CKVN - Big Uptrend trở lại VNindex1000 -1500 -2000 -2500 -2800 sau cú sập đổ kinh hồn! Bơm Tiền & Nâng Hạng

tt này có lẽ hãy quên index đi,tập trung nhóm cổ có dòng tiền

1 Likes

Thị trường đang đi đúng hướng mình dự đoán.
Một big uptrend đang dần lộ rỏ.

Tiền ngày càng nhiều vì chính phủ bơm tiền + các ctck bơm tiền ( tăng vốn, đòn bẩy hỗ trợ TTCK).

Nó khác mình khác bạn ơi. So thế thì chết. Chả có dân mình vs dân nó gì hết.
Lạm phát nó 2% đã phải kiểm soát rồi. Lạm phát nó 2% bằng mình trên 10% đó.

1 Likes

Công thức nó áp dụng toàn cầu bạn ơi, đừng nói ko nên so… Nhà mình điều hành kiểu giật gân nên mới thế

1 Likes

Toàn cầu cái gì chứ toàn cầu cái đó sao được. Mẽo nó ở tiêu dùng, mình ở xuất nhập. Mà áp lạm phát như nhau có mà toi.
KH năm nay lạm phát của mình 4.5% kìa. Mẽo mà 4.5% chắc nát bét rồi bạn ơi.

1 Likes

Haha

1 Likes

Đừng cười. :))
Cũng giống như mấy con gà đi so bank Âu Mẽo vs Bank Việt. 1 thằng đầu tư còn 1 thằng tín dụng.
Xong đi áp mấy cái chỉ tiêu quốc tế an toàn vốn, PE, PB vào bắt nó phải giống nhau ấy. :))

1 Likes

K bạn ơi. Ý mình khác. Còn nếu có thì chỉ là chơi ăn gian tý thôi. :))

1 Likes

bác có nick con susucarot này ko bác?con này thấy nick nó lâu năm mà nó ngu bỏ bựa ra,nay áp lực t+ chốt lai tt giảm có điểm,vnindex thì mơ phiên lao ra ngoài dãi band+ kháng cự 1075 thì nó quay về 1060 hỗ trợ cứng nó lập pic hù doạ f0 mai bán tháo cho nó mua lại giá rẻ cái ■■■ cụ nhà con Choá này thật,nick lâu năm mà ngu như choá

1 Likes

tui thấy cao thủ f31(8+1)bên ấy chỉ có mỗi ông hoangketcau là có lập trường vững vàng,dc ô Toại phân tích cung dc còn đa số như thèn điên,nó dâud tư lâu năm mà nhảy ra nhảy vô như phường trộm cướp

1 Likes

nay ■■■ cụ thèn nào cũng đòi múc 1040 có choá nó cho en á🤣

1 Likes

Kệ bác ơi
Mình chọn cp & hold
Khi nào đạt target mình chốt trừ khi có biến gì đó quá xấu thì phải cash out thôi.

Hôm nay họp TƯ Đảng , lấy phiếu tín nhiệm giữa nhiệm kỳ, có gì thay đổi khg nhỉ?

Short vẫn canh me hăm he dữ
Giờ lại “ hăm “ đến vụ mẽo vở nợ ấy chứ! Hihi

Mấy anh mẽo lớn đang đàm phán ngon lành kìa các anh short.

Bọn đòi múc vùng này sẽ là cầu tương lai, lo giề bác ơi…

1 Likes

Đường dù chông gai, gập ghềnh nhưng ta vẫn vững bước tiến lên

1 Likes

Nhật vượt đỉnh thời đại với chính sách nới lỏng tiền tệ

The Nikkei 225 Index jumped 0.9% to close at 31,8087 while the broader Topix Index gained 0.66% to 2,176 on Monday, both scaling their highest levels since 1990, as Japanese markets looked to build on strong gains from last week. The earnings of Japanese companies have been boosted by a weaker yen while loose monetary policy is supporting risky assets.

2 Likes

Lễ 30/4 vừa rồi các anh tổ chức, các hội, các nhóm lớn bán chốt , đi du lịch & canh động tĩnh để SHORT theo đà tây bán & các anh dự TP sập đổ domino.

Các anh còn luôn miệng phán trên media là “ ttck giờ chỉ còn các con bạc già ngồi lại với nhau” , TK mở mới rất ít…

Mình thì tất nhiên không có thống kê hết nhưngdòng tiền vẫn đang rất sôi động trong thị trường, tiền tăng thêm chứ không giảm

Vậy phải có dòng tiền vào thay cho tiền NN bán & tiền các anh bán đứng ngoài chứ! Đó là quy luật thời bơm tiền !

1 Likes

Mình mới dự đầu tư các nước tư bản lớn lẫn TQ kéo sang VN.
Giờ media lên bài các anh TQ đổ xô sang VN đây nè.

VN như một TQ+ cùng anh India, Indonesia là điểm đến các dòng vốn rời TQ do lo ngại địa chính trị trong các cuộc đấu đá giữa G7 &TQ, cũng như vấn đề Nga-Ukraine, TQ-Taiwan.

2 Likes

Bà con quần chúng đang làm cuộc khởi nghĩa ở TTCKVN

image

image

image

2 Likes

sóng này tui nghĩ to ấy bác,toàn tt đa số cp đều tích nền rất đẹp nếu lên tui nghĩ dễ vượt 1100 lên 1200-1400 đó bác.Tt dễ làm nhìu ndt bất ngờ lắm

1 Likes