DGC – thiên đường còn xa nhắm

DGC lên 113k trong tháng này

Ps: Con trâu điên ngày nào cũng lải nhải đến nhục. Con ngu nhưng lại nổ to. Hố hố

làm đơn tố cáo đi, 400 tỉ nó lớn lắm đó. Nổ vừa thôi.

1 Likes

Hôm nay giá P4 là 34.750 CNY/tấn

Topic này sẽ kéo dài 3 năm nữa , kể cả khi DGC về trong dải 15-20 k/cổ thì chúng ta vẫn tiếp tục. Đừng nghĩ là chỉ có mình đi chọc phá mã của thiên hạ mà sẽ ko ai trả đũa.

Thèm đực, loại này chắc có chồng thì chồng bỏ đói đấy mà

1 Likes

A muốn đồng hành cùng e đến khi nào DGC phá sản thì thôi. Ok

Hi các bác, em mới tạo cái group trái phiếu, cần tuyển ctv seeding cho có member ạ. Công việc là cứ thấy ai quan tâm ngấp nghé chứng khoán đầu tư tiết kiệm trái phiếu thì đon đả nhét cái link này vào tay Diễn đàn trái phiếu Việt Nam | Facebook

Rating 1.5 củ/tháng, thấy các bác đi chửi nhau vì đam mê thế này thì nếu cộng tác với em chắc chắn sẽ mang máy mắn cho em.

Em thấy các bác rất có tiềm năng và tâm huyết đó ah, nếu mà k từ chối xin hãy giúp đỡ người em gái một tay kakaka

Khẩu khí thật là lớn nha. Mỗi năm mất 400 tỏi mà ko hề chớp mắt. Điều đáng nói là con số ko chỉ dừng ở mức đó. Bới thuế tài nguyên cao nhất cho apatit trong biểu thuế của bộ tài chính là 1.450.000 đ/tấn. Vậy là mức thuế của DGC phải đóng cho hơn triệu tấn mỗi năm sẽ dao động trong khoảng 600-1500 tỉ đồng, so với con số hiện đóng thì chênh lệch khá nhớn, có thể lên đến 1000 tỉ/năm. Cò quay ko chịu nộp thì lấy đâu ra mỏ mới

Túm váy lại: dây vào con trâu trắng thì lái mất xiền

Hôm nay 14/9, P4 có giá 35.750 CNY/tấn

ngon rồi, quý 4 lãi khủng

Ngày 14/9 vùng Quí Dương Quí Châu bị ngăn đường phong toả vì dịch bệnh, vậy là giá P4 lại tăng tiếp.

Cũng 14/9, giá axit photphoric nhiệt là 9900 CNY/tấn trong khi ngày 2/9 mới là 8940 CNY/tấn. Còn axit photphoric ướt có giá 9600 CNY/tấn so với mức 9200 CNY/tấn vào ngày 4/9.

Túm váy lại: bán sạch DGC

Huyền ơi nếu giá P4 vượt đỉnh thì DGC có về đỉnh cũ được ko em?

Nghe con ngâu đó có mà bán nhà à bác

1 Likes

Tưởng gì, muốn luật chơi là “ ko xét quả trình, chỉ nhìn kết quả” hả. Ok con dê luôn. Kịch bản của chúng ta là P4 giảm trong tháng 8 về 18.000 CNY/tấn, vậy mà nay nó lại tăng lên thành 35.000 CNY/tấn. Tuy nhiên, đó là hậu quả của 2 trận động đất khiến hàng trăm người chết với mấy chục ngàn người màn trời chiếu đất. Lại kèm thêm dịch bệnh nên 2 tỉnh Tứ Xuyên Quí Châu chiếm 44% sản lượng P4 trung quốc trở nên ko rõ ràng.

Một khi bức tranh sáng sủa thì giá P4 lại nhảy vực. Chỉ duy nhất trường hợp trung quốc lại cấm xuất khẩu phân bón như năm ngoài thì chúng ta chịu thua. Còn lại động đất, dịch bệnh thì chấp tất. Tức “ko xét quá trình chỉ nhìn kết quả” thì chúng ta cứ đợi đến khi DGC nhảy vực về 15-20.000/cổ là xong.

Túm váy lại: bán sạch DGC chờ cover gấp đôi gấp 3

P/S con trâu trắng

chủ tịch nhân viên xả thẳng lên sàn, tẩy chay dgc. năm nào cũng esop 10k trong khi thị giá 70-80k. trước chia thì 230k. ôi mẹ ơi cty lừa đảo

Ngày 14/10, giá P4 bắt đầu có dấu hiệu giảm

Để Mị nói cho mà nghe

Ngày 13/10, giá lithium iron phosphat LFP tăng. LFP cho pin xe điện EV là 158-165.000 CNY/tấn, tăng 5.000-6.000 CNY/tấn. Còn loại LFP dùng để lưu trữ năng lượng là 150-160.000 CNY/tấn, tăng 8.000 CNY/tấn. Bên bán thì đòi tới 168.000 CNY/tấn, giá chốt tuỳ theo thương lượng.

Sở dĩ bên bán đòi tăng giá LFP là vì lithium carbonat đầu vào tăng nên bọn họ muốn hạ nguồn tăng. Thế nhưng đám xe điện EV hơi bị rắn mặt do ko dám đẩy giá bán EV lên cao hơn nữa. Kết quả là tạm thời LFP coi như chạm trần. Điều đó có nghĩa lithium carbonat tăng lên bao nhiêu thì giá LFP P4 sẽ giảm đi bấy nhiêu.

Túm váy lại: nếu lithium carbonat ngừng tăng thậm chí giảm thì P4 có dư địa phát triển, còn ko thì sắp tới P4 đi xuống