CSC hành trình của một siêu cổ phiếu

CSC đến giai đoạn tiết cung chưa các bạn. Hôm qua đọc báo cáo tài chính, phần tồn kho và so sánh mục khách hàng trả tiền trước quý 1,2,3 và kết quả hạch toán quý 2 này. Vững tâm đi dài vài năm với CSC

Theo người chơi hệ tâm linh thì nếu muốn em nó bay cao cao tí, bác có thể đừng ước nữa được ko :smiley:

1 Likes

khi nào cổ tức vừa rồi giao dịch được các bác nhỉ :slight_smile:

Uh. Có lý nhể

1

Tháng 9 giấy mới vể hử bạn

À thì nó để thông báo vậy, còn về khi nào mình cũng ko quan tâm lắm :smiley:
Giờ mình đang đợi cái kiểm toán xong và cái thông báo 20% cổ tức tiếp theo, hihi

2 Likes

Tháng 12 mới về

ko hợp lý: thứ 1 là trước giờ CSC chia cổ tức tầm tháng 5 tháng 6 thì cứ tầm cuối tháng 8 tháng 9 là giấy về, trc sau như một. thứ 2 là chia mà đợi kiểu đấy thì làm sao mà ứng cổ tức chia tiếp vào tháng 10?

Nó vẫn tính bình thường chứ bác, đã công bố thay đổi vốn CSH rồi mà. VND thường k sai đâu. tháng 12 mới giao dịch đc đó

Hình như là mỗi phần mềm nó cập nhật thôi. Dc giao dịch là do cty tăng vốn quyết định í

Bác lại đùa, ai đời đi chia cổ tức mới mà đống cổ tức cũ còn chưa về, thế hóa ra bắt cổ đông ôm khư luôn à (trừ trường hợp phát hành thêm thì có quy định 1 2 năm ko đc phép giao dịch), ko có quyền mua bán trước ngày giao dịch không hưởng quyền à :smiley:
Theo mình cái timing nó để vậy là để max timing đc phép thôi, để vậy cho khỏi sai :smiley:

1 Likes

Tím lại k có chuyện gì để nói.

1 Likes

Tối đa là 60 ngày cổ tức sẽ về nhé.

1 Likes
1 Likes

tin ra là sút bác nhỉ :slightly_smiling_face:

Riêng với CSC, sút là mất hàng. Hàng trôi nổi cực ít. Ai cũng ôm lỳ

2 Likes

Lên khắp các mặt báo rồi. CE hết tuần

1 Likes

Sút hết bác ơiiii