Cii - ngày mai tươi sáng

Ví dụ Cii lên 7x 8x thì bác đủ tiền mua chưa :grin:. Nhiều lúc phải liều vay mượn mới mua nhà được bác ạ.

2 Likes

Lên tầm đấy mua mới yên tâm

1 Likes

Em chỉ cần CII về lại đỉnh cũ cho các em đu cao về bờ

1 Likes

Ko margin sợ gì. Bh có tiền múc thêm tq giá quá tốt … về bờ xong mua con gì hay từ bỏ ck ? Liệu có lựa chọn dc mã tốt hơn ko ?

1 Likes

đâu e mua giá 30,8 mà , thấy tội ae đu 6x thôi

1 Likes

Chứng trường là chiến trường . Tàn khốc ai ko chịu dc chấp nhận thôi . Mình cũng là f0 thôi … cb tâm lý rồi mới chiến được

2 Likes

Thảo nào hôm nay dòng Bđs giảm

1 Likes

Quyết Dũng làm cổ BĐS lao đao vạ lây khổ quá.

2 Likes

Anh Quyết đã đạp 1 phát giờ lại thêm anh THM

2 Likes

Vô bơm oxi cho ae anh A8 ơi :laughing:

Cái này là bị trừng phạt vụ làm giá và bỏ cọc Thủ thiêm. Hai anh kia mà lại bỏ thì lấy THM mà làm gương…haiz

1 Likes

Mệt với mấy bố quá, hết ăn đấm lại đạp

1 Likes

Mấy mã kia thì hơi quan ngại người bơm oxi, nổi tiếng quá lại mệt. Cii cứ âm thầm mới tốt. Giữ hàng nhang aem, ẻm rất rất khoẻ, có tổ chức to mua thì cứ yên tâm.

2 Likes

Anh A8 nói vậy ae yên tâm rồi. Thôi cứ âm thầm điềm đạm, cổ tốt dư địa nhiều ngta tự tìm tới.

2 Likes

Hèn gì cổ BDS giảm… ôm 2 con đều toang …NLG CII sáng thấy Tây phang NLG đã nghi nghi rồi nó thính hơn mình… mai ko biết có kê sàn 1 đống ko đây khổ thật chứ…

1 Likes

Tin này chỉ ảnh hưởng trong ngắn hạn thôi bạn, đừng hoảng loạn. Logic thì chả liên quan gì cả ảnh hưởng 1,2 phiên thôi rồi bth trở lại à.

2 Likes

Tin trái phiếu của THM bị hủy khả năng là cú bồi cuối cùng trong hàng loạt tin xấu đến CII nói riêng và dòng BĐS nói chung. Tuy nhiên ảnh hưởng của nó sẽ không quá nhiều vì 2 lý do: 1. Tin THM bỏ cọc đã bị chiết khấu từ lâu, thị trường đã ngầm xem THM không còn liên quan đến CII, đấu giá đất Thủ Thiêm nữa. 2. Kết quả kinh doanh của CII ở thời điểm khó khăn nhất đã qua, margin bị cắt, phần lớn cp hiện tại do nđt nắm giữ bằng tiền thịt nên ít bị dao động. 3. Giai đoạn trc sóng BĐS diễn ra khá mạnh mẽ nên dòng tiền FOMO đu bám nhiều, khi bong bóng vỡ NĐT tháo chạy hàng loạt nên có hiện tượng trắng bên mua sàn liên tiếp, còn trong giai đoạn hiện tại giá cp CII dao động quan nền khá vững chắc, ít FOMO nên sẽ khó có chỉnh sâu, có ảnh hưởng thì cùng lắm 1-1,5 phiên sau đó khả năng sẽ rút chân lên mạnh, nên nhớ FLC lãnh đạo trực tiếp bị bắt sau khi sàn vài phiên lượng bắt đáy mạnh mẽ CP vẫn tím liên tục, đó là LÃNH ĐẠO TRỰC TIẾP, ko phải 1 cty ất ơ của cái tin cũ rích chẳng liên quan như CII. Nhìn xa hơn mình nghĩ đây là cơ hội trời cho nếu ai biết tận dụng gom CP ở vùng giá tốt để đón chào KQKD quý 1 lãi khủng, bỏ phiếu thông qua IFRS, và hệ thống BOT mới và cũ ( đặc biệt là cao tốc TL-MT) cùng đi vào hoạt động đem về dòng tiền dồi dào. CII năm nay nói chung là hội tụ của những gì tốt nhất trong nhiều năm qua về giá trị tài sản, các dự án đầu tư đến ngày thu quả ngọt, ngoài ra những dự án BĐS đáng lẽ phải dc bàn giao từ 2021 nhưng do dịch bệnh sẽ dồn sang 2022 này làm 2022 sẽ tốt hơn nhiều những năm trước đó. Ae Không có lý do gì phải hoảng loạn vì một vài tin tức không liên quan cả. Khả năng khi tin này ra cá mập đã chuẩn bị sẵn tiền để gom hàng rẻ mạt mà ae phang ra trong lúc hoảng loạn rồi đó.

5 Likes

Thanks bạn nhé…

1 Likes

Bạn phân tích logic và có cơ sở bằng chứng rõ ràng rất thuyết phục.Cảm ơn bạn đã chia sẻ. Đúng là CII gặp quá nhiều biến cố từ đầu năm tới giờ luôn.Hi vọng về tầm nhìn ngắn hạn là hết năm nay sẽ hồi đỉnh cũ.

2 Likes

CII đã hoàn thành sóng 1,2 lớn, xong cả sóng 1,2 nhỏ trong sóng 3 vừa, và đã hoàn thành sóng 1,2 con của sóng 3”, đang vào sóng 3 của sóng 3”

1 Likes