CTI ra trận với tin 1800tỷ BOT QL91? VLB, CTI

Thị trường được dự báo saideway khoanh 1050 cộng trừ 50 điểm đến giữa năm 2023

1 Likes

Bà con chứng sỹ khoái đánh đấm, đầu cơ cp bđs ghê luôn
Nhưng mình thấy thì vẫn không nên vào cp bđs lúc này vì chính phủ chỉ bơm oxy giống cung cấp máy thở thời covid …sẽ có anh sống sót qua khỏi và vẫn sẽ có anh chết, bds phải thời gian dài sau này mới tốt lại.

Đúng đó,lãi suất ngân hàng hiện vẫn cao.nửa cuối năm nay e mới xem xét nhóm bds

1 Likes

Bđs mình thấy cõn lâu lắm mới hồi phục.

Ubck sẽ có những thay đổi công nghệcũng như sản phẩm mới để nâng hạng nên mình dự cp ck sẽ sóng sánh đẹp chứ không phải cp bđs .

1 Likes

anh tính thế này thì anh định giá DRH ngang VNZ còn rẻ

• VLB sở hữu 5 mỏ đá khu vực Miền đông: Bao gồm Mỏ Soklu 2,5 ; Tân cang; Thạnh Phú 1; Thiện Tân 2.
  • Các Mỏ đá với tổng trữ lượng 250 triệu m3 đá nguyên khai, thời gian khai thác dài.
    - Một m3 đá nguyên khai sẽ tương đương 1,7m3 đá thành phẩm(vì thành phẩm có độ rỗng), như vậy khối lượng đá thành phẩm tương đương: 250 triệu m3 x 1.7 ~ 420 triệu m3 đá thành phẩm.

GÍA BÁN 1M3 ĐÁ TRUNG BÌNH 400-450kK/M3. NHƯ VẬY GIÁ TRỊ MỎ ĐÁ (DOANH SỐ) CHƯA TÍNH GIÁ ĐÁ TĂNG THEO THỜI GIAN VÌ TÍNH ĐỘC QUYỀN KHU VỰC MIỀN ĐÔNG NAM BỘ

420.000.000 * 400.000 ~ 170.0000 TỶ= 9 tỷ $ :innocent:

có gì sai xin chỉ giáo

1 Likes

đtc thì mạnh nhất là LCG. Thanh khoản trên chục triệu cổ này thì 3x năm nay đơn giản

1 Likes

Mỏ đá kim cương hay sao mà định giá cao dữ thía bác ôi? Hihi

Đếm cua nhóm đá giống nhóm cổ bds cuối năm 2021 cẩn thận ra bờ đê

Không hẳn thế đâu bác.

Đó là tính NAV, giá trị tài sản của một cty nào đó
Tính giá trị tài sản thì không có gì sai cả

Bđs tính nhưng không trừ đi những dự án pháp lý chưa xong do rủi ro pháp lý bđs nhiều và tính ở mức giá cao chứ khg theo giá thị trường hay chiết khấu va nợ vay của các em bđs e,g. Hiện giá bđs giảm thì NAV giảm.

VLB thì tính tổng trữ lương mỏ và giá thành hiện tại…giá đá dự năm nay up 7%-8% nhưng cứ tính giá chiết khấu tí để tham khảo cho chắc.

VLB thì nợ zero và dự án sạch, đang khai thác nên dễ tính nhất.

vấn đề vẫn nằm ở cổ phần nhà nước chi phối

Nha nước chi phối thì hay bị các chuột vàng chui vào hũ gạo và kém năng động…nhưng VLB mới thanh tra xong va ĐN cũng bị dính nhiều vụ lớn nên các chuột vàng giờ hết dám manh động!

Sắp tới đến gđ thi công xây dựng sân bay thì VLB là gà đẻ trứng vàng nên cty nhà nước hay tư nhân thì cũng hưởng lợi như nhau thôi.

Mình nghĩ năm nay con AAA cửa sáng đấy…

1 Likes

Nhiều em ngon giá đang bèo quá bác.
Giờ chọn mua va hold thôi, kệ các anh lái và kệ VNindex vì không còn lý do gì để short đánh sập cả thị trường cả.

Cty nào lỗ lả phá sản thì giá down, cty nào tốt làm ăn ngon thì giá sẽ up.

Mình dự thời kỳ phân hoá thật sự sẽ diễn ra chứ không phải thời đầu cơ đánh lô đánh đồng.

AAA động lực gì tăng lợi nhuận dc bác?dự phóng lợi nhuận 2023 nhiêu?

Chart đẹp, tài chính tốt thế thui bạn

Kinh doanh thì có up có down nên nhiều case giá trị công ty quan trọng hơn là lợi nhuận ngắn hạn bác ơi.

Vậy thì ôm lâu lắm

1 Likes

Dofico thoái vốn VLB thật rồi. Sắp công bố thuộc về KSB

2 Likes

Hihi…lại tin đồn ah bác ôi?