💰 DCM - Tích phân!

Cho vay Deal margin DCM tỉ lệ cho vay 50%, ko giá chặn, room riêng 60-100 tỷ, ls chỉ từ 10% giải ngân tức thì. Ae có nhu cầu mạnh dạn inbox.

Vay để Short hả cụ?

1 Likes

Làm gì cũng dc mà cụ, miễn có tiền.

Vâng. Thanks for sharing.

1 Likes

Ngày đó, ngày đó sẽ không xa xôi…
Hôm nay còn có 8 line nữa thôi.

4 Likes

2 Likes

Những điểm thú vị có thể được bộc lộ trong quý 4.2023:

• Ghi nhận lãi đột biến. Theo dự báo là 315 tỷ. Nhưng với người có nhiều thâm niên trong ngành phân thì con số có thể cao hơn.
  • Mua nhà máy NPK Hàn Việt KVF. Thương vụ này sẽ có mức chi tối đa 25tr USD, khoảng 500 tỷ±. Lợi thế từ thương vụ này sẽ đến từ năng suất sản xuất NPK, từ kho bãi dự trữ hàng và từ thị phần được nhân rộng của khu vực miền Đông Nam Bộ. Ngoài ra, việc tăng công suất này sẽ mang lại lợi nhuận đáng kể khi DCM có khả năng chủ động nguồn phân ure đầu vào.
  • Phương pháp hạch toán lợi nhuận ở mức thận trọng cho tỷ lệ cung cấp khí của PVN và Petronas có thể sẽ mang lại lợi nhuận bất người khi quyết toán chi phí cuối năm. Cái này có thể dùng thuật ngữ khác và quen thuộc với mọi người hơn để diễn tả là hoàn nhập dự phòng.
  • Một điều thú vị khác mà anh đã từng đề cập là việc nhà máy sản xuất phân Ure sẽ hết khấu hao từ quý 3 năm nay. Ước tính mỗi quý, chi phí khấu hao máy móc thiết bị là 250 tỷ và con số này sẽ giảm bớt chi phí 250 tỷ ở quý 4. Không biết lợi nhuận có tăng lên tương ứng không thì hạ hồi phân giảm.

==> Tóm lại, giới chuyên gia dự báo 315 tỷ cho quý 4, anh đặc biệt nâng mức dự báo lên…500 tỷ cho quý 4. Hãy cùng chờ xem.

4 Likes

Thủ tướng thăm và động viên phát triển cụm khí điện đạm Cà Mau.

1 Likes

1 Likes
1 Likes

Với tiềm năng lớn lao này, sẽ có một ngày giá DCM sẽ cao hơn giá DPM. Rất nhanh thôi.

4 Likes

Update nhanh quá vậy anh! :grin:

2 Likes

Ơ…anh ở dưới rừng U Minh Hạ mới lên mà.

1 Likes

A có gặp Rose chưa? :yum:

2 Likes

thi thoảng thầy TYPN bậy nhỉ :blush: :blush: :blush: :blush:

2 Likes

Có em bậy thì có, ảnh nói là từ Cà Mau lên thôi mà :rofl: hay là c nghĩ đơn giản quá nhỉ :sweat_smile:

2 Likes

now i do like your thoughts too :rofl:

2 Likes

2 Likes

Chưa em ơi.
Cuối tuần nàng ấy hẹn hò với người ta rồi. Anh bắt cá rô ở rừng mà.

2 Likes

Bậy sao vậy em?
Anh suy nghĩ mãi mới ra cái suy nghĩ bậy bạ của em đó.
Anh hàm ý như chế Ninh của em đó chứ không phải anh nghĩ về cái tam giác Bermuda huyền bí mà em nghĩ đâu :grin:

1 Likes