CKVN - Big Uptrend trở lại VNindex1000 -1500 -2000 -2500 -2800 sau cú sập đổ kinh hồn! Bơm Tiền & Nâng Hạng

Bắt đầu Nới lỏng tiền tệ từ từ

Như mình đề cập lúc trước hậu covid thì ngành dịch vụ và du lịch thuê nhân công trở lại, tuy nhiêu sẽ bảo hoà sau một thời gian.

Private payroll growth slowed to 106,000 in January as weather hit hiring, ADP says

PUBLISHED WED, FEB 1 20238:15 AM EST

thumbnail

Jeff Cox@JEFF.COX.7528@JEFFCOXCNBCCOM

SHAREShare Article via FacebookShare Article via TwitterShare Article via LinkedInShare Article via Email

KEY POINTS

• Private companies added just 106,000 new workers for January, down from an upwardly revised 253,000 the month before and well below the 109,000 Dow Jones estimate.
  • Most of the growth came in the hospitality industry, as bars, restaurants, hotels and the like added 95,000 positions.
  • ADP chief economist Nela Richardson said weather factors were at play and hiring was strong outside of the reference week the firm uses to compile the report.

Nay đạp mà k có lý do gì các cụ nhỉ

2 Likes

Ttckvn bị short thao túng xưa giờ! Tin đồn trước giờ đó bác

Canh đến gần giờ đóng cửa đạp đánh úp kiểu giống như xông vào giết chết bất thình lình , tạo tâm lý hoảng loạn , tạo domino bán tống bán tháo.

Kiểu này lập đi lập lại hoài, giờ CKVN y như cái sòng bài Macao vậy đó. Thấy media rỉ rả tay chiên gà dự đoán Vnindex800 gì đó là biết bọn short canh ra tay rồi! Bọn thao túng thế lực mạnh và khả năng thao túng media nhìn từ những lần chúng té nứơc theo mưa đánh sập TTCKVN lên media ca hót tưng bừng m gây cảnh máu chảy thành sông.

Gì đâu mà cứ gió rì rào là sập nặng nhất thế giới…nói mãi chẳng muốn nói nữa …hihi

Hôm qua kéo nhưng không ai ý kiến gì. Kéo láo thì sẽ đạp sâu thôi. Thật ra thấy kéo không ổn là dấu hiệu chạy rồi.

2 Likes

Hôm thứ 2 vni đã đi theo 1 hướng xuống đủ để hiểu là bán rồi. Nhưng nó kéo lên khiến nhiều người tâm lý mất hàng bèn cover lại và cuối cùng là bị úp sọt.

1 Likes

image

Nếu chart đi theo hướng mũi tên tím thì đã không ai ý kiến. Đằng này lại đi theo mũi tên da cam nên mới gây ức chế cho mọi người

1 Likes

Bác lướt giỏi thì cứ lướt
Mĩnh không đánh t+ vì mình thấy hại nhiều hơn lợi đối với bản thân mình.

Mình săn siêu cổ phiếu với target vài năm, cõn mua tí cổ phiếu cơ bản ngon thì tarrget ngắn hơn tí, đạt target minh chốt như đợt rồi mới chốt KSB

Đúng rồi. Lướt mệt người lắm.

Mình chỉ kể chuyện vni kéo lên xả xuống lung tung thôi.

1 Likes

Thị trường có up có down, có tăng có giảm nhưng không phải cứ kiểu đánh lén đánh úp,đánh sập nặng nhất thế giới kiểu này! Kiểu này là thuần sõng bạc, canh đâm giết chết không kịp trối chứ không phải là ttck.

Kiểu đánh này các ttck thế giới lâu lâu khi có sự cố gì thật lớn mới xảy ra một lần…cõn VN thì giờ short lộng hành, xảy ra như cơm bửa! Vui…hihi

Thật ra nói sập nặng nhất cũng không đúng đâu. Do vn margin nhiều quá thôi

1 Likes

Bác lướt giỏi thì bác cứ lướt.
Giờ thao túng kiểu này bà con càng sợ nên càng lướt.
Bác nào giỏi lướt bác đó thắng tốt

Năm mới chúc bác thắng lớn nhé ! Hihi

Cám ơn bạn. Mình cũng không thích lướt đâu. Vẫn để tk riêng dài hạn mà :smiley:

1 Likes

Mà CK hấp dẫn bác nhỉ,
Luôn luôn có những điều mới phải học hằng ngày…hihi

Hôm qua mới báo chủ tus cẩn trọng số liệu giao dịch nay làm quả kinh hồn :laughing:

Tính ra hiệu nghiệm ngay đó chứ :sweat_smile:

Thật ra dòng bank vẫn chưa thoát khỏi trend tăng, trừ 1 vài con tăng quá mạnh time vừa rồi

Vĩ mô vẫn đi đúng hướng mình dự đến giờ nhé!
Cõn CK VN thì kỳ lạ lắm, giờ miễn bàn! Hihi

1 Likes

DJ quá ngon. VNI thì bị thao túng nặng nề, nhg một phần do nhỏ lẻ vủa VNI nhiều người non mới vào thị trường nên tâm lý chưa vững vàng.

1 Likes