Chứng khoán tháng 6: tháng gom BẤT ĐỘNG SẢN

, , ,

Chưa đồng thuận, lên vào mắt :)) quan điểm là k chơi khô máu đoạn này

có AGG cũng mạnh đấy :))))

1 Likes

đoạn này đang thanh khoản thấp, mình phải full margin trước thiên hạ, lúc cao trào thì chốt margin trước

2 Likes

xuống 1 tí là thấy có tiền vào đỡ à, nên yên tâm, với chọn cp như lào nữa :)))

1 Likes

Kp vđ cp chơi tiền thịt thôi, k liều dc như bạn :))

ko phải liều mà tùy khẩu vị rủi ro thôi kkk, đang nghĩ là ko lẻ chờ vượt 1300 mới full margin

bds còn đang loanh quanh lúc vni chưa tới 1200 nữa :)) mà vni đảo chiều thì nó đi theo nên t k vội :))

sắp có 1 cp ra tin PHT 1:1 như TCB :)))

3 Likes

vào đợt 2 của kỳ họp Quốc hội thứ 7( ngày 17/6-27/6) khả năng cao Quốc hội sẽ thông qua luật BĐS sớm hơn 5 tháng, tức sẽ áp dụng từ ngày 1/8/2024 thay vì 1/1/2025

về thị trường chung vẫn đang sideway, rung lắc tại đỉnh cũ quanh 1285, vì thị trường chưa thật sự có ngành nào dẫn dắt, cp đang phân hóa mạnh, chạy riêng lẻ và chưa có sự đồng thuận nên mình vẫn kỳ vọng ngành BĐS sẽ giúp VNI vượt 1300 1 cách dứt khoát

1 Likes

về ngành ngân hàng thì có thể khó tăng mạnh, trừ 1 số bank riêng lẻ có câu chuyện như STB, EIB. LPB…
TCB ra tin chia 1:1 hôm thứ 6 nhưng giá cp ko tăng mạnh, lý do là giá cp đã tăng mạnh trước đó và tin đã được phản ánh vào giá

Mã nào cũng chuẩn bị phát hành thêm 1:1 đấy bác? Trước tôi nhớ có ANV

1 Likes

có nhiều mã sắp PHT 1:1 trong đó có VIX nhé bác, mà nói đúng hơn là tỷ lệ PHT 100:95, thêm vào đó là cp thưởng và cổ tức bằng cổ phiếu nữa

1 Likes

Tháng của trái phiếu. Hàng loạt DN BĐS đang bị áp lực về trái phiếu, nợ NH. Đã đi đc 1/2 năm ko biết KQKD Q2 nhiều Cty có sáng sủa hơn Q1 (Q1 khá nhiều Cty lỗ hoặc lãi ít). Hiện ko có tiền ->DA ko hoàn thành để bán → ko có DT → Ko LN. Nguồn vốn khó khăn sẽ còn tiếp diễn cho các Cty BĐS. Qua rồi thời kỳ huy động tièn trên cơ sở DA trên giấy và phát hành TP dễ dàng. Tiền (vốn chủ, vay NH, Trái phiếu, phát hành cp…) sẽ là chìa khóa cho LN của cty BĐS. DA thì nhiều mà tiền ko có để triển khai

2 Likes

cái này bác nói là đúng nhưng cái này giá cp BĐS đã giảm r và đã phản ánh hết rồi, hiện tại chờ luật mới áp dụng sớm và BĐS hồi phục dần thôi

1 Likes

luân phiên kéo các nhóm ngành nhưng chưa vượt nổi 1300

1 Likes

chỉ còn 1 nhóm ngành chưa chạy, đó là BĐS mới giúp VNI vượt 1300 dc

1 Likes

Chỉnh ít quá. Cần nhịp chỉnh 15÷20%. Vẫn đứng chờ

1 Likes