Chuyện hôm qua như nước chảy về đông

Lâu lắm mới thấy bác pr hàng, e này như thông số bác đưa rất tiềm năng. Cơ mà nhìn chạy khiếp quá bác ợ.

2 Likes

Còn lối đi nào cho riêng Em? A An còn bán vé k anh ơi. Nhát gan e lại rụng rời rồi☺️

3 Likes

Hiện thực hoá sau tháng Cửu k huynh Chun ơi!:kissing_heart:

2 Likes

Trên thị trường có rất nhiều những mã cổ phiếu tiềm ẩn, chỉ cần chúng ta chú ý một chút sẽ nhận ra

1 - Là loại cổ phiếu tăng trưởng lợi nhuận đột biến. Loại này show hẳn ra luôn.

2 - Là loại cổ thoái vốn nhà nước, loại này không cần lợi nhuận nhiều, chỉ cần tin thoái vốn. Vì mọi thứ tiềm ẩn nó đã nằm sẵn trong yếu tố nhà nước rồi không cần phân tích nhiều.

3 - Là loại cổ đã kiểm soát hết cổ phiếu và đội lái khỏe.

3 loại này là loại cổ phiếu trâu gác bếp: Dai, dài và ngon. Ở quê mình nhiều thịt trâu gác bếp ăn dần lắm. Loại này chỉ dành cho những người sành ăn thôi.

Con đường rất đẹp

12 Likes

Nghẹn ngào !!!

4 Likes

Chúc mừng Chụnunxo

1 Likes

Nhìn avatar cụ Chun e đã thấu. Cụ đi trước thời đại thật!!!:joy:

1 Likes

Mỗi lần thấy bác Chun xuất hiện báo hiệu thị trường điều chỉnh

Số phận cả đấy, lúc hanh thông tiền cứ như ai đó vô hình ném vào mặt, lúc không hanh thông nó cứ như ma xui quỷ khiến để không thuận lợi.

Tôi tin là nhìn biểu đồ thì 10 phần tôi có thể giải mã được 5-6 phần. Số phận cuộc đời thì không giải mã nổi 01 phần, tôi chỉ ước số phần mình thênh thang hơn, đừng nghiệt ngã nữa.

Hai chọn một, cùng một phương pháp, cách tính nhưng thực tế cái dễ thành khó hơn.

Số phận.
Giàu sang tại mệnh. Phú quý tại thiên.
Tôi không thuộc thành phần duy tâm, nhưng khó giải thích sự việc diễn ra trong cuộc sống lắm.

5 Likes

Giai đoạn này bác Chun x2 tk chưa?

“Mãi sau này tôi mới biết bông hoa đó không phải của tôi, chẳng qua là tôi đã đi ngang qua đúng mùa hoa nở đẹp nhất. Mãi sau này tôi mới biết, người đó không phải người yêu tôi, chẳng qua là tôi đã đi ngang qua vào đúng ngày người cô đơn nhất”

3 Likes

“Mãi sau này tôi mới biết bông hoa đó không phải của tôi…" ám ảnh quá bác ơi.

1 Likes

Đó là một ngày mùa thu, trung tuần tháng 9. Lòng đầy nôn nao, được về nhà trước hoàng hôn. Ngắm mặt trời chầm chậm lặn.

& nhâm nhi vài ly Bia Craft

hình ảnh

5 Likes

Đang mong qua dịch được làm ly bia như bác.

1 Likes

Hay quá bác ạ!

1 Likes

covid đấy,tiệc lắm thì đi nhanh

Trên thị trường chứng khoán thì có rất nhiều cái vô lý lắm các bác à, mình cứ đi tìm “cái lý” của nó thì nhiều khi nó đã tăng 50-100-200% rồi, thậm chí còn nhiều hơn thế nữa. 50-100% nó lớn lắm các bác à. Có nhiều người đi làm chắt chiu, dành dụm cả đời cũng không có được số tiền ấy.

Đừng có tìm một chính kiến rõ ràng ở phố Wall. Lúc nào cũng có vài chục bài theo trường phái khác nhau và nghịch ý kiến nhau, và vừa miệng tất cả các đối tượng nhà đầu tư đang tìm lý lẽ biện hộ cho quan điểm của mình.

Thị trường vào sóng
Sới bạc vào mùa
Lao vào chỗ nóng nhất mà kiếm tiền

Những con hàng lên hoài, tăng hoài mà không chịu chỉnh í, hoặc chỉnh rất nhanh, chớp nhoáng trong phiên xong rít tiếp. Rít nhanh, rít mạnh.

Những mã Chart tăng dựng đứng í - phê pha lắm.

Thị trường chung bắt đầu khó kiếm ăn. Nhưng lúc này cũng là dịp nhìn ra mã nào mạnh, có khả năng tăng trưởng doanh thu, lợi nhuận, khả năng tạo tiền trong các quý tới đây. Cái này thì phải đãi cát tìm vàng anh chị à.

18 tháng qua - tức 6 quý gần nhất nó diễn biến thế này :

1> TỐT >>>> TỐT HƠN NỮA >>> RẤT TỐT >>> CỰC TỐT >>> RẤT TỐT >>> TỐT >>> BỚT TỐT

2> XẤU XA BỈ ỔI >>> TỆ HẠI VÔ CÙNG >>> TỆ >>> TÀM TẠM >>> ỔN >>> ỔN HƠN RỒI >>> KHÁ ĐÓ CHỨ

Chun chọn 2
Không chọn 1

Vì 1 giá cổ phiếu đã tăng 500 - 1.800% cả rồi

PS: Đầu tư - Đầu cơ mỗi người một quan điểm, góc nhìn, suy nghĩ, tư duy.

Suy cho cùng, mua cổ phiếu là mua sự kỳ vọng vào tương lai chứ không mua cái sự đã rồi. Mua khi nó xấu xa bỉ ổi, để đến lúc nó bớt xấu xa thì nó đã tăng 100-200%. Và khi tốt lên thì nó đã kịp làm cú nước rút 1.800%. 1.800% là lớn lắm các bác à, có khi cả đời người quần quật cũng không có được số tiền ấy quý vị à.

Nhiều bác hỏi tôi, tại sao suốt ngày các bác ấy đọc sách thánh hiền, sống đạo đức, chan hòa với anh em, bạn bè, không xem tranh ảnh khiêu dâm, không chat xxx, không gái gú, không rượu chè bê tha mà sao đầu tư chứng khoán vẫn lỏm, thị trường tăng gần 100points mà vẫn không lời xu nào?

Cuộc đời chỉ là một chuỗi những cơ hội ngẫu nhiên. Cái khó là nắm bất cơ hội mà hành động. Đừng bao giờ để vuột mất. Không phải ngày nào bạn cũng gặp cơ may đâu !

Tôi chỉ muốn đời đời sống trên mảnh đất làng quê bên cạnh những cuộc đời giản dị biết thương yêu nhau thành thực như tình khoai lúa. Mộng ước chỉ có thế nhưng sao dệt mãi chưa thành hay mình cứ dối lòng mình mà đuổi theo sóng gió của đại trùng dương.

Làm sao giải thoát được sự cô đơn, làm sao nói với nhiều hơn một người, tôi tự hỏi mình câu hỏi đó khi bắt đầu tuổi mười tám trên mảnh vườn thênh thang vắng rợn bóng người. Những năm sau đó thật là dài, như vô tận, với một đứa trẻ luôn cần sự sôi động. Và tôi viết văn. Câu hỏi mà những người thân đặt ra khi nhìn thấy những trang viết đầu tiên của tôi là “Tại sao con viết văn?” Tôi bảo rằng, tại con buồn.

hình ảnh

13 Likes

Theo bác thị trường có lập đỉnh mới ko? Khi nào nên rút ra ngoài?

Bài viết của bác hay quá. Cảm ơn bác

Chào bác, giai đoạn này mình :

Chọn cổ phiếu - Quan tâm cổ phiếu mình nắm giữ
Không chọn VNI - Không quan tâm VNI

8 Likes