Chuyện hôm qua như nước chảy về đông

PET từ đầu năm giờ trả cổ tức bằng cp 2 lần rồi. PET giá 31.000 tương đương 36.820 đó bác.

1 Likes

a CHun khét lẹt quá

1 Likes

Sao em mắng anh

Nhà đầu tư giờ khôn ra rồi. Những mã nào tăng mạnh mà kết quả kinh doanh nát bét thì người ta cũng không đua lệnh mua nữa, ai có hàng cũng tranh thủ bán ra trước khi ra BCTC Q.3 nát bét.

Các DN sắp ra BCTC Q.3
Mấy con làm ăn bê bết dự kiến BCTC Q.3 sẽ nát bét, nên người ta tháo chạy cũng là điều dễ hiểu thôi

Báo cáo tài chính Q3 sắp công bố
Doanh nghiệp nào đột phá lợi nhuận thì giá sẽ vượt đỉnh

1 Likes

TT đẹp như một giấc mơ

1 Likes
1 Likes

Chào cả nhà mình ngày mới
Chúc cả nhà mình một ngày tốt lành !!
hình ảnh

1 Likes

Với gần 30 năm hoạt động trong lĩnh vực dịch vụ tổng hợp đa ngành, PETROSETCO Chuyên Tay - Chuyên Tâm trong các hoạt động cung ứng:

Anh chị đầu tư mà lúc nào cũng nhấp nha nhấp nhổm đứng ngồi không yên, vì anh chị không hiểu rõ mình đang đầu tư cái gì. Mọi thứ mông lung & ảo ảnh.

Tư duy đầu tư là một cái gì đó rất khó gặp nhau.

Nói mãi thì cũng phải quay về một thứ :
Bạn phải định giá được DN một cách tương đối & khả năng tạo tiền của DN.

1 Likes

Chào a Chun… Chúc a Chun 1 ngày mới tuyệt vời…Không còn PET nhưng là 1 casestudy tuyệt vời từ giá 10.5 đến giờ quá kinh khủng

2 Likes

Cám ơn em. Chúc em đầu tư thành công nhé !

1 Likes

con PET của bác Chun, e quá nể ạ. Kéo như xích thố.

Qua cái vụ kinh tế khó khăn chả ai mua sắm gì cả, mà mấy con bán lẻ tăng 100-180% từ đáy thì TTCK là cái gì các bác nhỉ !!!

Phong vũ biểu của nền kinh tế

Hay:

Chứng khoán không phải là nền kinh tế !!!

Cũng tại các chuyên gia + Media cảnh báo ngành bán lẻ rùng rợn quá, nên em đã…

Em đau lắm !!!

Chỉ cần lì lợm như trâu bò là có 180% rồi. Huhu…

1 Likes

Cám ơn a Chun nhiều ạ !

1 Likes

:smiling_face_with_three_hearts:

Đầu tư, đầu cơ : ĐỊNH TÍNH & ĐỊNH LƯỢNG

Định tính là cảm xúc yêu ghét, là cảm thấy, cảm nhận là nghe nói, nghe đồn… (có phần cảm tính, mù mờ)

Định lượng : Là nói chuyện bằng con số - chấm hết

Mở BCTC ra mà NÓI CHUYỆN VỚI NHAU BẰNG CON SỐ.

Và một điều vô cùng quan trọng : Bạn phải đủ kiến thức, kinh nghiệm để nhận biết đâu là con số đáng tin cậy, đâu là con số không đáng tin cậy. Người ta hơn nhau chỗ này !!!

Nhưng em nghe ngoài chợ huyện người ta kháo nhau năm nay kinh tế khó khăn nên người ta không mua AI PHÔN bác ơi !

Ờ…

Niềm tin là một thứ gì đó rất xa xỉ ở cái thị trường này. Một nơi sục sôi tiền. Tôi thấu hiểu các bạn !

Niềm tin là một thứ gì đó xa xỉ giữa chợ người, chợ đời.

Ai rồi cũng sẽ khát !

Ai rồi cũng sẽ khác. Cả em - Em cũng vậy PET à.

Anh đừng tìm PET thú của anh ngày xưa nữa. PET thú của anh ngày xưa đã chết rồi.

Niềm tin là một thứ gì đó vô cùng xa xỉ ở cái thị trường này. Một nơi sục sôi tiền. Tôi thấu hiểu các bạn !

Niềm tin là một thứ gì đó xa xỉ giữa chợ người, chợ đời.

Tư duy đầu tư là một cái gì đó rất khó gặp nhau.

Nói mãi thì cũng phải quay về một thứ :
Bạn phải định giá được DN một cách tương đối & khả năng tạo tiền của DN.

Đầu tư - Đầu cơ mỗi người một quan điểm, góc nhìn, suy nghĩ, tư duy !

Suy cho cùng, mua cổ phiếu là mua sự kỳ vọng vào tương lai chứ không mua cái sự đã rồi. Mua khi nó xấu xa bỉ ổi, để đến lúc nó bớt xấu xa thì nó đã tăng 100-200%. Và khi tốt lên thì nó đã kịp làm cú nước rút 800%.

PET thú

Chào cả nhà mình ngày mới
Chúc cả nhà mình một ngày tốt lành
hình ảnh