Đầu Tư Công vòng 2

Bắc nào có lãi thì giảm cho an toàn, bác nào chưa lãi thì để dài hạn. Chứ dạo qua các diễn đàn đâu đâu cũng hô tăng mà VNINDEX bập bùng sợ oánh úp một phát bay 30% thì không về bờ được.

Đặc biệt KQKD quý 3 sẽ không khả quan vì tình hình dịch bệnh kéo dài cách ly toàn xã hội và đặc biết quý 3 là mùa mưa bão. Giờ chỉ hi vọng hết dịch thôi để VN phát triển toàn diện, cuộc sống ổn định trở lại chứ nhiều lao động thất nghiệp không có thu nhập còn thị trường lên hay xuống thì kệ thị trường.

Bác chủ pics hô mua ngày 11-12-13/8 mà hàng anh em có khi chưa về, giờ bác quay ra kêu giảm tỷ trọng và thứ 2 sút hết, trong khi thị trường đẹp. Bác lại chim lợn cả dòng, kêu Q3 khó khăn. Khổ F0 quá. Cũng phải có tâm chứ? Tôi hàng đầy kho, giữ dài hạn vì đã có plan và cả đội chuyên gia phân tích, nhưng FO ko hiểu theo bác thì mệt đấy. Hay thế này đi, bác chốt cứ chốt, nhưng ko nên chim lợn những mã mà mình vừa hô ae mua dc 1-2 ngày, tội cho họ. Đôi lời góp ý với bác khi đầu tư chuyên nghiệp.

1 Likes

Chỉnh-hốt hả bác? Bác hô ae hốt và bác kê sàn bán tháo BCC HT1 hử? Tôi đã nhận ra bác là thuộc kiểu nào! Bác dời tàu thì chúc bác vui, còn cái pics này nên đóng đi, kiểu mở pics 1 tiêu đề, bán xong đổi ngay tiêu đề pics và chim lợn linh tinh. Tầm thì ko có, và Tâm cũng ko có luôn. Hạng lướt lát kiểu này nhiều, ăn đầu cá thôi, bán xong có tiền ngậm ngay con khác, chết vì thị trường chỉnh ko kịp thoát kẹp T3 là đúng rồi.

2 Likes

Bác mua giá trước 1300 thì bác giữ hay không thì ko sao, chứ như e F0 mới mua và mua ở giai đoạn tăng 30% -> 60% rồi thì nên thận trọng. Em cung cấp thông tin anh e tham khảo thôi chứ em hô hay không thì vẫn là quyết định của nhà đầu tư.

Tôi nói cái Tâm của bác cơ. Bác nhìn lại hành động hô hào và tay kê bán sàn của bác. Ko nên làm vậy! Còn tôi thì đầu tư có plan và có đội phân tích ngành, phân tích chiến lược, chấp gì T+.

2 Likes

Bác mua giá rẻ giờ bác lại muốn F0 vào đu giá cao hơn nữa thì em không nghĩ là có tâm. Em cung cấp thông tin cho các bác tham khảo thôi chứ có lãi thì chốt là không bao giờ sai, còn hàng chưa lãi thì để dài hạn chờ lãi thì chốt.

Chốt là việc của bác. Quay ra chim lợn chê bai trong khi vừa hô mua dc 1 hôm thì kiểu gì.

Đừng chống lại thị trường, dòng tiền mới vào nhóm đầu tư công gồm cả bđs vlxd hoá chất. Siêu cổ HT1, KSB, LCG, IJC, PLC, DIG, NKG… đều mới ở chân sóng. Cổ phiếu mới chạy 15-20% thì đã chốt thì ăn non quá, lấy tiền lẻ…

Bác chủ top có bán thì cp vẫn lên, cp tốt tự khắc nó tăng. Dòng tiền lớn smart money vào rồi thì sóng phải tính theo quý

Thị trường CK nó thay đổi và biến động từng giờ chứ ko chỉ từng ngày nên phải dựa theo tình hình thực tế để nhận định lại. Chứ chỉ 1 phiên sập là gẫy trend mà bác. Em bị nhiều vố các anh lái cho em bay 30%, 40% tài khoản rồi nên em sợ.

Dấu hiệu cp vào siêu sóng là biến động lớn, có thể nắm cả tháng mới đc 15% nhưng 1 phiên cp tăng và giảm 7% là bình thường. Đó là số đông nhập cuộc. Chủ top sẽ mất hàng rồi tâm lý ko dám vào lại nếu Vài bữa nữa ksb lên 33, HT1 vượt lên 20

2 Likes

Ko ai thắng được thị trường bác á, em bị nhiều vố không có ngày về bờ rồi. KQKD quý 3 thì media, các cty chứng khoán và quỹ lớn cũng nhận định là không khả quan rồi.

Cái này đương nhiên rồi. Nhưng thấy ông chủ pics này có hành vi ko chính đáng, hô mua trong phiên (anh em nếu mua thì hàng chưa kịp về) và tay hắn thì kê bán sàn (kiểu trực chờ up bô), nhưng tệ nhất là bán xong quay ngoắt ra chim lợn chê bai kêu ngành nghề khó khăn, và đổi luôn tên topic (đánh tráo nhanh như chim cắt). Mình muốn chỉ ra cho bạn này rút kinh nghiệm. Cái F tuy là diễn đàn ảo, nhưng cũng là túi tiền thực của NĐT. Chốt lời ko bao giờ sai, là việc tùy quyết định, nhưng tuyệt đối cần giữ cái nhân cách trong sáng.

2 Likes

Hàng em vẫn còn thứ 2 tuần sau về e xem xét. Tầm này thì em không dám FULL cổ tỉ trọng 30% cổ là đẹp.

Em cung cấp thông tin để các bác tham khảo, chứ quyết định của mối nhà đầu tư là do mình mà bác.

HT1 có miếng này cũng ngon, ngay trung tâm hành chính tp mới thủ đức

https://vietbuildforum.vn/2020/11/truong-thọ-co-gi-dẻ-thanh-trung-tam-thanh-pho-thủ-duc/

Khu đất 30ha này dự kiến bao gồm khu đất cảng ICD Sotrans hơn 10ha của STG; khu đất nhà máy Công ty CP Thép Thủ Đức VNSTEEL; khu đất 10,6ha hiện là Trạm nghiền Thủ Đức chi nhánh Công ty Cổ phần Xi Măng Hà Tiên 1 (Mã CK: HT1) và khu đất 0,8ha hiện là văn phòng và nhà xưởng của Công ty Vận tải Hà Tiên (Mã CK: HTV) có địa chỉ ở Km8 Xa lộ Hà Nội…

1 Likes

HT1 e cung cấp thông tin ở trên rồi có cả mạnh và yếu. Điểm bất lợi của Xi măng HT1 là phục vụ thị trường phía Nam và xuất khẩu Lào mà tình hình dịch phía Nam và biên giới Lào Cam dịch rất căng nên doanh thu sẽ bị ảnh hưởng lớn. Hơn nữa mùa mưa bão này thì cũng ảnh hưởng khá lớn doanh thu.

Chớ có chim lợn vào chính cái lĩnh vực mà bạn vừa hô anh em đầu tư. Khi bạn đầu tư thì chắc chắn cũng đã nghiên cứu, thấy hợp lý thì bạn xuống tiền đầu tư. Cái thực tế đó về ngành/nghề/doanh nghiệp vẫn ko thay đổi chút nào trong dài hạn, chứ đừng nói là trong vài ba ngày. Nên việc quay ra chim lợn chê bai, là hành vi xấu lắm đấy. Nếu bạn chốt có lãi, mừng cho bạn, nhưng bạn cứ ra đi nhẹ nhàng thì tôi ko có comment làm gì đâu.

2 Likes

Em cung cấp cả rổ các mã và thông tin để nhà đầu tư tham khảo thôi chứ em cũng ko hô hào các bác phải mua mã nào. Nói chung em bị mấy vố bay 30%, 40% tài khoản rồi và không bao giờ về bờ được.

Chắc tôi nói thế đủ rồi. Nếu bác quay lại tàu thì cũng vui thôi, nhưng đừng kiểu mua thì hô khen, bán xong hô nó tệ. Cũng nên đóng pics.

Đưa ra nhận định là của từng cá nhân, của từng quỹ, của từng cty chứng khoán cũng khác nhau mà bác. Có phải nhận định khác nhau là bên này cấm bên kia không được đưa ra nhận định à bác.

Thị trường CK biến động từng giờ có khi nhận định xong 1 tiếng sau đưa ra nhận định khác hoàn toàn luôn mà bác.

Thôi thì có lãi thì cứ chốt, chưa lãi thì để dài hạn chứ bay 30%, 40% thì đau đầu lắm.