớm, như VIC, NVL, PDR, PTB, HDG, THD, DHC, … Ngày xưa cũng thanh khoản kém, cả xã hội múc cả ngày ko đc 10k cổ, có mã ko đc nổi 3k cổ 1 phiên. Quan trọng là nhìn ra đc doanh nghiệp tiềm năng và tầm nhìn lãnh đạo ra sao là múc. Vs SGR có ông to HDB, REE chống lưng r lo gì cụ. Vốn hoá hiện tại 1,7k tỷ, tổng mức đầu tư vài năm tới hơn 10k tỷ, sẽ tăng vốn, sẽ có thanh khoản. Giờ ai nhìn ra sớm đi trc, múc trc, đánh trc là thắng.

2 Likes

Dòng bds thời gian tới chạy tít lắm đây. Covid thế này cơ mà

NHA cũng tốt ad nhỉ, chỉ có điều giá nó tăng quá nhanh so với giá trị hiện tại?

Bác Chính bán còn khoảng 5 triệu cổ nữa thôi. Quan trọng là bác đấy bán mà HDC vẫn giữ được giá ở vùng đỉnh, thanh khoản thì lại giảm dần cho thấy đã có tay to khác cân hàng rồi bác.

Hàng thanh khoản cao hầu như đã phát triển hết, hoặc là hàng đầu cơ cờ bạc như họ anh Quyết. Ăn bằng lần hơi khó, chủ yếu anh em chứng trường tk hầu hết từ vài trăm tr đến vài chục tỷ nên múc SGR là hợp lý. Vì dư địa phát triển còn nhiều, chứ giờ bảo múc VHM ăn x2 cũng hơi khoai.

Ý cụ thấy sao ?

LDG, DRH, TCH được không bác

TCH giá 1 năm trước giờ vẫn thế!

Kdh khả năng break cao

Tự tìm hiểu thôi bác, VHM vốn hoá to quá, dự án nhiều, chọn con nào dễ đếm thôi, dễ định giá hơn

1 Likes

Sóng lần này triển vọng nhất là KDH DIG NLG

1 Likes

Cụ thể như sau năm 2016 nhóm HPG, HSG, NKG, TLH tăng lần lượt là 2, 4, 8 và 10 lần
Sau đó nhóm xây dựng CTD, HBC tăng từ 3-5 lần
Năm 2017 thì những cái tên điển hình cặp đôi DXG, LDG, NLG, KDH, HDG tăng phi mã

40 Likes

Mới ra thông tin dự án khởi công 5000 tỷ

39 Likes

hình như có chủ tich tp vs ctn vê khánh thanh :smiley: ko liên qan đên tch nhưng bác đánh giá qa con hdg dc ko, cũng bds mà e cầm hoài chưa vê bờ

1 Likes

HDG thời kỳ hoạch toán dự án HDG centrosa, dự án gối đầu vẫn có nhưng không còn quá nổi bật so với dự án trước đấy nữa bác ạ
Kì vọng nhóm bds là các dự án sắp tới và đang triển khai

40 Likes