DBC - Chuẩn bị BÙNG NỔ trong 2024

, ,

Bạn nên tìm hiểu kỹ doanh nghiệp trước khi phát biểu nhé bạn. Đừng để thiên hạ cười khinh !

1 Likes

Mình xem báo cáo năm 2022 và 2023 kế hoạch 700 -800 tỷ nhưng kết quả đều lãi vài tỷ. đã 2 năm liền như vậy

Kế hoạch thì lên kiểu gì cũng được bác ạ : D quan trọng lãi vài tỷ nhưng cổ vẫn khoẻ

1 Likes

Cổ thì quá khỏe luôn, chỉ là mình thấy công ty ko nên bánh vẽ, tội cổ đông. Có sao kế hoạch vậy, cứ đưa con số trên mây rồi sau chả đạt được. nếu 1 năm thì là do biến động ko lường dc, chứ 2 năm liên tục là có vấn đề.

Mình k bàn DBC tốt hay xấu, vì mình k nghiên cứu sâu dc những mã lớn như DBC. Mình chỉ k đồng tình việc các công ty đặt kế hoạch cao rồi chỉ đạt dc 5-10% kế hoạch, như vậy là lừa dối cổ đông.

cho mình hỏi giá heo hơi xem ở web nào v? cảm ơn

AD tập làm tiktoker. Các bác ủng hộ em với nhoé: TikTok - Make Your Day

Trang này nha bác

Đặt mục tiêu cao thứ nhất là dựa trên cơ sở , dữ liệu 1 cách chủ quan, thứ hai là chứng tỏ sự tự tin và là động lực phấn đấu cho toàn công ty.
Còn chuyện không đạt dc hoặc chưa đạt được là vì nhiều yếu tố khách quan, vỉ mô chưa thuận….
Ví dụ, nhà tôi làm nông, tôi đặt ra kế hoạch mùa này phải thu hoạch được 15 triệu nhưng vì thời tiết không ưu đãi, mưa bão lủ lụt hoặc giá gạo nằm đáy nên tôi chỉ kiếm đuợc hoà vốn thậm chí lổ! Nhưng không vì vậy mà tôi phải đặt kế hoạch cho mùa sau là hoà vốn hoặc lỗ! Bạn hiểu chứ?
Nếu bạn không nghiên cứu, tìm hiểu sâu về doanh nghiệp thì bạn cứ đi tìm những cp khác. Trên sàn khg thiếu những cp đáp ứng đc những tiêu chí của bạn. Còn nếu bạn vừa chốt lời DBC sáng nay thì bạn không xứng đáng là 1 nhà đầu tư chân chính!!!

DBC hôm nay đóng cửa cao nhất phiên. Kì vọng tuần sau sẽ là tuần bùng nổ của DBC : D

1 Likes

ko bik quý 1 book lãi bđs hay heo mà giá break mô hình cốc tay cầm

DBC với mô hình 3F quá đỉnh

Luật Chăn nuôi 2025 tiếp tục hỗ trợ cho DBC thời gian tới với chuỗi khép kín 3F

Cụ thể, từ ngày 1/1/2025, các cơ sở chăn nuôi trong khu vực không được phép chăn nuôi tại thành phố, thị xã, thị trấn, và khu dân cư sẽ buộc phải di dời. Điều này sẽ khiến hàng chục nghìn cơ sở chăn nuôi trên cả nước phải ngưng hoạt động.

Việc triển khai các quy định mới này sẽ càng thúc đẩy nhanh xu hướng chuyển dịch thị phần từ các cơ sở chăn nuôi nhỏ lẻ sang các doanh nghiệp lớn đã hoàn thiện chuỗi giá trị như Dabaco với mô hình chăn nuôi khép kín 3F (từ trang trại đến bàn ăn)

Số hộ chăn nuôi nhỏ lẻ đã giảm mạnh 50% từ mức 4 triệu hộ vào năm 2021 xuống còn 2 triệu hộ vào đầu năm 2023

Hiện nguồn cung heo hơi từ các hộ chăn nuôi nhỏ lẻ đang chiếm khoảng 38% tổng nguồn cung toàn thị trường

1 Likes

DBC hôm nay ai còn ai mất vậy ta?:star_struck:, chắc nhiều chứng sỉ cay cú lắm đây!!!

ATC kéo kiểu này, mai anh em vào lại dể dính chưởng lắm!! Tốt chờ chỉnh , tranh mua đuổi nhé anh em!!

DBC va CII dòng tiền lớn đã vào.

Hom nay DBC, ngày mai rất có thể se là CII