Chuẩn bị MUA được rồi!

, , , , ,

Thế giả sử như bác, 10 lần bác mua ETF với 10 lần bác tự mua. Bên nào mang lại tỷ suất cao hơn

Hiện tại tôi mới tự chọn HPG với SSI và NVL. NVL mới múc hôm trước, đang âm tầm 2%. Còn HPG với SSI thì tôi múc được vùng đáy nên lãi ok. 2 mã ETF thì đang âm tầm 10%. Nhưng tôi lại tự tin với ETF nhất vì nó ko chết được.

hê hê. Ý là vốn lớn thì nên múc ETF. Vốn vừa và nhỏ thì nên tự múc. Hê hê. Em cảm ơn bác.

1 Likes

Tôi vốn cũng không lớn, nhưng kiến thức với thời gian hạn chế, nên tôi coi ETF như phòng thủ. Sa cơ lỡ vận thì vẫn còn đường về với đất mẹ. Chứ như FLC chắc dép tôi ở trên cầu rồi.

1 Likes

tôi từng thấy có Khách hàng nắm 20 tỉ FLC, Với tâm thế là đầu tư giá trị, lâu dài

8 Likes

đỉnh 24 ko bán luôn, thích để dài hạn FLC

8 Likes

STB cũng chạy r

8 Likes

Ghê nhỉ. Tôi thấy bds không nên cầm dài, vì tính mở rộng thị trường khó và không linh hoạt, lại hay dính suy thoái, bong bóng. Tôi mua HPG với SSI vì dư địa còn lớn.

NVL tôi mua chớp nháy kì vọng lên 20 bán hehe

lên 20 là ăn cũng đậm đáy kkk

8 Likes

Nếu ban lãnh đạo không vi phạm pháp luật thì lên thoải mái. Thậm chí giá cao hơn nữa.

bữa thấy xin hỗ trợ dự án ở Đồng Nai

8 Likes

lãnh đạo thì chắc ko bị j đâu, vấn đề của NVL là núi nợ với kẹt pháp lý dự án

8 Likes

case về NOXH đang để nghiên cứu thêm

8 Likes

.

8 Likes

Nói chung theo quan điểm của tôi thì case bđs coi như được giải toả lo lắng rồi (thể hiện qua phiên sáng nay). Kì vọng thị trường tăng khoẻ mạnh từ đây. Trước mắt là 1150. Xu hướng ck thế giới tăng đẹp mà VN không bay thì hơi phí

bank cũng tăng lại r

9 Likes

Lại thốn cho ai chưa lên tàu =)))

1 Likes

chứng khoán cũng khỏe

8 Likes

dòng tiền lan tỏa r

7 Likes