Điểm hẹn 2024

Tôi vẫn chiên trứng nhưng ít và đánh ngắn, thêm phần gold.
Tôi nghĩ chờ cuối tháng 6 đầu tháng 7 thì sẽ bắt đầu có sóng mới cho đám peny, midcap, bđs.
Cách đánh không đổi lắm, đoạn đầu bank chứng thép, blue chip. nửa sau là mid pen, bđs và hàng đầu cơ. A Lăng hay ai thì cũng thế thôi, đến tết thiếu nhi đều có quà

5 Likes

Việc đẩy Luật đất đai sớm lên 01/7/2024 có thể cho đội bđs vay trước tương lai 1 đoạn.

3 Likes

Riêng hàng nhà a V liên quan nghiệp vụ hoán đổi nợ kèm theo việc hàng đã bung ra chưa gom xong thì sẽ chậm hơn 1 chút nhưng rồi cũng đến lúc túm tóc kéo lên

7 Likes

1 vd về việc kéo bù chỉ số, bcm, gas, pow, bvh, vnm, msn,… là hàng dự bị để kéo bù sắp tới

4 Likes

Bác cho em xin đánh giá của bác về nhóm ngành hàng tiêu dùng nói chung và cụ thể là MSN trong năm nay thì sao ạ?
Em thấy bán lẻ đang đc nhiều hỗ trợ của chính phủ để kích cầu nhưng mấy tháng tới này sẽ chịu nhiều áp lực về lạm phát do chi phí đẩy. MSN cũng đang từ đáy đi lên nhưng nó nợ vay nhiều, áp lực trả lãi sẽ tăng lên khi lãi suất tăng trở lại.

2 Likes

Bạn phân tích cũng tốt rồi. Tôi nhìn ở khung lớn hơn thì MSN khả năng chỉnh dài hạn như VNM.
Vấn để cốt lõi là động lực tăng trưởng.
Trong từng đoạn ngắn vài tháng có thể hồi mạnh nhưng để duy trì tốc độ tăng trưởng là không dễ nên MSN có thể thành dạng cp trading.
VNM 6 năm nay chưa rõ động lực tăng trưởng mới, giá chỉ lên 1 đoạn ngắn rồi lại về vùng giá cơ bản mà các tổ chức sẽ mua để ăn cổ tức.

4 Likes

VN có đặc thù kinh tế kế hoạch nên rất ít cp tăng trưởng, phần lớn là cp dạng chu kì. Do vậy đầu tư cổ phiếu cũng cần đánh giá chu kì ngành

6 Likes

động lực tăng trưởng của MSN ngoài mảng hàng tiêu dùng bán lẻ, thực phẩm và F&B vẫn rất ổn định theo cơ cấu dân số và tăng trưởng kinh tế VN, thì em thấy còn có MSR sở hữu mỏ Vonfram. hiện tại em thấy thị trường bắt đầu hết câu chuyện mới để kể (những câu chuyện cũ như KRX cho chứng khoán, Luật đất đai mới cho BĐS,…đã cũ), nên có thể kì vọng khi thị trường xe điện, pin, chip, đang phát triển như hiện nay thì MSR sẽ là 1 câu chuyện mới thu hút nđt ko ạ?

1 Likes

Bác Songda đánh giá về ngành du lịch Việt Nam hiện nay sao ạ, 1 số CP ngành du lịch như SKG, VTD, VTR có cơ hội trong dip quý II III này ko ạ

Ở trên tôi có nói về chuyện kéo bù. Midcap, peny hay các ngành chưa chạy sẽ được kéo bù. Thay thế cho blue chip đã lên đủ nhịp đủ thời gian.
Câu chuyện nào cũng vẽ ra được. Nên không cần quá để ý, FA vùng đáy thì ok. Chứ trên đỉnh giá tăng bằng x lần thì phải bịt tai mà chạy

7 Likes

Ngành du lịch cũng là ngành kinh tế có chu kì. Cổ phiếu có sóng thì nhảy vào, hết sóng thì ra. Không cần chú ý quá nhiều vì dù mùa du lịch thì doanh thu tăng thật nhưng hiếm có dn nào chia tiền cho cổ đông.

3 Likes

Em cám ơn bác đã chia sẻ ạ!

Trung Quốc dự bơm tiền mua lại bđs. Và thế là VN cũng lại dự kiến đẩy luật đất đai lên ngày 01/7/2024. Đồng thanh đồng khí quá
Trước đây đã dự kiến bđs TQ ấm dần cuối năm 2024, đẻ xem anh hàng xóm diễn thế nào

3 Likes

Vàng sjc mà chênh giá 18-20 tr so với giá thế giới thì cứ mạnh dạn mà bán ra. Độc quyền không có gì tốt cả

2 Likes

Cảm ơn bác đã chia sẻ ạ

Vàng tháng 5 2023 đúng răm tháng 3 âm (tháng nhuận) tạo đỉnh. hôm nay rằm tháng 4, có lẽ cũng tạo 1 đỉnh ngắn hạn cần điêu chỉnh tích lũy thêm

Nhà a V đang tự túm tóc lôi lên

1 Likes

Nay ra tin CP SKG tàu cao tốc chia cổ tức vào tháng 6 này bác ạ, tỷ lệ 5% ạ.

1 Likes

Từ đây đến cuối năm là sóng peny, midcap và các trụ chưa chạy nhiều. Nên bạn quan tâm mã nào cứ theo dõi mà đánh nhé
Peny kéo sốc và rũ mạnh. Tăng trên 2 nhịp là phải để phòng.
Mấu chốt là lì và liều, cầm vài tháng, chốt dần và chặn lãi. Không đánh dồn thêm tiền khi giá lên cao

5 Likes

Vàng chỉnh q2, chờ q3 xem xét.

1 Likes