DIG: Bức phá ngoạn mục, chinh phục CLB vốn hóa 8 tỷ USD 2022....!

Đúng
Rác mà cứ liếm :laughing:

2 Likes

bác đi nhậu buổi trưa luôn à :smiley:

ừ để nói rơi thoải mái đi, khi nào mua thì báo anh em trong này tiếng với nha.

Làm tí

1 Likes

em chịu món đó buổi trưa, uống vào giờ đó chỉ có lăn quay ra thôi chứ ko được gì.

Đang nghĩ là ông bà nào sinh ra cái thằng dị hợm ngọc linh nguyễn này
Ko nghĩ ra nên phải đi uống tí

Hôm qua thì nói kéo atc để mai xả, hôm nay không kéo thì kêu hết lực, mai xanh 3% thì kêu sao bác Linh?

1 Likes

Bác lôi nó dẫm vào bãi shi.t cho em.
Ko tiếp đi

Đợt nghe E tự tử chết rồi mà, đây là hiện hồn về à, thua lỗ DIG tội nghiệp quá E.

1 Likes

Còn lập PIC riêng ptkt, rồi nọ kia, xong chạy mất dép và sau 1 thời gian trôi dạt thì gia nhập đội hình chim lợn. Haha!

2 Likes

E này vẫn ôm DIG thôi Bác, mà bất mãn quá ý mà hí hí

1 Likes

xả 90tr cổ quanh 19 giá vốn 10 lãi hơn 800 tỷ. Lãi hơn cả hđkd chính cả năm của DN nhỉ.

1 Likes

Vừa kéo vừa xả chắc đc 10-20% chỗ đấy

Ngày nào dig về 20 mới hết bóng chim lợn. Chắc hết tuần nay về 20 kiên nhẫn thôi anh em

Có lên 50 hay về 5 vẫn có chim lợn bác à, vì nó là một vẻ đẹp của ck, chứ không tẻ nhạc lắm bác :slight_smile:

Chia sẻ bài viết của bạn Sỹ Kiệt nào đó:
Chu kì tâm lý - đáy chán nản.
2020-2022 là 1 chu ki kinh điển của thị trường chứng khoán Việt Nam khi lần lượt đi qua đầy đủ tất cả các giai đoạn và cung bậc cảm xúc. Downtrend ập đến cuốn đi bao niềm tin và hi vọng. Nhưng bạn à, trong hoàn cảnh nào đi nữa thì tư duy và lí trí cũng ko thể bị đánh mất, bản chất của thị trường là nơi phân bổ lại thịnh vượng, nơi chia lại tiền, nơi tiền chảy từ túi những người thiếu kiên nhẫn, kém bản lĩnh hơn về tay những người kiên nhẫn và lí trí. Đây là quy luật hay cách thị trường chứng khoán hoạt động từ lúc xuất hiện.
Cuối năm 2022, với khủng hoảng về thanh khoản- trái phiếu, thị trường đã có giai đoạn tâm lý hoảng loạn tột độ và hình thành nên đáy của rất nhiều cp mà tạm gọi là đáy hoảng loạn.
5 tháng vừa qua lại là một giai đoạn khác, giai đoạn chán nản, khi hầu hết cp vận động trong biên hẹp và nhiều lần “doạ” gãy. Tất nhiên là không nói đến số ít cp đi ngược vs thị trường chung. Đặc điểm tâm lý lúc này là nghi ngờ và chán nản, khi tin tức xấu từ vì mô thế giới liên tục xuất hiện và những phiên ép bán bắt đầu. Nhưng chỉ số hay đa số cp đều k gãy, lực đỡ đến từ đâu có lẻ cũng k cần phải nói rõ.
Tâm lý của đám đông luôn ko đồng pha với thị trường, người tiêu cực cho rằng đây là đoạn tái phân phối, kẻ tích cực lại nói là tích luỹ. Còn người có lí trí, tư duy thì nên nhìn rộng ra và dựa trên những tín hiệu kết hop vs góc nhìn vĩ mô, chính sách để đánh giá.
Theo bạn, index có cơ hội tạo được đáy trung hạn- đáy chán nản hay không?

1 Likes

Có lẽ nào đang ở điểm Hoài nghi ko các Cụ :))

1 Likes

là nó đó.

Có lái biết rõ :laughing:
Bơm , bơm, bơm. Ko tăng thì cho lái nghỉ việc được rồi.

1 Likes

60k năm nay
300k 2025

Mà ông là chủ tịch gọi họ đi họp đhcđ hả?:woozy_face:
Chủ tịch quyết :laughing: