CTI - Siêu cổ phiếu đầu tư công còn sót với kỳ vọng 800 ha KCN ở Long Thành DN!

Hiện đại công trường sân bay LT đang trong giai đoạn xây lắp nên cần đất lấp nền và cống …đá XD chắc vải tháng nữa bắt đầu nóng ! Hihi

2 Likes

Đá xây dựng ơn ĐN tăng giá roài , A4 đang trình TT hy vọng sớm có, A4 bồi thường tiền Bọt 500 tỷ nữa mà, kèo dễ thua lắm

2 Likes

VLXD tăng hết mà bác ơi…hihi

P/E = 13 thì cao quá bác, em tính nhẩm tầm 4 năm là thu hồi vốn với con CTI này. Bỏ qua đất dân dụng và KCN. Riêng mấy cái BOT đã đủ ấm no rồi.

2 Likes

Vụ cắt margin có ảnh hưởng nhiều ko các bác? Cti Lắm sẹo quá

1 Likes

Các ctck Cắt lâu rồi mà bác !
Mà xưa giờ mình chẳng dùng margin CTI …nên kệ! Hihi

1 Likes

Cắt margin có khi hay vì toàn tiền tươi đỡ lướt

3 Likes

Cti có cái đang lo ngại là nợ vay quá nhiều, nếu lãi suất ngân hàng tăng 2 3% trong 1 2 năm tới thì cti phải trích thêm mất 3 4 chục tỉ tiền lãi vay. Vậy nên lợi nhuận chỉ tăng trưởng mạnh trong năm nay so với nền quá thấp của năm ngoái, còn dài hạn vài 3 năm tới thì thực sự phải đợi vào hạch toán lợi nhuận của bds và kcn mới có động lực để tăng giá mạnh mẽ đc. Vì vậy e mới khuyến nghị ngắn hạn thì phải nắm hết quý 4 năm nay hãy chốt, còn dài hạn thu tiền từ bds dân dụng và chờ chính phủ phê duyệt kcn. Nếu nắm dài hạn e này thì k lo, mua vùng giá này ăn cổ tức coi như gửi tiền ngân hàng. Đợi 4 năm sau kcn phê duyệt rõ ràng là out. Uptrend còn dài vì còn nhiều kì vọng, vấn đề là phải kiên trì vì giao động biên độ e này khá lớn, chơi e này phải lì , phải biết gạt bỏ sợ hãi khi cổ rớt 2 chục % , bỏ cái lợi trc mắt để nhìn vào mục tiêu dài hạn. Có dòng tiền đều từ BOT và mảng đá cho long thành vài năm tới. Không phải lo nghĩ ngắn hạn làm gì, cái đó để đội t + họ làm việc.

2 Likes

Đợi 4 năm nữa mấy KCN đó mới đc cấp phép thì bác chủ PIC này lồi mồm với cái tin chờ A4 rồi. Bác chắc mới vào bác chủ PÍC bảo chậm nhất 2-3 Tháng nữa là có A4 đó, hiện tại CTI chưa có cái gì để kỳ vọng cả nó chỉ phục vụ lướt lát thôi cứ 10% nhảy thôi, nhưng đợt này tôi kỳ vọng nó quá làm mất 1 vòng.

Mấy thằng BOT hay thuỷ điện, nhiệt điện…có điểm chung là vay rất lớn, nhưng còn lâu nó mới trả. Cái này từ trước đến giờ đều thế và đã được phản ánh vào giá rồi, còn lãi suất bank tăng 2-3% mình nghĩ khó. Lãi suất tăng để kìm hãm lạm phát tầm 0.5-1% thôi đã đủ doanh nghiệp điêu đứng rồi, 2-3% thì thôi khỏi làm. Mục tiêu phục hồi kinh tế sau đại dịch sẽ khó thành công.

3 Likes

Tiền vay ngân hàng để làm Bọt 319 và đường VLXD khoảng 1400 tỷ đang thu dần rồi cả gốc lẫn lãi, 500 tỷ chờ trả từ Bọt dừng thu gần 2000 tỷ rồi, chờ trả lại 500 tỷ từ nhà nước , nếu được trả trong năm nay thì khoản vay cũng chỉ vài trăm tỷ nhằm nhò gì với tổng tài sản trên 4000 tỷ, KCN gấp lắm rồi nhanh thôi, ko sân bay đi vào hoạt động năm 2025 chở gió hay sao.?

3 Likes

Mình nghĩ bác nên có tự trọng tí nhé!

1 Likes

ông này đéo hiểu biết gì, nói năng toàn linh tinh mà lại hay nói. đợt trước ông còn nói ông bạn làm kiểm toán định giá được giá cổ phiếu. không hiểu thì nói ít thôi k trẻ con nó cười cho đấy.

1 Likes

Ông hiểu thì ông ăn thôi, của ông hết cả đó, cái tên còn ko có thì cần gì lên làm gì

Bác nghĩ đơn giản mình xây 1 cái nhà cho mình thôi lùng bùng đôi khi mất cả nửa năm, chứ nói gì đến mấy trăm căn shophose và mấy cái kcn, 2 3 tháng sao kịp ạ. Cần phải cho doanh nghiệp thời gian chứ e k theo trường phái x2 x3 trong vài tháng hihi thanks bác

1 Likes

Ơn Chúa, các Bác giờ này còn lên đây cãi nhau được là hạnh phúc rồi, a, quyết, a. Dũng mang cả họ vào khám kìa

2 Likes

Nay đẹp bác…hihi

Hôm nay oánh sốc nhỉ, vol cũng khá hy vọng bay vút các tin xấu ra hết rồi chờ tin tốt và cực tốt, năm nay trở đi sẽ gọi tên CTI,

2 Likes

Hihi…kệ thôi bác ơi

hay quá, tks bạn chia sẻ

1 Likes