Chứng khoán tháng 6: tháng gom BẤT ĐỘNG SẢN

, , ,

ai muốn ăn liền thì chờ nổ vol như VCI hôm nay thì vào

1 Likes

nhóm ck và bđs nói chung đều đang ra mẫu hình tam giác, giá biến động thu hẹp dần, chờ 1 cây nến nổ vol là xác nhận sóng tăng

3 phiên cuối tuần này sẽ là nhóm ck, qua tuần sau bắt đầu tới nhóm BĐS, quan điểm cá nhân mình là v

image

mình có cầm VIX trước đó, nay mua thêm , 1 phần để lướt và còn lại để mua PHT sắp tới. phần lướt khi hàng về sẽ bán và dồn thêm qua BĐS trong tuần sau

1 Likes

Bđs ưu tiên mã nào sếp Khang

1 Likes

Bds khả năng phiên nay tuần này rũ nhịp cuối trước khi kéo. Nhìn cách đánh của NVL, DIG có thể cảm nhận như vậy

PDR cuối phiên có lệnh kê mua 2.8tr, chắc lái lấy tiền ra dằn mặt rồi.

Hôm nay các ae ko cố mỗi ng mua một ít để kéo em nó vượt qua ngưỡng 20 đen đủi. Cứ chạm 20 là bị đạp xuống do khách quan và chủ quan. Các ae cố kéo mạnh hoặc cố giữ >19.4 đến hết tháng. Mình tạm thời đi kiếm ăn cp khác rồi sẽ quay lại sau khi vượt ngưỡng đen đủi. May hôm nay ko thủng 19.4 là sự cố gắng. Không biết mai có đỡ đc đà chỉnh tiếp ko?

1 Likes

PDR CEO nhé bác

nhóm ck chạy vài 3 phiên với tin tăng vốn, sau đó qua tuần tới BĐS thôi

2 Likes

Target của PDR trong tháng 6 này theo mình là vùng 32

1 Likes

PDR ra thông tin gặp hôm TTCK chỉnh. Giá PDR thực lực phải 5x. TCH đã đi ngang gần nửa tháng. Hôm nay TCH báo hiệu giai đoạn sắp chỉnh? Đi ngang và gặp cản test mấy lần ko vượt thì nguy cơ chỉnh là rất cao. Hi vọng chỉnh quanh 18.x để hồi nhanh.

2 Likes

Bds giờ có mấy mã có thể xem xét như HDG, AGG, EVG. PDR cần phiên xác nhận đã

image

chuẩn bị lướt VIX, đảo qua BĐS đón sóng

image