Cuộc chiến BDS vs Bank có nhất thiết xảy ra?

Bank nợ xấu đúng Thầy ạ nhưng ko phải tất cả đều nợ xấu.
1 số bank to như TCB MBB ACB cứ xấu đâu nó siết đấy, đã nằm trong trích lập dự phòng. Có phải ko ạ?
Bds ko hoàn toàn xấu. Bank cũcng vậy.

Còn đúng là bds là kỳ vọng dễ có cửaa tăng hơn,.

2 Likes

Phải công nhận là có nhiều anh em quá khích thật bác ạ.

Nhưng e nghĩ đó là điều cần thiết. Chứ ai cũng đọc bài xong lướt qua thì lại ko có những phân tích sâu sắc.

đúng rồi đấy, bank chết sao được, chỉ ôm nợ hộ bđs thôi kaka. nđt thông minh là phải nhìn thấy xu thế vỹ mô, chu kỳ này bank phải hy sinh lợi nhuận, bơm tín dụng ra (dòng tiền lòng vòng rồi chủ yếu sẽ vào bđs), ôm nợ xấu về → như thế có phải là bank ôm nợ hộ bđs ko kaka.
chỉ có bọn chiên za và nhà báo bất lương mới xui nđt trên sàn đi ôm nợ xấu hộ bank.
chả ai muốn dìm hàng bank đâu, dòng tiền thông minh ng ta tự nhận ra, chỉ ghét mấy bọn bất lương cứ lên media dìm hàng bđs, xúi giục nđt đổ tiền vào chỗ 100% sẽ lỗ.

1 Likes

Các bác nên trao đổi với nhau nhẹ nhàng ntn có phải là đa tầng kiến thức dễ để ae nhỏ lẻ fo học hỏi ko , chứ cứ bds đi chửu bank chửi ngành khác làm gì .

1 Likes

ai cũng thấy chính phủ bơm tiền ra đầu tư công khắp nơi ,nhà nhà đều thấy người người đều thấy , công ty xây dựng BDS hưởng lợi nhiều hơn hấp dẫn hơn .Vĩ mô thì ko cãi được nếu còn bơm tiền sẽ giống 2007 thôi bank sẽ nhường ngôi cho BDS lead thị trường

2 Likes

Thời gian sẽ trả lời. Giống như cách tôi dự sóng bds 2 quý trước đây, bank tạo đỉnh. Sắp tới chờ xem nhận định của cá nhân tôi

5 Likes

Cái bạn phân tích mình nói từ 2 quý trước.
Chứ không phải bây giờ lôi ra nói khi quá khứ giá đã phản ánh. Bây giờ là tương lai để nhận định giá trị doanh nghiệp

2 Likes

Khi nào chú trả lời đc bank múc giá này 15 năm nữa mới thu hồi hòa vốn, thế bị rượt đuổi tỷ số so đất, đất bơm tiền khỏe thì 15 năm nó tăng mịa 100 lần cần đéo gì thu hồi hòa vốn thì mới trả lời đc xu thế xã hội tiền chảy về đâu và chỗ nào trũng nhất

20 Likes

Ngành nghề nào cũng có cổ tốt, doanh nghiệp tốt. Anh Cường nói khách quan. Thực tế, bank vẫn có những mã tốt như TPB dù phần còn lại sideway, TPB vẫn tăng suốt 6 tháng vừa rồi.

Quan trọng là phân bổ danh mục để quản trị rủi ro. Ngành nào hưởng lợi nhiều từ vĩ mô, nội tại tốt và định giá hấp dẫn thì mua thôi ạ! So sánh bank hay bất động cũng k có ý nghĩa gì.
Sinh lời tốt trong dài hạn thì mua và nắm giữ bất chấp.

Mở chat thấy rõ quá trình của bank và bđs liền mà. lịch sử còn nằm nguyên đó. bank cứ lên là xì cúi đầu . lẹt đẹt mãi., đất và cổ đất cứ lên rồi sideway hoặc chỉnh rồi bật tiếp. Nó bền hơn bank nhiều, có đu đỉnh cũng chỉnh rồi lại bật lên mạnh mẽ.

E cho rằng bank và bđs theo xu thế hiện nay không thể cùng bắt tay nhau đi lên đc.

Nhận định của bác topic khá khách quan, cá nhân mình là nhà đầu tư cũng thực sự không yêu hay ghét cổ phiếu của dòng nào. Chủ yếu tất cả nđt luôn muốn tk mình nhanh sinh lại lợi nhuận cao nhất, nên cứ xét theo vĩ mô mà định hướng đi hoặc phong cách đầu tư cho cá nhân. Còn hô hào dòng này dòng kia, cứ mãi không được vấn đề gì mà nđt nhỏ lẻ lại càng khó xác định được, làm thị trường bị nhiễu rất nhiều do media đưa tin.

AE nói đều có lý hết, theo tôi trên cái thị trường chứng khoán cái gì cũng xảy ra. Giờ AE hỏi ai trả lời cho AE 2 câu hỏi này thì theo người ta, bán hết nhà cửa theo người ta: 1. Nếu AE bị thua người khuyên các bạn mua CP đấy có trả lại tiền cho bạn ko? kể cả 1/2 số tiền bạn đầu tư, tránh gặp bọn nói phét nó mua giá rẻ, chứ ae mua sau chắc chắn sẽ đắt hơn rất nhiều và khi vào sẽ chít khi bị điều chỉnh. Banks, thép, cảng biên, Đạm, Bất động sản…các anh em thấy nó tăng nhiều lần rồi thì con nào CŨNG CHỈNH thôi, không thoát được, giá sản phẩm doanh nghiệp tăng 1 lần CP tăng 3 ,5 lần thậm chí 10 lần là vô lý, tăng bao nhiêu sẽ giảm bấy nhiêu KHI NÀO VỀ BẰNG TỐC ĐỘ sản phẩm doanh nghiệp thì mới dừng…2. Nếu anh em hết tiền, có đến nhà người khuyên mua CP đó có vay gạo được ko? vay tiền người đó để đánh CP đó có được ko?.. nếu được 2 câu này, bán nhà mà mua CP đó. Nếu không trả lời được 2 câu này bình tĩnh, đừng FOMO bất kỳ con nào, tỉnh táo, đây là tiền bạc, ảnh hưởng gia đình mình…

Bác chủ pic dùng cái tít nghi vấn nặng văn phong báo chí quá, người ta lại hiểu lầm có cuộc chiến :wink: Vận hành của thị trường thôi, mấy phiên rồi là vận hành có bóng dáng quản lý để tránh cái gì quá nóng. Em nghĩ ngành nào còn kỳ vọng thì vẫn tiếp tục bơi thôi.

Kkklll

13 Likes

Nội dung em viết rõ để giảng hòa đôi bên đó bác :slight_smile:

2 Likes

Topic này đâu có bàn luận gì về việc thu hồi hòa vốn?
Cũng đâu nói gì về việc bank hay bds nhóm nào tăng hay so sánh nhóm nào hơn ?
em thấy topic em là bình thường, nhưng có vẻ mọi người đọc vào cứ đánh sang chủ đề khác :smiley:
Sau comment này em không tranh luận thêm nữa, cũng chẳng vào topic nào của A7 hay cổ phiếu bds nào nói về cổ họ cầm. Nên chúng ta dành chút tôn trọng cho nhau dĩ hòa vi quý :slight_smile:

4 Likes

Chiếu Chiêu An đã ban trên toàn mặt trận. Tập trung dẫn dắt cùng thịnh vượng đã.

1 Likes

ở mỹ giá ôtô qua sử dụng đã tăng hơn 37% trong năm ngoái năm 2021 so với cuối năm 2019, tức là bạn mua 1 chiếc xe năm 2019 đi chán chê mê mỏi thì đến 2021 bán vẫn có lãi 37% 1 điều mà chưa từng có tiền lệ xảy ra, lạm phát đã gọi tên thổ nhỹ kỳ và bây giờ đang gọi tên mỹ châu âu nhật … rồi sang năm sẽ là việt nam, điều này chắc chắn là kg thể tránh khỏi, vậy thì kênh trú ẩn lạm phát tốt nhất ở vn chính là bđs và cổ bđs, ai hiểu sớm theo thầy A7 sớm thì sẽ kg bị biến thành con ếch bị luộc trong nồi nước sôi đun từ từ, đừng để đến khi mọi thứ rõ ràng thì bạn đã thành món ăn cho người khác xơi rồi…

1 Likes

Ngành Ngân hàng - Định giá rẻ, Tiềm năng tăng trưởng tốt cho năm 2022 - YouTube xem các cty nói về banks

1 Likes