[Đầu tư - Từ đâu] Đơn giản hóa vĩ mô - TỶ GIÁ

TT sập mà bác hô gom, lùa gà à

6 Likes

kệ FED đi bác ơi, giờ này nghỉ đi du lịch đi chứ chứng gì tầm này

6 Likes

Chốt lại là MUA mã nào được nói rõ đi ad chư vĩ mô làm gì?

6 Likes

Ai cũng nghĩ giống bạn thì làm gì có tỷ lệ chỉ có 5% người win trên TT, lùa gà gì khi TT đang ở đáy hả bạn? Suy nghĩ xíu nhé

5 Likes

BB đang dành tiền lo chuyện khác rồi, thị trường quanh 4k tỷ - 5k tỷ phiên mà , đang thả trôi …
image

5 Likes

Em thấy là nhiều thông tin như fubon bơm tiền, cuối năm hệ thống KRX lên 30k tỷ, nhiều cơ hội xưng quanh mà

5 Likes

Mua MÃ nào là kết quả của 1 quá trình phân tích và lựa chọn, trong đó, việc hiểu Vĩ mô sẽ giúp không bán hoặc không mua sớm.

Mua Mã nào như mặc 1 bộ đồ, mang 1 đôi giày, việc hiểu, dự báo vĩ mô cũng như dự báo về thời tiết sắp tới.
Nếu dự báo sắp có bão tới, thì nên chuẩn bị mang theo ô, áo mưa khi buộc phải đi ra ngoài, khi đó, đỡ ướt người và đi được đường dài hơn…

image

5 Likes

Thôi đi, đáy gì ở đây nó xuống 900 giờ chứ đáy gì

5 Likes

Em nói rồi tầm nay đi du lịch lấy vợ đi chứ đầu tư gì nữa

5 Likes

Tóm lại là mua hay bán?

5 Likes

Mua những mã hưởng lợi khi quý 1 này, tỷ giá giảm và hiện đang ổn định. (tụi vay ngoại tệ) .

Bác Cứ để phải nói hoạch toẹt ra thì mới có căn cứ để sau này “chấm lại” để show danh mục … sướng :sailboat:

6 Likes

bác nói SSI à.

5 Likes

Của SSI khá nhỏ, quanh 10 tỷ trên 450 tỷ chi phí tài chính. Vay mình nói là vay ngoại tệ.

có vài thằng vay khá đấy.

4 Likes

Tiện đang mở BC SSI mà B nhắc tới thì có cái này hay hơn

5 Likes

mà tỷ giá ổn định thì lãi suất NHNN ổn định giảm → dòng ck hưởng lợi

5 Likes

hahahaha, nhanh quá :slight_smile: Quý 1 này chắc kết quả nhóm này kém. ngày ra kết quả giảm mạnh thì mua

5 Likes

Đồng vàng bạc kim cương quan điểm với bác, tt h ATC hãy vô chứ trước đi ngủ trưa cho sướng

6 Likes

Vậy là nhóm nào vậy bác bác nói đại đi em mua phát

6 Likes

image

Xem cuối năm BlackRock có đúng không nào

4 Likes

Chủ để rất đúng thời điểm.

5 Likes