Cổ đông HPG muốn được giải cứu bơi hết vào đây !@@@@

Tháng trc ae chả chửi Ceo như chóa và nhiều ae đã đảo hàng sang Dig. Toàn đứng núi này trông núi nọ khổ. Chia đôi ra mà vào hàng ae nhé

1 Likes

Bác 7 nói thế khác nào nói mịa ae mua hàng của bác .bác Rồng thâu tóm ven ven mấy tỉnh quanh HCM HN khác nào giúp hàng của bác 7 tạo đà.

Mày có vấn đề về đọc hiểu phân tích hả ?

Bác Long HPG đang muốn xoay sang Đất vì chỉ biết làm kinh doanh mà không biết đầu tư sớm hơn.

Tức là chỉ có công mà không có thủ.

Sau chu kỳ 2012-2019 là hết chu kỳ của cố SX chuyển sang chu kỳ cổ Tài sản đặc biệt là cổ Đất.

Đặc biệt 3 năm covid vừa qua thì sản xuất chết thảm.

Bác Long chuyển sang tìm đất thì đã hết miếng ngon, lại còn thủ tục pháp lý rườm rà 5-7 năm tới cũng chẳng làm nổi.

Chính vì thế mà A7 gợi ý thâu tóm trên sàn những công ty tốt, sẵn sàng tài sản.

Nhất cử lưỡng tiện có gì không tốt ?

Mày có hiểu không ?

2 Likes

Khéo rụt mẹ tờ rim k dám ho he chứ đừg nói mà ra đg cụ ạ kkkk

1 Likes

Ối dời.đag nửa đêm .kkk :))

1 Likes

Năm 2022, nếu Hòa phát chỉ đạt lợi nhuận 25.000 tỷ thì cổ tức chắc tối đa được 20% (giảm 5% như ĐHCĐ 2021 quyết là 40%, nay chỉ chia 35%). Các bác ôm giá 34 thì nhiều em trên sàn có tỷ lệ cổ tức tốt hơn nhiều. Nói chung HPG sau chia mà giá vốn khoảng 16-18 thì tạm được. Tây tính nhanh phết, bán không thương tiếc.
Giai đoạn lạm phát, lãi suất sẽ tăng mạnh mà HPG đầu tư lớn làm nhà máy NM DQ3 thì trả lãi mòn hết cả lợi nhuận. Chắc em phải chờ về dưới 20 trước chia mới xem xét đầu tư chờ DQ3 được. Đợi chờ là hạnh phúc. Ai đời NQ ĐHCĐ 2021 chia 40%, cuối cùng lợi nhuận tăng mạnh mà lại chốt chia 35% thì thật đáng thất vọng. Chưa thấy tình huống nào như vậy.

1 Likes

Anh em ta cứ hiểu nôm na là,
Bờ xôi ruộng mật là ta cầm, còn mấy cái chỗ đầu veo cờ hó nó ị thì phần anh long trâu chậm. Mới hôm nào, cuối những năm 80 có vài cái ghế dựa nay Long liếc con bà điếc vậy là ngon rồi, thịnh lắm phải suy là điều dễ hiểu.
Doanh nghiệp ko có long liếc, tuấn tiếc, bình biếc thì lại có một mớ đứa đang rình để lên thay. Nhưng TTCK ko có Nguyễn Mạnh Tuấn thì khéo lại như rắn mất đầu. Ai có thể chỉ ra đc một A7 khác nào?! làm gì có, đây là điều muôn thuở đúng, giống như chiếc vôn kế thì đo hiệu điện thế giữa hai đầu của nó, ampe kế thì đo cường độ dòng điện chạy qua nó. Anh em đã đặt niềm tin vào A7 thì cứ tiến thôi, đôi anh tứ trụ lên tiếng rồi, múc xúc húc!
Càng ngày càng thấy thích bro A7!

5 Likes

Chỗ ngon thì vẫn còn nhiều nhưng phải chịu chi thôi kkk

1 Likes

Cầm bđs lỗ 50% vẫn hy vọng 3 năm ăn x3. Cầm thép lỗ 50% thì hy vọng 3 năm về bờ :slight_smile:

2 Likes

Chào mừng các anh em HPG đảo hàng qua dig, lại ng một nhà

1 Likes

Kkkkkkkkkk

1 Likes

haha

tin ở đâu vậy bác

Công tuyền là thằng chẳng có gì để tin tưởng, mồm oang oang học trò A7 để dụ ae vào room đóng tiền nhưng giọng điệu sặc bản chất brocker lừa đảo. Nghe qua live tream của hắn 1 lần tôi đã thấy ngứa tai và ko bao giờ quay lại

Anh Tuấn là số 1. Công Tuyền là số 2!