Điện và thiết yếu: tta, s99, sd3, sd9, sjd, vsh - vnm

, , , , , , , , ,

TTA: mình kỳ vọng vào cái du án tích nang thui

NED ổn… Tạo đáy đi lên

Lúc hoảng loạn giá 7.x đúng hiếm thấy. Thể loại cầm dài thui Bác nhỉ

Gom <8 và đầu 8 ok đáy của các loại rồi

Trong penny bị mang mác đầu co thì luôn các hạt vàng thô (CIG của Bác là điển hình nà) bị táng ko thuong tiếc. Lúc biến động mạnh mình kỳ vọng vào chu kỳ ngành điện, nên giải ngân mạnh và tiếp tục giải ngân:
SD3 SD9: 2 penny Sông Đà( nghe đến Sông Đà là các A.e nghỉ ngay đến đầu co P/E cao…, 2 em này lại có các Thủy điện đem doanh thu và loi nhuận ổn định. SD9 có Nậm Khánh, Pake, 51% Nậm Mu: tổng phải 70 80 Mê; SD3 có Daklo 1, 2, 3… )
NED: CĐL bán mạnh vùng 12.x, giá 7.x - 8.x, múc ngay ko suy nghỉ
S99: Trùm xây dung điện, voi quy hoạch điện 8 thì việc làm ko hết

Nhiều hàng ngon quá ko cover hết

1 Likes

Nghĩ tới tương lai thôi bác… Sóng dài hạn xuất phát từ đây rồi. NED nó cũng có câu chuyện riêng. Từ từ nó lòi cả mà. E cũng nghiên cứu nó sâu mới giải ngân nó.

VSH, DNH, REE… Loi nhuận Q.1 2022 tang truong mạnh, ổn định. Xu thế của Thủy điên…

POw: loi nhuận ngọt, PGV: loi nhuận ổn; Geg: loi nhuận tang truong vuot bậc.

Nhìn cty con và liên kết là thấy điều gì tương lai đây

Có thoái vốn bot các Cty rồi á bác

1 Likes

SD9: Q1.2022, Doanh thu thủy điện 81ty, Xây dụng: 54ty. Lai sau thuế hop nhất: 13ty. Vốn hoá 360ty, P/B: 0,5. Thủy điện dòng tiền quá nét.

Cổ phiếu có cung thấp, P/B thấp, thuộc nhóm tiện ích, dòng tiền đều. Liệu có tạo đột biến đuoc không

VSH S55… cổ phiếu freeloat thấp, Beta thấp voi thị truong hay là thể hiện xu huong của 1 Nhom nganh Phong thu…

Năng lượng neu bỏ qua TV2 là thiếu sót lớn

TV2 cp siêu tốt mà. Voi su biến động mạnh của thi truong thế này, thánh nhân củng ko thể biết đuoc su di chuyển của VNI nói chung và cp riêng.
Hi vọng, sóng riêng cho Thủy điện VSH, REe S55…CHP…

Cánh én VNM…

Nhóm: VNM TTA VSH… Đả ổn định
Nhóm pen thủy điện: S99 SD3 NED SD9 …vẩn còn giá quá tốt, tang tốc giải ngân thêm
Hi vọng.

NED giá này sao phải suy nghĩ nhỉ…

Thi truong biến động mạnh quá nên ai củng nhát tay. Và phải cầm dài
P/s: Em vẩn mua tích tru cho nhóm Điện, Thủy điện này. Cảm on Bác có nhiều góc nhìn hay, học hỏi đuoc rất nhiều

1 Likes

Black Out.