💰 DCM - Tích phân!

Về Cà Mau…

1 Likes

Năm nay có thêm NPK

1 Likes

vào giá nào ad ơi

1 Likes

Đã có tín hiệu đảo chiều VNI

1 Likes

Sẽ cần phân bón rất nhiều cho mùa màng từ giờ đến cuối năm

1 Likes

@Bach_Tran_Xuan Bác có thể cho em biết những lý do dẫn đến việc hôm qua vol lớn, hàng kẹp gần như ko có, tích lũy quá lâu, lãi ngắn hạn cg đang ít mà sao vẫn cụt đầu, ko break nổi nhỉ?

Ah, em đang theo dõi DCM mà thấy có bác này giữ nhà cho anh chu đáo quá nên hỏi thăm nhé anh @Nguoituyetquoc :sweat_smile: Nếu anh có theo dõi trả lời cho em lun với :smiling_face:

2 Likes

Đệ chưa đủ giỏi đâu ạ. Vẫn còn đang trên hành trình tự rèn luyện mình. Thứ lỗi cho đệ !

2 Likes

“Vạn vật tĩnh quan giai tự đắc,
Tứ thời giai hứng dữ nhân đồng.”

Park Young Ok lấy hai câu này làm triết lý đầu tư chứng khoán của mình.

Vạn vật tĩnh quan giai tự đắc
Tức là:
Nếu nhìn mọi sự vật bằng tâm tĩnh lặng, ôn hòa thì ta sẽ hiểu được chân lý và dòng chảy của nó. Nếu ta nhìn nhận về người khác bằng một cái tâm tĩnh lặng thì ta cũng biết được họ là người như nào, đã có một cuộc sống ra sao.
Chứng khoán cũng vậy. Nếu không bị chao đảo bởi lòng tham và sự bất an, cứ quan sát, đánh giá doanh nghiệp một cách tĩnh lặng, thấu hiểu thì ta sẽ thấy doanh nghiệp đang đi theo hướng nào và sẽ như nào.

2 Likes

Bác khiêm tốn và ngại chia sẻ rồi :smiley:
Anw, tks bác! Hqua em cg có thăm dò 1 ít để theo dõi :smile:

1 Likes

1 Likes

Mua nào, mua nào…

1 Likes

Thức thời nhất cho giai đoạn tới

1 Likes

Giá trị của cổ phiếu tăng dần theo tích lũy lợi nhuận hoạt động sản xuất, kinh doanh.
Hãy mua khi giá của cổ phiếu còn ở dưới so với giá trị của cổ phiếu.

1 Likes

Mùa vụ mới đã buộc phải bắt đầu. Cả miền Bắc không tỉnh nào không phải bắt đầu lại.

1 Likes

Đạm Cà Mau hợp tác win-win với Samsung hoá chất để đẩy mạnh xuất khẩu các sản phẩm thế mạnh của DCM đi toàn cầu

1 Likes

Đáy rồi đáy rồi…

1 Likes

Tin đồn +500 tỉ vnd

1 Likes

DCM lĩnh về 500 tỉ VND thì EPS sẽ tăng lên mức nào và P sẽ tăng cùng EPS lên mức nào?

+500 tỉ là bằng cả ối công ty.