DGW - bạn đã bỏ quên siêu cổ phiếu

109 suy ra giá trước chia là 218k à @@ Ảo thật đấy. Mình thấy P/E đỉnh của đỉnh rồi, đợi chỉnh miết mà vẫn ko chỉnh luôn kìa

2 Likes

đẳng cấp DGW

2 Likes

:slight_smile: Đầu tư theo P/e sao lại nhìn vào DGW. Vs lại P/e là chỉ số coi cho biết thôi, bác nhìn vào P/e rẻ hay đắt thì k mua nổi đâu, phải nhìn xem tt cho nó P/e tới đâu.
Hòa nói đơn giản, cổ phiếu càng được tiền ưu chuộng, thì làm gì có P/e rẻ cho bác mua. Lúc mua được thì k biết nó có rẻ nữa hay không.
Rẻ hay đỉnh r không phải nói về giá cả mà nói về giá trị. Giá trị công ty càng tốt, P/e nó chắc chắn k rẻ khi nó vào trend

9 Likes

Mình đánh con này 2 vòng rồi mà, P/E hiện tại là ~25, đỉnh nhất của DGW rồi, trung bình P/E của DGW chỉ 17-18 thôi

Riêng cổ này mình hay đánh kiểu đợi nó về P/E 15-16 là canh xúc, xong lên 20 là chốt, đợi về làm vòng khác. Đoạn này thị trường điên quá.

Nếu xét LNST quý 3 của DGW là 130 tỷ, quý 4 là 160 tỷ (2 quý cuối năm là mùa của DGW) thì EPS cũng chỉ 5k8-6k. Giá 110k (~ trước chia 220k) chắc phản ánh luôn LN cả năm 2021 rồi quá

1 Likes

Thế bác FWD cho 2022 chưa bác

7 Likes

Định giá theo P/e phải fwd 4 quý nha vs các dn dạng như DGW

8 Likes

Chịu thôi bác à, tình hình covid phức tạp, fwd 1 quý sắp tới thôi chứ fwd xa quá hay đặt target ảo tưởng lắm. Đợt mình fwd con MWG tận 230k xong có chạy nổi đâu =)))

Mà ae ăn được đoạn này ngon thì chúc mừng ae, mình canh chỉnh thì vào vòng mới. Con DGW vẫn có duyên với mình lắm ^^

1 Likes

Có nhiều thứ chứ k phải riêng 2021, riêng 2021 thì k nói gì đoạn này đâu. mà nc Hòa nói v thôi chứ mua giá 96.4 trước chia nên thoải mái lắm

7 Likes

:)) Chính vì thế mình mới cần take care bác, đầu tư mà. mà thôi, cứ lời trước bác nhỉ, thoải mái đầu óc

7 Likes

hay nhỉ lại lên 116 :slight_smile:

7 Likes

Bác Đông vừa mở pic mới DGW lại tím lìm lịm

1 Likes

v à, topic Hòa mở từ thời nào r :))

7 Likes

Ảo ma :rofl:

Sập điiiiiii =)))))

1 Likes

:)) sập thì sao anh, anh mua à

7 Likes

Hồi viết bài này, dùng từ bỏ lỡ là đúng nhỉ. 100 người chắc đươc 5-6 người còn giữ từ quý 2 tới giờ.

8 Likes

Kết quả tốt cho các member đã luôn hiểu giá trị doanh nghiệp đem lại

8 Likes

nằm sàn rồi kìa anh =]]

1 Likes

Tăng nhiều rồi phải chỉnh tí rồi chạy tiếp thôi.

1 Likes

Anh vẫn cầm DGW, còn phát triển dài nhỉ, nó mới bắt đầu phát triển hơn năm nay thôi. Tích sản DGW đỡ phải mua bán nhiều!

1 Likes

:slight_smile: sàn thì sàn chứ, có sau đâu, mua trước chia tăng hơn 100% r sàn có 1 phiên 7% cũng chằng bao nhiêu.

8 Likes