CTI - Siêu cổ phiếu đầu tư công còn sót với kỳ vọng 800 ha KCN ở Long Thành DN!

Vcg khởi động cùng https://m.cafef.vn/loat-dia-phuong-da-hoan-thanh-phan-bo-von-dau-tu-cong-nam-2022-20220330103301232.chn?zarsrc=31&utm_source=■■■■&utm_medium=■■■■&utm_campaign=■■■■

1 Likes

Can Cung roi ok bỉet hôm nay xanh hay ko

1 Likes

Lái ko quay tay thì cạn vol thôi, dân t3 thì ra hết rồi chờ làm vòng mới với lái còn mấy bác ôm lâu rồi thì ko bán thì cũng ko có vol luôn

1 Likes

Các Anh đang làm trò, kệ Lái chờ tin tốt, giá đỏ gia tăng thêm một ít

1 Likes

Chờ mòm mỏi bác ơi

Q1 nay bác dự thế nào?

Các quý năm nay buộc phải cao hơn năm trước vì có 2 BỌT, đá khai thác nhiều hơn, Đăng kiểm gia tăng, đảo ó nổi rồi, Ai mua bán mặc , Mình giữ thi gan với Lái kiểu gì cũng phải nhân TK mới nhả, giá bây giờ bị ảnh hưởng của 2021 đúng ra gần với giá khuyến nghị của công ty CK

2 Likes

Tình hình là đạp về bao nhiêu nữa mới bật lại đc đây bác nhỉ.? Thấy phiên nay giảm mạnh quá

1 Likes

đáy rồi các bác yên tâm, từ mai chỉ có thể lên và lên

1 Likes

Tạm biệt tin xấu với CTI, tin xấu nhất đã ra , bây giờ chỉ còn tin tốt, chờ seri tin tốt sẽ ra, hãy chờ xem

2 Likes

Tiền vào doanh nghiệp làm ăn cơ bản mà CTI bị tiền ra hết thế này thế công ty này có phải có gì xấu ko các bác, em sai lầm khi mong nhịp này nó lên 28.3

1 Likes

Chờ mãi mà chưa có tin gì tốt hết bác ơi…toàn tin xấu thôi…hihi

Tin xấu nè các bác …,hihi

Năm đầu tiên CTI “nếm trái đắng”

01-04-2022 11:53:22+07:00

1 phút trước 0

Sau kiểm toán, con số lãi ròng 2021 của CTCP Đầu tư Phát triển Cường Thuận IDICO (HOSE: CTI) bất ngờ biến thành lỗ.

Chênh lệch số liệu KQKD trước và sau kiểm toán của CTI. Đvt: Tỷ đồng

Nguồn: VietstockFinance

Theo BCTC hợp nhất kiểm toán năm 2021, CTI ghi nhận doanh thu hoạt động tài chính giảm 73% so với báo cáo tự lập, xuống còn 3.7 tỷ đồng.

Chi phí bán hàng và chi phí quản ký doanh nghiệp cũng đồng loạt giảm. Ngược lại, chi phí tài chính tăng 6%, trong đó chi phí lãi vay tăng 25%.

Kết quả, CTI ôm lỗ ròng hơn 4 tỷ đồng trong khi trước kiểm toán lãi gần 3 tỷ đồng. Nguyên nhân là do kiểm toán điều chỉnh tăng mức trích lập dự phòng đầu tư vốn vào các công ty con.

So với năm trước, doanh thu thuần giảm 17%, xuống còn 759 tỷ đồng. Nhờ giá vốn giảm mạnh hơn giúp biên lãi gộp tăng từ 31% lên 35%.

Tuy nhiên, doanh thu không đủ bù đắp chi phí khiến đơn vị chịu lỗ ròng hơn 4 tỷ đồng (năm 2020 lãi đạt gần 97 tỷ đồng). Đây cũng là năm đầu tiên đơn vị báo lỗ sau hơn chục năm niêm yết (19/03/2010).

Theo giải trình của CTI, nguyên nhân là do các trạm BOT tạm dừng thu phí để phục vụ công tác phòng chống dịch COVID-19, các công trình xây dựng cũng tạm ngưng do chuỗi cung ứng bị ngưng trệ làm doanh thu mảng thu phí đường bộ và xây lắp giảm và không có nghiệp vụ bán tài sản.

Năm 2021, CTI đặt kế hoạch doanh thu đạt 981 tỷ đồng và lãi sau thuế đạt 92 tỷ đồng. Như vậy, so với kế hoạch đề ra, Công ty chỉ thực hiện được 77% chỉ tiêu doanh thu.

Tính đến cuối tháng 12/2021, quy mô tổng tài sản ghi nhận gần 4,755 tỷ đồng, tăng 5% so với đầu năm.

Tiên Tiên

1 Likes

Tin xấu thì cũng đã xấu rồi. 2021 CTI có mức nền LN và DT rất thấp

1 Likes

2022 CTI sẽ có các tiêu đề: Lợi nhuận của CTI gấp xx lần so với cùng kỳ 2021
Tâm lý nđt sẽ thích thế hơn

3 Likes

CTI VCG đôi bạn cùng tiến

1 Likes

Sân bay Long Thành tiến triển nhanh ghê!

1 Likes

Hết tin xấu nhé, bây giờ chỉ còn tin tốt thôi, kệ lái

1 Likes

Nữa nè !
Hôm nay em nổi như cồn luôn …hihi

1 Likes

Vẫn tin BCTC 2021, 2021 xa rời rồi, bây giờ là quý 2 2022, coi như năm qua đã mua rủi ro của năm 2021, chờ vận may hi hi

2 Likes

Theo tin thì là xấu, theo ptkt thì cây nến rút chân cũng đầy hi vọng. E gồng lỗ xíu chắc sang tuần sẽ ổn các bác nhỉ :grin:. Theo các bác con này sẽ đạt đc mức giá nào trong năm này?

1 Likes