Cổ phiếu DC4: Câu chuyện đủ lớn để thay đổi cục diện của cổ phiếu trong thời gian tới

ok bác

Nhờ bác xem chart cho mã VPH với
thấy 2 tuần này Vol tăng đột biến hơn , giá cũng tăng, đang đè gom nốt thì phải

Có khác gì DC4 đâu bác, chuẩn bị hái quả cả rồi. Penny BĐS nhịp này có chung 1 mẫu hình là mẫu hình tam giác và chuẩn bị bứt đi lên như: DC4, QVG, VPH, HQC… Mà có điều là VPH đang ở dưới ma200 ngày nên tích lũy tý nữa. Nói chung là ổn bác

1 Likes

Thị trường chung đi vào giai đoạn tái tích lũy và 2 tuần qua các cổ phiếu penny, đặc biệt penny BĐS đã tăng. Riêng DC4 thị trường chung đã tạo điều kiện thuận lợi để chiến, nhưng cổ phiếu chưa có phiên xác nhận. Nên muốn tăng giá mạnh cần có 1 lượng dòng tiền đổ vào 2 đến 3 phiên liên tiếp. AE lưu ý.

1 Likes

Yếu tố thời điểm mới quan trọng, các khoản trả nợ của DC4 đối với Ngân hàng và đối tác đã được lên kế hoạch trả vào quý 4/2024. Tức là sau thời điểm phát hành vào Q3/2024, đây mới là key chính đối với DC4 nhịp này. Doanh nghiệp cũng đã book lợi nhuận và BCTC đẹp dần từ quý 4/2023 rồi để chuẩn bị cho nhịp này.

1 Likes

VNI đỏ sâu ngay sáng thế này là Ok đấy
Chiều bubg lụa tiến sát 1.300 đ

Đoạn này là đoạn của hàng riêng lẻ, càng theo điểm số càng mất hàng

1 Likes

Chán quá Bác ạ
Nghỉ ngơi thôi

Tím 1 cây là vui thôi bác. :grinning: :grinning: :grinning: TT đoạn này mua thì cũng đã mua xong 2 tuần qua rồi. Giờ cứ ngồi đánh giá thôi, mạnh thì ôm, yếu thì cơ cấu. Riêng DC4 thì lo gì giá này. Game to vậy thì yên tâm, cùng lắm quanh 10.x là bẹn

Xác định thế này mọi thứ rõ ràng, giá hiện tại 11.3, nếu rủi ro thì quanh 10 là max, còn cơ hội thì cứ nhìn về 2x. Chả lẽ phát hành giá 10 để giá 10 phát hành. Giờ cuối tháng 5 rồi, nói thế cho nhanh

Hàng thì cô đặc, bốc là phi.

VC7 năm ngoái anh em nhờ thời điểm này ra tin phát hành 1:1 kéo 1 mạch từ 7 lên 35, rồi mới phát hành. Mà VC7 năm ngoái về câu chuyện nó đâu rõ ràng như DC4, mập mờ với công ty liên kết UIC.

VC7 lúc đầu ai cũng chê thanh khoản thấp, khi nổ volumn thì lại khen. Mẫu hình cũng tam giác và tích lũy thời gian như DC4 nhé. Nhưng lực Vc7 mạnh hơn vì phát hành 1:1, còn DC4 phát hành 2:1.

Giá nào chứ giá quanh 10.x và 11.x thì đừng bán lúa non, rồi lại phải đua lại.

1 Likes

Đoạn này có vẻ VPH ok hơn đấy bác

Thời gian thì DC4 ngon hơn, cuối tháng 5 và đầu tháng 6 rồi bác. Quý 3 chốt phát hành gần đến. Và đặc biệt sau 1/7/2024 luật sửa đổi đất đai có hiệu lực.
==> Về thời điểm và câu chuyện thì DC4 đang đoạn “chín”

2 Likes

@HoangHuan thèm giá này quá mà hết tiền bác ak

Hành trình chờ đợi

Giá 10.x trả cổ tức bằng cổ phiếu 10% :grinning: :grinning: :grinning: :grinning:

Làm ăn đàng hoàng nhất dòng penny mà không tăng nổi, bác nghĩ có biến gì không .

Bác lại nghe đồn gì rồi ak. Theo tui giá này hợp lý để ôm và chờ game phát hành quý 3/2024.

1 Likes