Chút Gieo Duyên: Kỳ 05: Chuyển Động Tâm 02

Rằm Cuối Năm.

Chúc Một Năm Mới Đón Rồng Tới An Lành

IMG_20231228_145837

10 Likes

Chúc hôm rằm này có nhiều điều may mắn tới vơi nhà mình ạ. :smiling_face_with_three_hearts:

1 Likes

Cám Ơn Con ! Chúc Con một năm rồng nhiều thăng hoa.

2 Likes

Chúc Cả Nhà Cuối Tuần Vui Vẻ.
Anh em Ê A soi cho kỹ và cặn kẽ nhé!

5 Likes

Cụ thể hơn đi bác ơi

1 Likes

ý bác Hổ là sắp có một nhịp chỉnh nhẹ, ae soi kỹ và lên tàu

3 Likes

Trân trọng thông báo đọc tin tức giúp cả nhà 2 tin:
Tin 1: Từ Thời Pháp Thuộc Ta đã đảo vàng. Nay vẫn Đào

Cách đây hơn 120 năm…160 năm, dân ta đã từng rầm rộ như thế! Hơn 160 năm rồi sao? Nhanh quá!
Tin 2: Cách đây 160 Năm, Mỹ đã phân chia lại Ngôi vị, và giờ, vẫn như thế. Điều gì làm nên một Nước Mỹ ngày nay và mai này?

Trump & Haley: Cặp Đôi Hoàn Hảo 2024 và Sẽ đăng quang 2025 Chăng?

KL: 180 năm sắp tròn 3 x60 là 3 Chu kỳ be bé, VN vẫn thế mà không phải thế

4 Likes

Tặng cả nhà 1 câu hỏi. Thong thả mà hỏi trước khi Mai Vàng Về Phố, Táo Về Trời

4 Likes

Từ Ngày Lập Quốc , Nghiên Cứu của FBV Về Góc Độ Cá Nhân, Thì trong lịch sử Mỹ, Tôi thừa Nhận đây là 1 vị Tổng Thống cá tính mạnh Mẽ nhất từ trước đến nay. Và Nước Mỹ có rất nhiều người tương đồng như thế, bảo sao nó ko là Vĩ Đại Toàn Cầu?

Tuy nhiên, nghiên cứu về Mỹ, TQ, Nga, đã cho tôi thấy, điều gì làm nên 1 thứ như vậy? Nó thật ra chỉ rất đơn Giản Từ Nền Tản: Đạo!
Chúng ta thấy 1 sự đấu tranh nội bộ mạnh mẽ, ngay trong nội tâm mỗi người dân Mỹ và Ngay trong lòng nước Mỹ. Nó là cuộc đấu tranh Vĩ Đại Nhất Loài Người, Là, Nước Mỹ, Họ đã tự đấu tranh chính họ, để thắng Chính Mình, Thuật Chiến Thắng Tối Thượng muh Phật Dạy trong Kinh Pháp Cú, Phẩm Ngàn

1. “Dầu tại bãi chiến trường
    Thắng ngàn ngàn quân địch,
    Tự thắng mình tốt hơn,
    Thật chiến thắng tối thượng.”

Xem thêm tại: Kinh Pháp Cú 08 - Phẩm Ngàn | Lời Phật Dạy

6 Likes

Trân trọng giới thiệu cả Nhà Truyện Ngắn: Một Bữa No.

Đọc truyện này, áp dụng vào quánh chứng đã tay

4 Likes

Có vẻ, hok ai hỏi cho khó hoặc hỏi cho hay nhỉ?

2 Likes

em thấy bác dự đoán về chính sách lãi suất rất chính xác , vậy cho em hỏi. bác dự đoán đến thời gian nào ngân hàng sẽ bắt đầu quay lại hút tiền nâng lãi suất huy động ạ .em cảm ơn

2 Likes

LS VND sẽ đi ngang và tiếp tục chỉnh nhẹ cho đến hết cuộc bầu cử Mỹ và qua tận Nhiệm kỳ thủ tướng mới của VN

7 Likes

Chào Cả Nhà Ngày Mới, Tuần Mới, Nắng Mới, Năng Lượng Mới, Thành Công Tấn Tới.

7 Likes

Đọc Báo

VN, 44 năm chiến tranh biên giới phía Bắc
Cách đây 44 năm, ngày 17/2/1979, Trung Quốc đã huy động khoảng 60 vạn quân cùng trên 500 xe tăng, xe bọc thép, hàng ngàn khẩu pháo các loại… mở cuộc tiến công xâm phạm lãnh thổ Việt Nam trên toàn tuyến biên giới phía Bắc từ Lai Châu đến Quảng Ninh.

5 Likes

Dư nợ tín dụng kinh doanh bất động sản năm 2023 ước khoảng 2,75 triệu tỷ đồng

Ước tính dư nợ tín dụng lĩnh vực bất động sản ước khoảng 2,75 triệu tỷ đồng, tương đương với 20,4% tổng quy mô tín dụng toàn hệ thống trong năm 2023.

Chỉ sợ ko có đủ room cho DN BĐS thôi các cụ nhể :))))

3 Likes

Chúc nhà mình thứ hai nhiều may mắn và sức khoẻ ạ. :smiling_face_with_three_hearts:

4 Likes

Nay chúc cả Nhà ngày Tốt lành.
Chính Thức Mai Vàng Xuống Phố.
20.12 AL hàng năm, là ngày Tổ của Thánh nghề Xây dựng, bao gồm Mộc, Nề, Xây, Hồ, Sắc, Sơn… Đục Đẽo, Chạm Trổ…
Chúc Tốt Lành Tổ Đãi

9 Likes

Sen Đẹp, Người Trắng Tinh.
Tặng Cặp Chìa , lưu lại để mở cánh cửa VNI :slight_smile:

VNI index = Bank index + BDS index + Râu Ria index,

VNI = Văn hóa Việt + Ý Thức Hệ Chính Trị

Đây là chủ đề cấp Khu Vực Châu Á trong 20 năm tới, anh em nào trả lời đc = Giàu Sang Phú Quý tự tìm tới.
Kính Tặng Cả Nhà và Chúc Thành Công

2 Likes

KKK qua năm sau là năm rồng “hi vọng” chứng khoán sẽ hóa rồng:

• Từ kỳ vọng nâng hạng thị trường 2024 2025
  • Từ kỳ vọng nền kte hồi phục dần → Lợi nhuận doanh nghiệp sẽ được cải thiện dần → Nâng nền lên.
  • Nền lãi suất rẻ, tiền gửi KH trong các công ty chứng khoán tăng, user mở mới vẫn tích cực.
  • Dòng tiền lớn đã xác lập trong nhóm vn30 và nhóm bank → Chờ sự lan tỏa dần qua các nhóm ngành khác.
    –>Chứng khoán là kỳ vọng :slight_smile:
2 Likes