CẬP NHẬT! Quy định diễn đàn F247: Điều khoản sử dụng dịch vụ f247 và xử lý các vi phạm nội quy

Kính nhờ MOD xóa hoặc khóa PIC sau, để có thông tin mới sẽ mở PIC mới phù hợp.
xin cảm ơn MOD

1 Likes

Kính nhờ các MOD khóa giúp Pic sau, sẽ mở lại khi có các thông tin mới , xin cảm ơn nhiều.

1 Likes

đã đóng topic theo yêu cầu bạn nhé.

1 Likes

Cảm ơn nhiều ạ

1 Likes

Cho mình hỏi tài khoản của mình sao ko Post được Video nhé. Cám ơn

Vì không đăng được video phân tích cổ phiếu. Nhờ mode xóa giúp mình Pic : Top 3 cổ phiếu có lợi nhuận tăng trưởng bằng lần Q2/2024

1 Likes

Giờ cấm rồi bác.
Mình cũng đã có ý kiến, Video Pr CP, của Broker… thì cấm.
Nhưng video về sự hình thành, Phát triển, các bước tiến của DN, rồi tiến độ DA, … thì nên cho phép chứ, đó cũng là 1 hình thức.
Chứ nhiều khi viết, post ảnh chưa hết nội dung dc.
Video lại chân thực nhất, khó làm giả…

Mà Mod chưa dc phép đây

Kính thưa BQT. Thành viên Trần Đức Lương và pic này đang rât toxic có lời lẽ thiếu văn minh. Kính mong BQT có hành động ngăn chặn kịp thời vì 1 cộng đồng đầu tư lành mạnh.

3 Likes

Xin lỗi phải làm phiền các Mods @SuperModerator, @Suzy, @Jenni 1 việc cá nhân:
Hiện tại tôi đang bị vu cáo, xúc phạm danh dự bởi 1 số nick trong pic Vô đề - #2942 bởi Vuichoigiaitri. Tôi cần phản biện để bảo vệ danh dự của mình nhưng lại bị chặn tương tác bởi chủ pic trong khi nick quấy rối đó vẫn tiếp tục buông lời thóa mạ.
Vì vậy, rất mong các Mods có thể xem xét cho phép hủy quyền chặn tương tác của chủ pic đối với tôi để 2 bên có thể trao đổi làm rõ những vấn đề khúc mắc. Tôi cam kết sẽ ko dùng từ ngữ quá khích gây ảnh hưởng đến không khí trong lành của diễn đàn mà chỉ bảo vệ quyền lợi chính đáng của 1 người công dân khi sinh hoạt tại F. Cảm ơn các Mods!

A nói với e này , cái gì nó cũng có giới hạn , em vào pic a gây chuyện , anh đã nhắc nhẹ , anh ko liên quan mấy cái chuyện này , em xem cái còm men của em xem có xứng đáng bị chặn ko . Nên nhớ đừng gây chuyện với anh

Ai là người gây chuyện trước anh là người biết rõ hơn ai hết. Đúng là cái gì cũng có giới hạn, em đã nhịn mấy trò móc mỉa, xúc xiểm của các người từ suốt 6 tháng nay. Em nói chuyện với Thúy và giờ chị Doanh tag em, tại sao anh lại chặn ko cho em đối chất với chị ấy? Đừng có giở giọng đạo đức giả, dạy đời với em!

Đạo Đức giả hả : anh làm gì ? Em gây chuyện hả

Nếu anh là 1 người đàng hoàng thì đã ko dung túng cho đồng đội của mình nói xỏ nói xiên người khác trong pic của mình rồi khi người ta vào đối chất thì lại chặn họng trong khi vẫn để đồng đội của mình tiếp tục chửi bới. Vậy anh nghĩ em có thể nói gì khác về anh?

Anh sẽ mở để em còm, nhưng nên nhớ còm men của em gom cả a vào câu chuyện này đấy

Ngay trong pic của Mod mà anh còn hăm dọa em nữa cơ à, anh thật là cao thủ đó!

Tôi là người trong câu chuyện, tôi cũng mong mod xem xét kỹ lại trong câu chuyện của tôi chỗ nào là chỗ tôi nói thẳng hay đề cập tới bạn @Lizzie??? Chúng tôi đang nói chuyện tung hứng bt, tự nhiên bạn @Lizzie nhảy vào còm của tôi và yêu cầu tôi phải khẳng định có phải tôi nói bạn ấy ko?
Tại sao trong 35 -40 người trong pic nói riêng và hàng ngàn người trong cộng đồng nói chung họ đang theo dõi ko ai thắc mắc hay tự nhận? Vậy tôi đã nói gì đến bạn @Lizzie mà bạn ấy vào cứ cố tình khịa tôi phải khẳng định điều bạn ấy tự nghĩ là đúng? Cộng đồng là tự do ngôn luận mà? Tôi hiểu luật và chưa bao giờ quan tâm hay vào còm của ai rồi vơ vào lòng rồi hạnh hoẹ người khác cả.
Trường hợp này liệu có phải là tự gây chuyện rồi biến mình thành nạn nhân hay ko?

Xin chào các bạn @Ngocthuy8x @Lizzie @Vuichoigiaitri, Jenni đã đọc topic và các comment liên quan vấn đề các bạn nêu trên và đã xoá các lời lẽ gây hấn, chửi tục xúc phạm lẫn nhau của các bên. Việc tranh luận, tranh cãi về một vấn đề là chuyện khó tránh khỏi, tuy nhiên các bạn vui lòng tôn trọng và tuân thủ quy định diễn đàn. Jenni muốn chúng ta nên dừng lại việc tranh cãi, xúc phạm nhau ở đây. Cám ơn các bạn.

2 Likes

Cảm ơn Jenni. Mình hi vọng chúng mình có thể sớm giải quyết ổn thỏa mọi chuyện để trả lại sự bình yên cho F :slight_smile:

2 Likes

Chào @Jenni! Cảm ơn bạn đã dành thời gian đọc hết bình luận và chắc @Jenni cũng nắm đc tình hình ai là người gây sự trước đúng ko?
Nhưng theo tôi thấy cách xử lý của bạn như này là chưa thoả đáng!
Tại sao trong chuyện phiếm của chúng tôi tối qua, nó vô thưởng vô phạt, nói kiểu trúng ai thì người đó tự nhận chứ ko nhằm đích tên ai? Trong cả ngàn người trên cộng đồng lại chỉ có mình bạn @Lizzie vào rep trực tiếp bình luận của tôi? Nếu thực sự bạn ấy có tật giật mình, thì là việc của bạn ấy, tôi đâu có trách nhiệm phải trả lời câu hỏi tự vả của bạn ấy? Tôi ko muốn tương tác với bạn ấy nên ko trả lời câu hỏi vô lí mà bạn ấy tự cào vào lòng rồi ép tôi khẳng định có đúng là nói bạn ấy ko? Tôi hỏi @Jenni: cách hành xử này của bạn ấy có phải tự vơ vào lòng để gây sự rồi lại tự biến mình thành nạn nhân ko? Để đi tới sự việc nó xa như thế này là do sự cố chấp của bạn ấy!
Và đỉnh điểm của sự việc là việc bạn ấy xâm phạm quyền cá nhân của tôi! Cụ thể là: Chuyện thua lỗ ck đợt tháng 10/2023 mấy ai tránh đc? Cá nhân tôi cũng thế, chuyện này chúng tôi có chia sẻ với nhau trong nhóm za lo vì đợt đó chúng tôi còn chơi thân với nhau. Nhưng bạn @Lizzie đã mang việc này lên cộng đồng để công kích nhằm sỉ nhục tôi, bạn ấy chỉ nói về việc tôi thua lỗ mà ko nói gì về việc sau đó tt hồi phục, danh mục tôi đã về bờ và có lãi như thế nào? Đó là trò tiểu nhân! Tôi cần 1 lời xin lỗi công khai từ bạn ấy!
Tôi ko muốn bất kì 1 liên quan nào tới bạn @Lizzie này nữa, nên sau này tất cả các bình luận, cuộc trò chuyện của chúng tôi trên F, nếu tôi ko tag hay nhắc trực tiếp đến bạn ấy thì tôi hi vọng bạn ấy cũng đừng có vào tương tác với tôi!
Tôi đồng ý việc @Jenni xoá các bình luận trái với điều khoản của cộng đồng. Nhưng chỉ xoá bình luận thôi và ko phân xử gốc rễ vấn đề đẩy mọi chuyện đi quá xa, thì dễ bị hiểu nhầm tôi là người gây sự trước!
Tôi hi vọng @Jenni và ban quản trị cộng đồng F luôn minh bạch, công bằng và thấu tình đạt lí! Ko để 1 người tự đi gây sự với người khác rồi lại đóng vai nạn nhân thao túng sự việc!
Thân!

Ở trên cô vừa nói tôi tự vơ vào lòng để gây sự xong giờ cô cũng lại tự vơ vào lòng để gây sự rồi. Già đầu rồi đừng làm trò trẻ con chuyện cá nhân ko tự giải quyết lại chạy đi đòi Mod phân xử như thế nữa. Comment của tôi đây, chỗ nào tôi chỉ đích danh là cô thua lỗ ko? Nếu chỉ qua đó cô có tật giật mình rồi khẳng định rằng tôi nói cô thì đồng nghĩa việc tôi nói cô cạnh khóe ám chỉ tôi ko có gì sai cả.