Đàm đạo chứng khoán

Được.

Happy new year. Chúc bác một năm mới thật bùng nổ kk

Cảm ơn Cao nhân lì xi Tết. Việc khó nhất Bác Huyền đã làm. Việc của em đon giản là canh thời điểm vào DBC.

Cho mình hỏi, theo như bảng này mình tìm hiểu được thì đàn lợn nái chạm đáy vào tháng 4 chứ đúng ko

2 Likes

Em cảm ơn Bác Huyền lần nữa. Em bán HPG Lì xì được 5%. Vui quá Bác ah

1 Likes

Huyền mắm Pr DBC cổ đông chuẩn bị ăn cám rồi

Huyền mồm dọc:
1 ngang 1 dọc khắm năng nắc
:grin::grin::grin:

1 Likes

Huyền đầu óc chập cheng, viết thì dài như tờ sớ

1 Likes

Huyền mắm cho hỏi ai nghe lời Huyền bình quân DIG bao giờ lên đc 30 vậy Huyền?

đúng là hpg và dbc lì xì thật.

Con DBC sắp tới có game đấy. Anh em chờ xem kk

TT lên thì con nào chả có ăn?
Vẫn là Huyền mắm tôm mà thôi :face_vomiting::face_vomiting::face_vomiting:

Để Mị nói cho mà nghe

Nói chung thông tin của bác đúng, thế nhưng khi bộ nông nghiệp trung quốc đưa ra nhận định mà tránh trình bày bảng biểu thì em cũng ko dám nói khác. Về bản chất lượng thịt lợn cung ứng ra thị trường hàng năm phụ thuộc vào số đầu lợn và trọng lượng trung bình của lợn xuất chuồng chứ ko phải số lợn nái. Ở đây có 2 vấn đề:

Thứ nhất là cấu trúc đàn lợn trung quốc có 40% do các đơn vị lớn cỡ 100.000 con đến hàng chục triệu đầu lợn cung ứng, còn 60% do hộ nhỏ lẻ nuôi. Doanh nghiệp lớn thì ko nói làm gì, thế nhưng hộ nhỏ lẻ phải đưa lợn đến lò mổ tập trung mới có thể bán ra thị trường. Đây cũng là mắt xích tác động lên giá như tình huống 2 tháng vừa qua.

Thứ 2 là chất lượng đàn lợn nái. Lợn F1 có trung bình 23-30 con, lợn F2 là 14-16 con, còn F3 có 8-10 con. Thực ra F3 chính là lợn thịt nhưng được các hộ nhỏ lẻ giữ lại làm lợn nái nên số con ko nhiều. Có điều sau cơn sốt dịch tả châu Phi thiếu lợn giống nên người ta mới làm vậy. Do đó dẫn đến làn sóng thay thế lợn nái và thay đổi lượng lợn con. Và chúng ta theo dõi làn sóng đó.

Đêm qua 31/1 DJ đóng cửa ở 31.086 điểm. Đó là 1 phiên đặc trưng cho tình trạng của ngày khoá sổ hợp đồng phái sinh. Cả ngày DJ giảm, đến cuối phiên mới được phái sinh bế thốc lên. Nếu ko phải thế, đêm qua DJ đã phải đóng cửa giảm 500 điểm vì đêm 30/1 FED hút về 45 tỏi trump qua cửa OMO. Do đêm 31/1 FED tiếp tục rút bớt 13 tỏi nữa nên khả năng phiên 1 /2 này DJ sẽ bay mất 600 điểm bất kể FED chỉ tăng lãi suất có 25 điểm. Chúng ta cùng chờ xem

1 Likes

Bác Huyền khai sáng cho em chút về HPG, tại sao Tây mua kinh khủng vậy ah. ( Em bán lúc 22.05 rồi, ko còn cầm nửa, nhung muốn tìm hiểu chút thôi). Đa tạ Bác

Để Mị nói cho mà nghe

Hix hix, bé robot nhà em đang khóc lóc ăn vạ vì mất phiếu bé khoẻ bé ngoan tuần này. Đêm qua kịch bản là DJ giảm 600 điểm, thế nhưng mr Jay ( Powell) lại nhắc tới 2 từ thắng lợi khiến thị trường phát cuồng mà bế DJ lên.

Đêm nay sẽ có hàng loạt khủng long như Apple, Amazon, Google thông báo kết quả quí 4. So sánh với bọn họ thì Gilead, Merck, Conoco, Qualcom …. Trở thành các bé nhi đồng. Dựa vào kết quả của bọn họ mà DJ sẽ nhảy múa đêm nay.

Trong khi đó thì diễn đàn oil đang cãi nhau như mổ bò. Đội sọc đưa ra kết quả tính toán: tỉ lệ xảy ra suy thoái trước noel là 16%, tuần này đã lên 48%, đến 15/2 sẽ là 50%, 15/3 đạt tới 60%. Còn phe Long cũng mạnh mồm ko kém. Các danh hoạ TA FA đưa ra bức tranh cực đẹp khi đường DMA 50 (màu đỏ) chạy vượt lên trên đường DMA 200 ( màu xanh) tạo ra “chữ thập vàng” báo hiệu tương lai tươi sáng. Thôi thì chúng ta cùng chờ xem.

Thôi em đi dỗ bé robot đây

DBD có lixi chưa Huyền?

Để Mị nói cho mà nghe
Đêm qua kết quả công bố chỉ sai lệch rất ít so với dự báo, tức sai một hai chục triệu trên doanh thu hàng trăm tỉ đô. Chính vì thế nên DJ đóng cửa cũng loanh quanh tham chiếu. Thứ 4 tuần sau, Dysney Land và Total sẽ dẫn nhóm cuối cùng lên sân khấu trình diễn kết thúc mà báo cáo quí 4/2022.

Còn cuộc tranh cãi trên diễn đàn oil càng sôi nổi hơn, hai bên trích dẫn túi bụi các nguồn từ Bloombeg, Forbes, WSJ, FT …. Đại khái phe bìm bịp đưa ra thuyết “bộ ba huyền diệu” tái xuất lần thứ 14. Bộ ba này là sự tăng trưởng của DJ trong tháng 12 năm trước, tháng 1 năm sau và 5 ngày đầu năm. Nếu năm trước cả năm DJ giảm, và bộ ba huyền diệu xuất hiện lúc chuyển năm thì DJ năm kế tiếp sẽ tăng. Thống kê từ năm 1949 tới nay bộ ba huyền diệu đã xuất hiện 13 lần, và cả 13 năm đó đều thấy DJ tăng với mức trung bình 22.1%

Còn phe Sọc đưa ra thuyết “trái phiếu rác”. Barclays High Yield Bond (JNK) chính là theo dõi đám này. Phe sọc nói rằng một khi rác rưởi JNK cũng được nhà đầu tư FOMO tranh nhau mua thì đó mới là lúc DJ qua truông. Thế nhưng đợt tăng DJ trong tháng 1/2023 lại ko được JNK hộ tống, điều đó chứng tỏ DJ sẽ sớm bún chả.

Thôi thì chúng ta cứ lẳng lặng theo dõi cho tới thứ 4 tuần sau

2 Likes

Hehe chị H lấy đâu ra nhiều post wa, em cũng mún lên các diễn đàn đó xem chúng nó cãi nhao ra làm sao mà k có link :innocent:

1 Likes

DBC lixi cho ae theo Huyền mắm đây

Có phải DBC sắp có sóng như này ko bác @zaizaixx ?

Bác Huyền bảo đến tháng 4- tháng 5 cơ mà bác. kk. Giờ đang dập dìu gom hàng, em thấy thế.