Đêm 10/6 dầu giảm 5%

Ối dcm nó dầu nó lại cắn thuốc rồi.

1 Likes

Tớ biết coi giá dầu mà. Trước có theo dõi em này bên f kia, thấy em nhiều thuyết âm mưu nên cũng chăm chú theo dõi một thời gian nhưng rồi thấy tuy em nói đều có lí nhưng mỗi tội toàn sai thôi.

bị chửi cho phải bỏ f ba 19 là bác biết rồi đấy, bốc phét mà còn to mồm khẳng định chắc 100% :))

1 Likes

Lập hẳn pic dìm DCM, từ hôm lập pic nó tăng mạnh nhất nhì thị trường

1 Likes

120 usd/ thùng rồi còn muốn lên bao nhiêu nữa? 200 usd/thùng???

Dỗ được 2 đứa bé đi ngủ zồi. Giờ thì mẹ chúng nó xin chém ró với các bác 1 tiếng. Chỉ 1 tiếng thôi nhé, có gì để mai chém tiếp

Citi: Dầu được định giá cao hơn $ 50 mỗi thùng

Bởi Tom Kool - ngày 01 tháng 6 năm 2022, 4:00 chiều CDT
" Các nhà phân tích cho thấy sự đồng thuận đối với giá dầu Brent trung bình chỉ hơn 107 USD / thùng trong quý 2, với một số chuyên gia để ý 130 USD / thùng sau lệnh cấm một phần của EU đối với hàng nhập khẩu của Nga. Nhưng tất cả đều bị thổi phồng quá mức, Ed Morse của Citi nói. “Tôi muốn nói rằng nó nhiều hơn trong phạm vi 70 đô la hơn là trong phạm vi 120 đô la”, Morse nói với Bloomberg . “Nếu bạn nhìn vào giá trị hợp lý của dầu, hãy nhìn vào đường cong chảy. Nó bị phóng đại.” Hôm thứ Tư, giá dầu tiếp tục tăng với việc mở cửa trở lại trung tâm tài chính quan trọng của Trung Quốc , Thượng Hải, sau hai tháng ngừng hoạt động do nhu cầu nhiên liệu bị ảnh hưởng. Đồng thời, phù hợp hơn với định giá dầu 70 đô la của Citi dựa trên nhu cầu,"

Giảm 10 đô về 110 đã là cái đinh rỉ gì, có người còn phán nó về có 70 kia kìa. Nếu bác chứng minh được kẻ đó sai bét nhè chè kho thì ngân hàng Citibank lớn thứ 3 nước mĩ sẽ bổ nhiệm bác thay thế để giữ ghế Giám đốc nghiên cứu hàng hoá đó. Lương 1 triệu đô/ năm đó.

Cố lên, em cổ vũ bác chứng minh rằng Ngân hàng Citi đã sai. Chắc nhiệm vụ này đối với bác là quá đơn giản

Mời bác quá bộ ngó qua bảng điện ạ, đó là trọng tài vô tư nhất

Hôm nay mới chỉ là món khai vị thôi, đêm mai và đêm thứ 4 mới là thú vị. Và đêm thứ 6 sẽ khiến các bác trót đu dòng P mất ăn mất ngủ cuối tuần. Nếu các bác có lãi thì đơn giản là đội lái ôm lỗ hộ. Xem ra đội lái dòng P thuê nhầm người PR nên mới bị bảng điện phản ứng như thế này =))=))=))

P/S con trâu trắng

Ko cần giảm nhiều, chỉ cần nó giảm về giá công bằng dựa trên công thức OSP Saudi + 4 là đủ cho các tay chơi đua P đã xoắn hết cả rồi. Bởi OSP bán buôn của Saudi là 108.5 trump/ thùng, cồng thêm 4 thì ra WTI là 112.5 trump/thùng.

Túm váy lại: bác chỉ việc chứng minh rằng người saudi rất hào phóng, họ sẵn lòng chiết khấu sâu là ổn. Còn như bác ko chứng minh nổi thì chính người Saudi đã đưa ra dự báo oil về 112.5. Chỉ có vậy thôi

Đúng sai đã có bảng điện lo. Còn kịch bản của em khá rõ: tuần này oil đi viện. Rằng đội lái dòng P đã sai ở 2 điểm: chọn sai thời điểm đẩy dòng P, và nghiêm trọng hơn là chọn sai người PR cho dòng P.

Túm váy lại: sai thì trả giá, có vậy thôi

Nếu DHA ko xoá tất cả các topic của em thì việc gì em phải bỏ diễn đàn đó đi. Và sau khi em đi thì các cây bút gạo cội ở bên đó cũng sang đây cả. Giờ diễn đàn bên đó trở thành hạng hai, là nơi tập hợp những kẻ thua tha chứng khoán. Và 1 số trong đám đó đang sang bên này lùa gà

Túm váy lại: ngày em ra đi là ngày f 3 một chín bắt đầu tụt dốc, xoá tất cả các topic của em đánh dấu quá trình trượt dài của diễn đàn ấy

2 Likes

Và cũng sẽ là nơi nhỏ lẻ khóc than nhiều nhất. Cứ thấy đội lùa gà PR cho mã nào mạnh nhất là biết kết cục của những ai trót dại nghe lời bọn chúng

1 Likes

Cũng có cảm giác dòng dầu khí, phân bón sắp chỉnh, chưa biết nặng nhẹ thôi.

1 Likes

Ách, hết còm rồi à? Em xin phép đi ngủ nhé

Muốn chơi chứng khoán có lãi thì chỉ cần nắm vững 1 kĩ năng cơ bản : phân biệt ra được đâu là những nick của đội lùa gà chuyên nghiệp, đâu là nick vì nghe theo đội lùa gà mà cay cú chửi mắng lung tung. Biết được là giàu

1 Likes

Bạn lập pic lùa gà bán DCM khiến bao nhiêu người mất 10% tiền lời?

1 Likes

Một số thì dễ phân biệt thật, nhưng đấy là bọn tay mơ chưa có kinh nghiệm. Còn đội lái có tầm thì gáy kín và dùng toàn nick xịn, nick uy tín nghìn like, gặp bọn đấy thì chịu.

Tôi cũng từng tự tin mình phân biệt được dòng thông tin của đội lái và media play cho đến khi nhận ra là… tất cả, 90%, đều là thông tin có chủ đích