DDV bản sao đẹp hơn bản gốc DGC, tài khoản xxxx vài chục lần?

Tin này ra có ảnh dưởng đến DDV ko nhỉ

cứ để nó chạy.

DDV giờ mới khai thác năng suất cận biên, lợi nhuận đang từ lỗ lũy kế sang lãi mới kinh khủng khiếp
Công suất 330.000 tấn/năm giờ mới khai thác được 260.000/ năm= 78.78% năng suất
Chưa tính DAP giờ là loại P2O5=61% nếu triển khai được DAP 64% thì ae biết giá và chi phí nó sẽ kinh khủng khiếp ra sau
Chỉ có anh em nào hiểu sâu về ngành phân bón mới biết được điều này
DDV giờ đang ít được chú ý tới do ở sàn upcom, còn giá trị thực đang bị các tổ lái úp xuống để canh ăn đấu giá mớ 64% tài sản nhà nước lên em nó giờ mới có giá này cho mà múc chứ ko đã 6x.x-7x.xx là ít

DDV game M&A nó mới khủng khiếp
HVT hoá chất việt trì 6x nhưng…dự địa không còn
DDV em tính giá cổ phiếu DDV theo phương pháp NAV tài sản
4 nhà máy trong đó có nhà máy DAP= 350 triệu $
01 cảng nước sâu (có thể mở rộng cầu cảng và bãi) 30 triệu $
72ha đất vàng : 300 triệu $
01 nhà máy nhiệt điện 12mw: 20 triệu $
tính nhanh giá DDV> 350k
không biết có đúng không

DDV sau M&A mở rộng nâng công suất nhà máy lên gấp 2, khai thác thế mạnh cảng biển, chủ động và mua được nguồn nguyên liệu ảpartit đầu vào rẻ và sẵn có, mở rộng các nhà máy sx hoá chất

không ai quan tâm đến DDV để bbs họ đè múc hết

DDV sản xuất chính là DAP nguyên liệu đầu vào

• Lưu huỳnh: Để sản xuất ãxit H2SO4 => Sản xuất H3PO4: Loại này thì nhập khẩu lưu huỳnh từ trung quốc
  • Quặng P2O5: quặng apatit: loại này Hiện tại chủ yếu do tập đoàn hóa chất Việt Nam khai thác, và thêm 1 công ty apatit nữa của Bác Huyền Bên DGC trên lào cai
    -NH3: Nhập khẩu và mua trên Phân đạm bắc giang
    => Nếu thoái vốn thì ko doanh nghiệp nào giám sờ vào vì rào cản nguyên vật liệu, ôm được nhà máy không có NVL thì chết, Theo em nghĩ chỉ duy nhất có thể DGC sẽ là ưu thế nhất nếu về với bác H thì
  1. Bác có hệ thống nhập khẩu lưu huỳnh vì trước gì bên DGC đã sản xuất H2SO4 bằng lưu huỳnh và nhập từ trung quốc quá nhiều, với hệ thống quản trị tư nhân sẽ hiệu quả hơn
  2. Mỏ apatit ngoài Tập đoàn hóa chất chỉ có DGC là có đủ nguồn cung cho DDV
  3. Nhập NH3 thì bác cũng thừa khả năng
    => Theo em dự đoán Bài toán tối ưu nhất là DGC sẽ thâu tóm DDV trong tương lai . Không biết suy nghĩ có đúng không thôi vì đây chỉ là phỏng đoán của em bởi em nghĩ
    DGC cũng cần DDV để đẩy mạnh đầu ra cho quặng P2O5: chứ không giờ sản xuất axit H3PO4 không ăn thua bằng DAP
    Ngoài DGC chắc tư nhân không ai đủ khả năng thâu tóm xong duy trì và nâng tầm cho DDV được
    Ý kiến phỏng đoán nên các bác cân nhắc tìm hiểu thêm , EM rất hy vọng sau thoái vốn DDV dù về với DGC hay ai thì DDV cũng sẽ phát triển rất mạnh

tranh thủ nó đè mua thêm tý

sau hvt là tới thôi
tranh thủ mút giá bèo

http://cmsc.gov.vn/xem-chi-tiet/-/asset_publisher/WqvULR6gmpvh/Content/vinachem-can-thuc-hien-ong-bo-cac-giai-phap-nang-cao-hieu-qua-san-xuat-kinh-doanh?2660190

Ơ LẠI CHẢ LÃI GIỜ SX RA BAO NHIÊU HẾT HÀNG BẤY NHIÊU, GIÁ TĂNG VÃI ĐẠN RA. KHẢ NĂNG CAO LÃI Q1+Q2 VƯỢT KẾ HOẠCH NĂM THÌ KỊCH BẢN NÀO CHO DDV

— Gộp bài viết, 49 phút trước —

Giá DAP quý 1
Giá DAP quý 2 giá đã tăng từ 19.000đ lên 27.000 đồng. ĐÂY LÀ BÁO TẬP ĐOÀN VINACHEM anh em không bơm thổi nhé. Còn lại ae tự tính

25 chúng đua trần hôm kia hôm nay lại dìm, game thoái cốn, hy vọng cổ tức 30%

@nha_que, @onlyU9

năm nay cổ tức bn % cụ @nha_que chuyên về vinachem kaka

chúng nó đè ghê răng giờ bác nào vào cướp hàng bố nó cũng sợ vì năm nay DDV game chồng game. Em chờ 1 ddv= 1dgc

Để cho nó chạy theo thị trường đi bác, mới lên thuyền mà bị cắm đầu 14% rồi

nhìn giao dịch TT khủng từ năm ngoái tới nay là sắp thoái vốn, sư bố nó đè giá chứ liên quan gì TT
năm nay tôi đoán 30% cổ tức là ít giá tầm 6x, thoái vốn xong giá đổi ngang DGC

họ nhà phân xanh hết chỉ mình nó bị đạp, cụ làm cái đơn tóm hết bọn thao túng bế như qc đi

DDV chỉnh để lên tiếp!