Dành cho các cổ đông ngân hàng BANK,,,, , các mã ngân hàng tiêu biểu giai đoạn này

, , , , , , , ,

TPB vượt 30 sẽ đi lên nhanh hơn

Sóng này ôm VND, TPB, IJC. Cậu em út IJC chưa ra lợi nhuận quý 1 nên còn chậm quá

màu của Tienphong Bank TPB

4 Likes

Cậu Ijc cũng làm em lên bờ xuống ruộng quá. Bh đang dưới ruộng ạ

hàng FA tốt thì trước sau cũng lên thôi, nên kệ
Dòng tiền đang tập trung vào Bank, ăn trước TPB đi em

1 Likes

Ui VND gần 38 rồi , ăn nhanh thật

TPB chuẩn bị lộ trần nhé :smiling_face_with_three_hearts: :smiling_face_with_three_hearts: :smiling_face_with_three_hearts:

e vừa đẩy MBB và dự cơ cấu sang TPB từ lúc 28.5 cơ mà giờ cao quá rồi vào ổn ko bác

Đúng hôm lên lại gặp thời tiết xấu bác ơi

định theo tý bank mà index xấu quá

sóng bank này TPB đã khớp như vậy là có game lớn rồi , yên tâm nắm giữ vi cả sóng Bank này nó chưa tăng, trong khi EPS thuộc top cao nhất khối ngân hàng

1 Likes

Nay e tính vào VCI , MBB đc k bác tặc

khối bank TPB còn dư địa tăng nhiều , dưới 30 mua bác ạ, MBB Tặc mới chốt chuyển qua TPB đấy
khối chứng khoán VCI dư địa lên 70 vẫn còn nhưng không mạnh, bác xem còn VND, SHS, VIX đang ở chiếu 3x cơ lên 4x nhanh hơn vì EPS tương đương VCI

so sánh EPS các cp bank bác sẽ thấy nhé

TCB , EPS 3500 giá 42
TPB, EPS 3500 giá 29,9
MBB EPS 2900 giá 31

2 Likes

mấy em bank giá nhỏ xinh có bạn nào đáng yêu không bác Tặc?

Hôm nay TPB của bác tặc khởi nghĩa đúng hôm thị trường xấu, nhưng cũng cho thấy có dấu hiệu dòng tiền lớn vào mã ngân hàng này bác ạ. EPS cao ngang ngửa TCB mà đi ngang vùng 29 này đúng 5 tháng rồi Giá hợp lý phải 38 mới đúng

có HDB cũng ok mà chị thảo muỗm nặng mông quá

1 Likes

TPB bán 40tr cổ phiếu quỹ có ảnh hưởng ngắn hạn đến đà tăng của cổ phiếu không bác Tặc.

tin ra mà TPB lại tăng mạnh chứng tỏ ngon và cổ đông lớn có tâm đấy. Bán CP quỹ được giá tốt thì lợi nhuận của TPB cao , lãi nhiều hơn, tốt cho cổ đông

Hơn nữa mấy cổ phiếu này lượng lưu hành lớn lắm nên việc lên xuống chắc không có lái đâu, chủ yếu hàng tổ chức nắm thôi

2 Likes

Cám ơn bác.

:wink: