Đầu Tư Công vòng 2

Mua thì PR đủ kiểu xong bán chim lợn sập, Index downtrend, KQKD không ổn, ảnh hưởng dịch bệnh. Đã là người chia sẻ thì nên có cái Tâm! Em góp ý vậy, thanks bác

1 Likes

Thị trường 5 phút nó còn giảm 70 điểm mà bác huống chi là thay đổi theo giờ. Thị trường CK nó thay đổi theo phút chứ ko theo giờ bác nhé. Cổ phiếu nào cũng có điểm tốt và điểm xấu, các bác mua là quyết định của các bác và thị trường chứ đâu phải do ai hô hào hay gì mà mua.

Trên thị trường ck chỉ cần 1 phút là đã thay đổi hoàn toàn xu thế chứ thay đổi hàng giờ vẫn còn lâu mà bác. Nói chung em bị mấy cú úp bô rồi nên em sợ.

Vậy bác đừng hô linh tinh nữa không các bác F0 không biết lại mua, mua xong có khi bác lại đổ là quyết định của F0 nên tự mua tự chịu. Nói chung bác nói kiểu vô trách nhiệm, không có Tâm. Khác gì mấy ông mấy bà sáng hô mua chiều hô bán đâu :slight_smile:

1 Likes

Bác chủ top thật không có tâm, sao hô lợi nhuận giảm được. nhìn vào báo cáo tài chính thấy HT1 là ví dụ:
Trong 10 năm qua HT1 gồng gánh khoản nợ dài hạn 7.6 nghìn tỷ xây dựng nhà máy, khiến chi phí tài chính đội lên ăn vào lợi nhuận gộp hàng năm từ 300 đến 1000 tỷ. Sau khi đã trả nợ vay dài hạn xong về 0 trong năm ngoái, thì HT1 các năm sau sẽ mặc định dư ra khoản chi phí này. Nghĩa là ko làm gì thì lợi nhuận từ trên trời rơi xuống sẽ tăng lên tương ứng có thể 1000 tỷ.

các công ty khác cũng tương tự như bcc

HT1 chi phí tài chính giai đoạn 2013 đến 2016 có năm ngốn cả nghìn tỷ:

HT1 chi phí tài chính giai đoạn 2017 đến 2020 có năm ngốn gần 500 tỷ

Thị trường đang giảm 20 điểm các anh ấy kéo cuối phiên tăng 4 điểm ghê lắm, xi măng quý 3 vào mùa mưa bão và dịch thế này thì ảnh hưởng chứ cái này media nói rồi mà. Thị trường vẫn nguy hiểm lắm, các anh ấy đánh úp thì chết.

bán xong chờ xuống để mua.bác có tâm đấy :)))

Không gì tăng mãi được, chủ yếu là VNINDEX đang bập BÙNG OẠCH cái 5 phút đi 70 điểm khiếp lắm.

Cổ đông lớn là người hiểu rõ nhất về doanh nghiệp còn tranh thủ bán ra thì có nghĩa là hết cơ hội rồi.

bán ai mua bác biết ko ? :)) cho nên trước khi nhận định vấn đề thì nên nắm rõ bản chất sự việc rồi hãy phán xét

Bác biết à? chỉ cho mọi người biết với.

Cá nhân trong nước đẩy mạnh mua ròng 5.625 tỷ đồng trong tuần tổ chức và khối ngoại 'xả hàng’

Kết thúc phiên giao dịch cuối tuần (13/8), VN-Index đứng ở mức 1.357,05 điểm, tương ứng tăng 15,6 điểm (1,16%) so với tuần trước, đây cũng là tuần tăng điểm thứ 3 liên tiếp của chỉ số này. Bên cạnh đó, HNX-Index cũng tăng 11,5 điểm (3,53%) lên 336,96 điểm. UPCoM-Index tăng 3,89 điểm (4,41%) lên 92,17 điểm.

Thanh khoản thị trường chứng khoán tiếp tục tăng so với tuần trước đó, với khối lượng giao dịch bình quân đạt 995 triệu cổ phiếu/phiên, tăng 17% so với tuần đầu tháng 8, tương ứng giá trị giao dịch bình quân là 29.386 tỷ đồng/phiên, tăng 16,8%. Giá trị khớp lệnh bình quân cũng tăng 17,7% lên 27.474 tỷ đồng.

em ko biết, em đoán là bác biết nên mới phán thế : ))

Thế mà bác biết được bản chất vấn đề :smiley:
Cẩn thận đếm cua trong lỗ là về 22 đấy.

Bảo bác nếu biết ai là người mua thì hẵng kết luận, còn nếu chỉ đọc tin cafef rồi phán thì cũng chỉ đến thế.
Mời bác nhìn lại lịch sử các cp, ko phải cứ cổ đông lớn bán ra thì có nghĩa là doanh nghiệp hết triển vọng, điển hình gần nhất là HAH, khi một số cổ đông lớn, người nội bộ và khối ngoại chốt lãi ở vùng giá 30 thì sau đấy 1 tháng đã lên vùng giá 5x. ^^
DIG là case tốt hay xấu thì để thời gian trả lời, đừng để news trên cafef trả lời hộ bác.

1 Likes

https://s.cafef.vn/dig-416173/dig-vo-ong-nguyen-thien-tuan-cthdqt-dang-ky-ban-1000000-cp.chn

Em chỉ đưa ra nhận định cá nhân, chứ ko phán xét bản chất như bác. Mỗi cổ phiếu và giai đoạn khác nhau đừng nhìn HAH rồi nghĩ con nào cũng thế. HAH giờ cũng đang bị xả tiếp thôi.

h mới đọc lại topic :)) toàn nhận định rác, phí thời gian tranh luận vs chủ top quá : )))

1 Likes