Cổ FLC sẽ được giải cứu ở giá 10.70-10.80

Thuỷ sản HVG , Cá Tra !
Khi mà nhóm Mr Dương đã thoái sạch thì câu chuyện cơ cấu doanh nghiệp nó khó vì nợ và dịch bệnh, khó lại thành khó

3 Likes

Món này ngày nay phải hơn 100 câu hỏi rồi…
Lão già rồi nhỏ hơn Mr Hưng Ssi 6 tuổi…
Ôi mà người ta lên thích làm ngôi sao ?
Mục đích thì kéo khách hàng cho cty chứng khoán, có người thi tạo tiếng để tạo ra một cộng đồng mua cổ danh mục, đẩy giá trị cổ đó lên…
Vậy nên mới chết la liệt nhóm FLC… rồi nhóm Mr Nhân…
Đâu tư khác đầu cơ, ai cũng nói được.
Nhưng vấn đề là chơi cổ phiếu là để có lãi, nên những kiểu đạo đức trong cổ phiếu chỉ là hình thức mồi - lợi ích…

4 Likes

Cảm ơn cụ.

Đề xuất 0.7_0.9 , nặng thì 0.5

Nếu hồi thì chạy nhanh còn kịp, bởi lẽ sau này chắc chỉ còn QC và các con nhang,đồ đệ,bè lũ xúc thôi. Chứ những người được gọi là nđt thì sợ vãi zăm,vãi cứt

Hướng đi mà ko chịu học điểm mua thì một số kẻ ngu dốt nhiệt tình sẽ bú kẹc cho cụ nhỉ

Đã ôm thì ôm luôn cho rồi,

Đó là tâm lý, cắt xong làm gì ? Nghĩ ck thì mất tiền, lỗ nặng, chơi 1 năm chắc gì đã lãi được thế. Một quả táo hư 1/2 người ta tiếc chỉ có thể cắt dần cắt dần lọc phần tốt ra ăn, phần hữ vất bỏ

2 Likes

Em có thằng bạn mua FLC và CII phiên 11/1, tk đang âm 1 tỏi. Các cụ nghĩ nên giữ hay cắt ạ

Giờ cắt được thì đã lỗ nặng, cũng chả biết mua lại cổ nào, tốt nhất giữ đó chờ hồi lại

1 Likes

bác phán chuẩn quá, mai mốt nữa là giải cứu hết cục sàn

2 Likes

Chúc mừng HqC! Ngon

1 Likes

Cụ cho e hỏi kinh nghiệm về điểm bán và hạ dần tỷ trọng. Trc em cứ hold hết, nhưng sau đợt này cảm giác đánh hold ko ổn lắm, đc bao nhiêu lãi cũng bay hết sau đợt sập được. Cảm ơn cụ :grin:

Sai lầm của NĐT là luôn kỳ vọng, luôn nghe các điểm target rồi luôn nghe máy ba, máy má đòi bán Đỉnh này kia, x2-x5 màu mỡ…
Để mà chơi chứng khi đã ở vị thế mua tốt, trong T+3 mà lãi 20% thì chốt lãi (30/70% cổ ) tiếp tục T+5 cổ vẫn xu thế tăng thì tiếp tục chốt lãi (20/50) lúc này sau 10 phiên tăng lãi đã ở vị thế 100% thì chốt thêm 10% còn lại 40%.
( ví dụ: VHg 7.8-15.8) 40% cổ chỉnh nhịp 1. Bán chốt dưới 10% còn 30% và giữ chỉnh đến khi chỉnh xong, nếu kỳ vọng như hôm 20/1 mua lại 30% cổ VHG tiếp tục cứ vậy cổ tăng lên lại mua thêm 20-20% theo tiến độ là 20/1 -T0 thì T1 mua thêm 20%, T2 mua thêm 20%
Chốt bán khống 10% mỗi phiên.
Với quản lý vị thế chốt và mua/ đố ai nhốt chết được bạn, chơi mà lỗ thì cũng chịu!
Luôn có tiền vốn và luôn chủ động được, đây là quan điểm mua / bán vị thế theo cổ đó suốt bao năm cứ thế.
Chứ NDT cứ mua rồi bán sạch xong qua cổ khác nghe người ta hô hào lại nhảy vào, xoay cổ liên tục thì làm sao tìm ra được máy con nó mạnh, nó ngon.
Chơi mà xoay miết thì rồi sẽ có ngày đu đỉnh máy năm không về

17 Likes

Bác kinh nghiệm nhiều năm mới có thể nghĩ ra cách đó, chứ bọn em F0 thì biết gì. (À em không chơi với hàng anh QC, em chỉ theo đuôi bác để đọc bài thôi)
Đầu tư mà lãi 10000% là đầu tư vào kiến thức, chứ nghe phím hàng thì sớm muộn cũng chết. Em phải thực hành theo cách tư duy siêu việt này của Bác. Cảm ơn bác rất nhiều, chúc bác sức khỏe, biết bác tuần sau biến mất, nhưng Bác cũng nên thỉnh thoảng xuất hiện viết bài để chia sẻ kiến thức.

Bác xem giúp em QCG trôi từ vùng 18 cơ ạ
Em cảm ơn bác!

24/1 sẽ gom nhưng chưa lên ngay được đâu

1 Likes

Sai hết
Đáy ở chỗ mọi người ko ngờ đến

1 Likes

Hi ! Sắp đáy chưa anh , em nhột lắm rồi ạ

2 Likes

Haaa, chayn loanh quanh vào lại phán sai hết rồi… có giải cứu đi hết sàn theo giá FLC trên cũng không đánh lên lại đỉnh liền…