CKVN - Big Uptrend trở lại VNindex1000 -1500 -2000 -2500 -2800 sau cú sập đổ kinh hồn! Bơm Tiền & Nâng Hạng

chính phủ thèn Chính này vẫn cứu bds còn nói ko để thèn nào phải hết,phe cánh ba dũng vẫn lối nào tật ấy thôi,nền kte vẫn luẫn quẩn đầu cơ đất,ck ko khá dc

1 Likes

DJ chỉnh rồi lại vọt qua 34k kéo ttck các nước khác up theo.
Mình dự sau lễ tiền canh vào ck kha khá

Tiền cũ + tiền mới + margin

Các bank lợi nhuận Q1 tốt
Bank lead dẫn sóng Vnindex hợp lý vì lâu rồi chưa có sóng NH

1 Likes

cuối tuần đa phần thấy a e đều vô hàng hết rùi,sóng bds chạy báo hiệu sóng hồi cuối,tui dự lành ít dữ nhiều,sóng giảm này sẽ mạnh và nhanh hơn sóng giảm vừa rùi để washout hết ndt

1 Likes

Hihi…bác t+ kinh nhỉ. Giờ cầm tiền lại khấn thị trường giảm để hôi của ! Chán bác ghê!

Sau lễ tiền vào CK + margin khổng lồ chưa dùng

Short là đi bằng nạn nhé bác! Hihi

Dân đầu cơ thì tất tay tất chân mấy em bđs rồi.

tháng 5 sóng bank, tháng 6 sống ck + ĐTC

3 Likes

tui ko phải khấn bác ơi,tui đang ôm ctd full cổ đây bác,nhưng tui nghĩ sẽ có đợt washout tt đó

1 Likes

Mình dự bác đã chốtCTD rồi và đang ôm tiền,
Ôm tiền cũng tốt mà bác!

Nếu kinh tế bất ổn thì ck giảm
Còn nếu bơm tiền và ổn định thì ck sẽ bùng nổ

Hiện đang bơm tiền

1 Likes

Tt còn mấy ai mà wash out hả bạn :smile:, dòng tiền lớn chưa vào, nhỏ lẻ đc mấy, margin thừa 1 mớ lại đi wash out… Về test lại 1090 thì may ra có phiên wash out bạn nhé.

1 Likes

bác ko tin đúng ko?bác để xem tui nói có đúng ko,tất cả các diễn đàn đều hô như đúng rùi là tăng đó bác,một cái Bô ko hề nhỏ đâu

1 Likes

tui thấy lo thế mịa lun khi tui vẫn ôm hàng đây,nhịp này nó giảm sẽ giảm rất mạnh rất sốc rất nhanh và kết thúc sớm đó.Sau đợt giảm này tt sẽ tạo đáy đi lên,tuần sau mở cửa bác thấy tt nó tham chiếu cho coi ngồi đó mà đua với lệnh.Về vĩ mô thì ok hơn trước rùi nhưng về Kĩ thuật thì chưa giảm đủ đâu

1 Likes

Các tín hiệu đều cho tt tăng mà lại đi lo…

1 Likes

Tôi ko hiểu bạn xem kỹ thuật ntn, còn cách tôi xem là giảm đủ rồi… Giờ quá trình sw up… Khả năng cao cuối năm nay về vùng 1300 1350

1 Likes

Vni đã cut xu hướng giảm rồi, giờ đang quá trình kiểm định lại… Chờ tín hiệu từ fed là bật lên thôi…

1 Likes

tui đang ôm full cổ ctd chứ ko full tiền mà ôm vùng giá 50 nên tui còn trụ dc 2 cây sàn nên còn tự tin dc,đợt này nếu washout tt sẽ về 965-950 đó bác,tui nghĩ nhịp hồi này sẽ nằm trong khoảng 10-15/5 sau đó sẽ chuỗi rơi tới đầuthang 6,2 tuần rơi a e sẽ đổ máu nhiều đó

1 Likes

Tôi nói thật nếu vni mà thủng vùng 1k thì bán hết nghỉ chơi luôn bạn ạ… Nhưng hiện tại tt sẽ lên 1k200 trước t9 năm nay

2 Likes

dự là nhịp hồi này từ 10-15/5 là lạc quan đó,có thể sớm hơn

1 Likes

Tiền toản chảy vào bds đầu cơ vậy mà mấy bác ko thấy sợ ah

1 Likes

Sợ thì bán hết thôi, take it easy

1 Likes

chấm

2 Likes

Chả có anh em nào vô hàng, đa phần bán hàng và nghỉ lễ cho nhẹ đầu, margin thì thừa cả kho, có số liệu thống kê đàng hoàng, kể cả cái F này cũng chỉ là 1 bộ phận nhỏ, bác phán thế cơ sở nào ?

1 Likes

Thật ra cầm tiền hay cầm cổ thì cũng tốt thôi, qua lễ có cơ hội lựa chọn.

Dòng tiền đang ở trong thị trường đá số của nhỏ kẻ và dòng tiền đầu cơ thuần tuý. Tổchuwsc, tự doanh vẫn còn đang đợi kinh tế ổn định như ở ĐHCĐ SHS các anh phát biểu vì

• tiền lớn thì đánh dài và phải đi đường chắc do lớn thuyền lớn sóng trong đó tiền vay cũng to đùng :slight_smile: nên thận trọng giống kiểu các bank lớn cũng như tổ chức lớn của Mỹ đang ho,d tiền và chờ.

• nhiều anh lớn kẹt vụ TP & bđs đang lo gở rối nên tâm lý rất bất an.

Nhưng ttckvn xưa giờ các cuộc cách mạng đều đến từ quần chúng vi quần chúng chiếm số đông ở sòng ckvn! Hihi

1 Likes