Chuẩn bị MUA được rồi!

, , , , ,

bác cứ follow theo 3 ngành tôi nói là oke nhé, chứ mình ko mua cả cái thị trường

15 Likes

:grin:

1 Likes

Ko cần tiền nhưng cần card , voãi thật :rofl:

Hiện VN đã hội nhập sâu rộng. Sao quan tâm FED tăng lãi suất? Sao quan tâm UR-NG ảnh hưởng oil tăng? Thiên tai các nước ảnh hưởng KT ->nhập khẩu ? Dịch bệnh TQ → đóng cửa ->cis ảnh hưởng.Vậy vấn đề các nước có ảnh hưởng VN??? Bào chữa cho việc mua là lúc này là đúng???

Nếu kinh tế US, EU suy giảm thì liệu có ảnh hưởng VN? Giai đoạn này hội nhập sâu rộng rồi mà cứ nghĩ việc nhà ng ta ko phải nhà mình thì có ngày ko hiểu tại sao mình thất nghiệp. Bó tay.

Thấy ad nói tập chung 3 ngành ở trên ấy, bác nghĩ các yếu tố bác nói liên quan đến 3 ngành ad này đề cập ko

2 Likes

Những yếu tố này ảnh hưởng đến 3 ngành ad đề cập ko, chứ thấy ad kêu tìm cp mạnh, có ln, tăng trưởng này nọ chứ đâu mua hết cái vni

1 Likes

TTCK chung mà dow thì bất kể ngành nào cũng ra đi hết. Hiện còn mong chờ ngưỡng hỗ trợ 1000. Nếu mốc này mà thủng thì dép ơi sao ở đâu nhiều thế. Nhìn TTCK hôm nay thì thấy số mã xanh chiếm đc bao nhiêu. Nếu có xanh thì tỷ lệ cũng chỉ chút.

Chết sặc tiết bây giờ, mua bán gì giờ này.

Thử tính vn30 đi bác: 8 mã xanh, 21 mã đỏ, 1 tham chiếu, tỉ lệ khoảng 1/3

1 Likes

Trong đó 4 mã đỏ nhẹ, chưa tới 1%

1 Likes

Thì trường đã downtrend trong 2022 rồi, giờ đang tạo nền cho kỳ mới và dòng tiền sẽ phân hóa

15 Likes

Nhận định nào cũng đáng quý. Múc được cụ cứ múc tẹt đi. Để cho nhiều anh em khác còn thoát hàng được. chứ nhà em 1 tuần nay ngồi ngoài rồi, còn tiền là còn tiền là còn cơ hội.

hôm nay vni giảm chủ yếu là do nhóm BĐS, sao mn cứ view cả cái thị trường xấu thế nhỉ

15 Likes

thị trường giảm mạnh thế nào là cơ hội đi săn tìm kiếm mồi ngon

15 Likes

Xấu thật mà. BĐS vẫn chưa đến giai đoạn bi đát nhất. Khi BĐS bi đát thì Bank - chứng cũng tan hoang. Giờ thấy Bank vẫn chưa sao, nên thấy Vni chưa ổn :grin:

BCC dẫn sóng đầu tư công !

Giá than quốc tế đầu vào để sản xuất xi măng đã giảm rất mạnh ==> ngành xi măng sắp tới CHẮC CHẮN hưởng lợi rất lớn. BCC đầu ngành xi măng hưởng lợi nhất.

Lại thêm Trung Quốc mở cửa BCC xuất khẩu 23% sản lượng sang thị trường này và hưởng lợi lớn từ đầu tư công.

BCC mục tiêu 3x năm nay.

Dòng bđs nghe nói tin xấu chưa ra hết

A cường dự nhịp này vni chỉnh về bao nhiêu?

vị thế của chúng ta sẽ ảnh hưởng lớn đến cái view thị trường. lúc hồi từ đáy như up chen thì tk tăng mỗi ngày, ai cũng view tốt, còn khi đã thoát hàng hết rồi cầm tiền đứng chờ thì chắc chắn sẽ view khác

14 Likes