Chút Gieo Duyên: Kỳ 4 : Chuyển Động Tâm

"anh trai ông V – Giám đốc Tư vấn đầu tư Công ty VPS hiện nay đang là lãnh đạo văn phòng của UBCKNN ". Ae đã hiểu tại sao chúng nó có thể suốt ngày làm trò với margin mà ko bị làm sao

2 Likes

Cho nên, yêu tất, Đừng ghét thêm phiền. Thương cho họ, bởi vì cũng chỉ do Tham Sân Si của họ muh ra.

5 Likes

Bàn về Phép logic của cái sự Sai,

Có một thực tế về logic của cái SAI như thế này:

Phép logic toán học như vầy:

False or False = True

Như vậy, chỉ cần, 2 cái sai thì thành 1 cái đúng.

Đây chỉ mới là 1 phép logic Java bé tý thôi, tham khảo để hiểu.

Lượng hóa:

Định lý của định đề phi logic như sau:
Tiền đề 1:
Tập hợp phép OR của một chuỗi chẵn vô hạn của số nguyên tố trong tập logic [Or ;False ] sẽ là một mệnh đề TRUE.

Sự phát triển của XH loài người, là Tập hợp Chuổi Vô Hạn mệnh đề TRUE từ chuổi những cái sai như tiền đề 1.

Kinh chưa?

Cho nên, SAI được, cứ nên SAI!

XH VN 40 Năm qua, có 2 thứ làm cho ko bao giờ phát triển:

Là không chịu nói cái sai, không bàn về cái sai, Không chấp nhận cái Sai, không dung nạp cái sai trong đầu.

Kết quả là: Bất cứ lĩnh vực gì, Từ kinh tế, chính trị, XH, ko chấp nhận sai, ko chấp nhận rủi ro! nên mãi mãi, hok có Đúng để Phát Triển!

Chân thành cám ơn Chút Gieo Duyên đã cho giúp bàn nói chữ SAI! chứ ko thì, Pic này, F dễ gì được biết bí mật sự phát triển XH loài người là TẬP HỢP PHÉP TOÁN LOGIC SAI!

5 Likes

Bác Hổ nhận định tuần sau đi ạ. Cảm ơn bác

1 Likes

Tuần sau nên quản trị rủi ro phân tán tài khoản cho KRX vì sự yếu kém của Các Cty CK chưa sẵn sàng KRX hoặc dự phòng chiêu trò, các đơ load hệ thống hok ổn định như từng xảy ra 2020

5 Likes

Cảm ơn bác Hổ nhiều. Chúc bác ngủ ngon ạ

2 Likes

Chúc cả nhà Một Ngày Tốt Lành

21 Likes

chuac bác hổ và ae ngày mới nhiều niềm vui

5 Likes

Ngày mới an lành nhé mọi người.
Rảnh hỏi lại Cty CK nơi bạn mở TK về việc KRX nhé.
Ai rồi cũng sẽ khác, XH thay đổi, ta phải thay đổi để thích ứng với hiện tại và tương lai.

3 Likes

Đấy là 1 rủi ro cực kỳ to lớn, nhưng lạ quá, Chứng sỹ chả ai ý thức cả, vì… họ chỉ chạy theo NAV thực tại.
Cái quá khứ họ vất, cá tương lai họ chả quan tâm
Muh NAV thực tại = (Quá Khứ + Tương Lai)/2

Tuần này, tuần tới, = Quản trị rủi ro là chính yếu
Và cuộc chiến KRX chính thức bắt đầu từ tuần này!

5 Likes

Như vậy, chỉ bằng việc đọc lại 3 series, chúng ta thừa sức biết phải mua, nắm giữ dòng nào!

3 Likes

a nghĩ tháng 11 này dòng bds ntn a?tin tốt là ko còn tin nào xấu hơn

2 Likes

Sao ko mua giữ ở 1075…1125, giờ cứ lo sợ là làm sao?
Giờ là: quản trị rủi ro. Đọc rồi ăn no con chữ

2 Likes

e ko phải lo sợ a,e cũng nhắm mua vùng đó,h phải kiên nhẫn thôi,e chỉ muốn tham kiến ý a về dòng bds ntn nào thôi?a nghĩ có sóng ko a?

3 Likes

Tích nước đủ đi rồi tự có sóng! Ko tích nước ( tích cổ) lại đi hỏi sóng? hehe

Tại sao ao hồ ko có sóng ta? Vì Ao Hồ hok đủ nước để có sóng.
Vậy, VNI muốn có sóng, tích cổ đi, lên 18xx 25xx tha hồ có sóng
Chart giờ là chart robot + T Què Tung Hứng, bão đi hỏi sóng, bớ va vớ vẫn, chả hiểu gì về sóng.

Bàn về sóng VNI
Sóng từ Nước
Nước tạo Sóng.
Như vậy, muốn có sóng, phải có nước, nhưng có nước, chưa hẳn có sóng.

Cho nên, Sóng VNI chưa có, vì chỉ là cái ao muh
Hãy tích đủ nước cho VNI, Tích đủ cổ, Ắt sóng tự có, Khi nào VNI 18XX 25XX, tha hồ có sóng

Chứ chart giờ, Robot vẽ, Margin tung hứng, chart xô, thiên hạ đi đếm sóng! Thật là thú vị muh.

Giữa 1 cái sóng nhân tạo, sóng ảo như thế, Thiên hạ đi… đếm sóng… hehe

7 Likes

Hóa ra trước giờ sóng sánh không ra hồn vì ae toàn lo chạy, chả ai lo tích cổ. Kk

3 Likes

Đúng thế, Đúng thế.
Cho nên, mới có chuyện W.O, Tát Ao

Chứ nếu có sóng thật để các anh chị em đếm thì làm gì ai tát ao nỗi?

Vì biển mênh mông nước, Ai Tát Ao nỗi một khi đã có sóng?

Tôi đi giúp anh em 1 tay, là, bảo, tích cổ đi, cứ mua… kệ bà chúng bây tát ao. Tao cần sóng thật, tao ko cần sóng ảo.

Kết quả: Thiên hạ bảo ông FBV hâm!

6 Likes

Con thấy chú hâm một cách đáng yêu ạ. :smiling_face_with_three_hearts:
Con chúc cả nhà nhiều sức khoẻ và may mắn ạ.

:sunflower: :sunflower: :sunflower:

Nếu mai này khi cả hai có lỗi
Chẳng gì nhiều chỉ hờn dỗi vu vơ
Anh chiều em đừng lạnh nhạt hững hờ
Em sẽ vui chẳng bao giờ hờn nữa…còn nữa…

2 Likes

Thì ra cái ao này chính do cái tâm của ae chứng sĩ xây nên. Đừng đổ lỗi cho ai cả, như bác nói. Hãy thương lấy các a lái, vì giờ chính các a đang làm cái ao nó to hơn cho các chứng sĩ đấy.

2 Likes

Các chứng sĩ chỉ thích có sóng mà vào lướt, cảm giác thật pheeeee. Nhưng ôi sóng ở đâu cho các chứng sĩ lướt thế. Không phải là các anh lái cặm cụi nhiều năm mới có ư. Như thể ai trồng cây đến ngày hái quả để các ae vào ăn trộm dễ vậy. Lúc đứng ngoài nhìn rõ ngon, mà hái trộm đầy túi mang về ăn mới thấy than ôi nó đắng, nó chát thế. Xong lại đổ lỗi cho các a lái, chửi mà tội các anh.Lỗi Do mình cả chứ. Hiểu rồi thì cứ để nó tự nhiên, lượng đủ thì mới đổi về chất dc.

4 Likes