CIG - 2022 triển khai KCN khủng 160ha, kế hoạch ln khủng 200 tỉ = 1/2 vốn hóa, game pht 1:1 giá 10k

Lộ tím rồi các bác ơi.

Tay to nào vào mau hiện thân còn lên cung trăng nào.

1 Likes

Yên tâm 2x sớm thôi bác không thể khác

bao giờ chốt pht vậy các bác?

pht cho Tay to chứ ko phải cđ hiện hữu bác, nghị quyết mới ra lại. sẽ 2x trước ngày m5/4 họp CĐ.

Siêu cổ cô đặc cho 2022.

2 Likes

200 tỷ lãi dự kiến từ đâu ra nhỉ ?

Em hỏi tí bác ơi, phát hành thêm cho tay to vậy thì khối lượng cổ sẽ bị pha loãng. Nó có ảnh hưởng đến thị giá cổ phiếu như phát hành thêm cho cổ đông hiện hữu k bác

CIG đợt này hot lắm, cô đặc game lớn lại bị nhốt hết hàng, nhiều đội đang kêu đánh mạnh như CEO năm ngoái lên 4-5x đó, bác nào có hàng thì hold chặt.

1 Likes

Cái hay của CIG là kiểu zombie tiến hóa thành người.

• Cổ phiếu cô đặc tổng có hơn 30 triệu cổ, cổ đông lớn năm cả hơn 50%
  • Vốn gần 400 tỉ mà âm gần 200 tỉ, năm 2022 lại đặt mục tiêu lãi 200 tỉ xóa lỗ trả cổ tức 5-6%
  • Có quỹ đất KCN khá lớn đang triển khai 160ha, dự án BĐS ở HN chưa hoạch toán hứa hẹn dòng tiền tương lai tươi sáng.
  • Tay to sắp tới lộ diện SSI/VND/LFI… mua giá 10 55 triệu cổ, sẽ đưa em nó lên đỉnh
  • Sóng bđs KCN sắp tới rất mạnh, loạt các ông lớn đang chuyển sang tranh nhau xin đất đến lúc triển khai được cũng mất 1-2 năm như PDR SSI VND…

Vậy cái giá nào cho CIG?

CIG giờ tuyệt không phải để bán mà canh chỉnh giá đẹp gom tích sản cuối năm sẽ giàu…

M5.4 họp CĐ sẽ có nhiều hot news chúng ta cùng chờ.

Quá chuẩn tăng vốn gấp 3 thì giá ko thể dứoi 30 đc, mai là cơ hội lên tàu, và ai có rồi gia tăng tỷ trọng

CIG vừa game pht cho tay to, vừa triển khai dự án lớn, vừa KH lợi nhuận khủng xóa lỗ lũy kế vừa ăn sóng BĐS KCN vớ vẩn cuối năm lại x2 x3 tk các bác ạ

Mai ĐHCĐ sẽ ra tin khủng, em ấy sẽ bắt đầu vào đoạn thân cá để đón sóng bđs KCN.

Em hạ cánh an toàn rồi các bác ạ, cũng chả có gì hot hơn tài liệu công bố đâu, em chỉ nghe mấy điểm chính thôi:

• Tăng vốn điều lệ: PHT 55 triệu cổ cho ndt chuyên nghiệp, hạn chế chuyển nhượng 1 năm, không bị trung bình giá nên cổ đông nhỏ lẻ không bị ảnh hưởng. => pht cho tay to nào thì phải sau này khi thực hiện tăng vốn mới biết dk.
  • Năm nay tập trung BĐS KCN Kim Thành, nhà máy Thủy Điện và hợp tác vs các nhà đầu tư bđs khác. Đối tác Kim Thành thì có nhiều nđt trong nước vs Nhật quan tâm ngỏ ý hợp tác => đang trong quá trình đàm phán chọn đối tác phù hợp.
  • Doanh thu 400 tỉ + LN 200 tỉ đến từ việc hợp tác vs các cty bđs khác, và 1 phần từ KCN Kim Thành dự kiến Q4 2022 sẽ hoạch toán 1 phần. Chủ tịch tự tin kế hoạch ln 200 tỉ và có thể vượt nếu mọi thứ theo tiến độ.

=> 2022 lợi nhuận thu được là tiền đề cho Coma thực hiện Ve sầu lột xác để phát triển mạnh mẽ và bền vững hơn trong các năm tiếp theo.

Tóm lại em thấy rất ổn áp, em lại hold tiếp mục tiêu x2 x3 cuối năm 2022, bác nào đánh ngắn hài lòng thì cứ chốt.

1 Likes

CIG thông qua Nghị quyết hết rồi, giờ chờ triển khai thôi các bác. Tay to vs đối tác sẽ sớm lộ diện là lên đỉnh.

1 Likes

CIG bác nào đánh ngắn lời hài lòng chốt, bác nào trung dài hạn giữ chặt, CIG năm nay có 4 điểm nhấn mà mỗi điểm nhấn có thể tăng giá cp >100%:

1. Công bố đối tác khủng hợp tác làm KCN Kim Thành trong QII
  2. Công bố Tay to mua 55 triệu cp phát hành riêng lẻ QII/QIII
  3. Công bố ln khủng QIV từ việc hoạch toán 1 phần ln từ dự án Kim Thành
  4. Con sóng bđs + bđs KCN thì bất kể DN nào FA tốt, có quỹ đất ngon sẽ phi mạnh.

Tình hình thế nào mà cổ đông bỏ pic hết rồi

Cổ đông chuyển sang đây nhé bác CIG - Giá quá rẻ mạt so với kế hoạch tăng trưởng sắp tới

Chính vì nó ém thông tin nên ép nhau mắc bệnh tim

Lại đổi lái ah bác?