DIG; CEO; LDG 3 siêu cổ bđs của chu kỳ này với góc nhìn kỹ thuật. Mời ace vẽ chart; phân tích tâm lý tham gia pic

, ,

Đánh giá thị trường 4/42022 Phiên sáng toàn index mở gap bằng lực kéo của nhóm vốn hoá lớn (dự sóng này chỉ 5-7% do đã qua chu kỳ tăng trưởng kéo dài) Nhóm chứng khoán có phiên bật trên nền 2 tháng; target 15% sau khi bật nền này. Đã giải ngân VIX 2 lần vùng xung quanh 23 Nhóm ĐTC đi ngang có dấu hiệu bật tiếp khi nay dòng tiền đã vào (điểm mua sớm trên trong nền; mình vẫn cầm CTI và VCG) Bđs: có DIG CEO LDG đang tạo đáy; đúng điểm mua theo TA em sẽ mua tiếp khi có phiên bùng nổ theo đà xác nhận tạo đáy W. IDJ là cổ phiếu dạng đảo trend, tiếp tục có dòng tiền vào.

1 Likes

Nay đáy 2 ko múc à

Múc Xúc

Tạo đáy xong rồi, dự tuần sau đột phá

1 Likes

Dù ai đi ngược về xuôi; nhớ ngày giỗ chim lợn mồng 5 tháng 4 :v

1 Likes

Đánh giá thị trường 5/4/22 Thị trường đi ngang; dòng tiền dịch chuyển rất nhanh nhạy Nhiều cổ phiếu gặp áp lực điều chỉnh sau khi break: nó cứ đi lên tạo nền mới vậy là ai mua break nhưng muốn ăn nhanh đều phải cutloss nhẹ. Dòng đầu tư công đã bật theo dấu vết dòng tiền ad chia sẻ Như vậy chỉ 1-2 phiên nữa bđs sẽ xanh mạnh Nay anh chị nhìn nó đỏ thế thôi nhưng nhìn vào khối lượng đã thấy vol gia tăng (DIG nay khớp gần 6tr cổ lớn hơn so với 3 phiên gần đây nhất). Vùng này là vùng mua KHÔNG BÁN

2 Likes

Ldg vẫn k thủng . Xúc đc

Cập nhật giữa trưa 8/4/22 Nay VNI tiếp tục điều chỉnh sâu và lực bán lan rộng nhiều nhóm ngành. Hầu hết nhóm tăng do chiến tranh đảo chiều giảm rồi. Bank và VN30 sau khi đi được 10-15% cho thấy có dấu hiệu 2 đỉnh ngắn hạn. NĐT chú ý vào nhanh ra nhanh. Các lý do làm cổ bđs điều chỉnh đợt này gồm có: bán chéo từ FLC; bán chéo từ nhóm GEX; một vài tin tức giữa tuần xấu cho dòng bđs trong ngắn hạn như kiểm soát trái phiếu bđs; bắt ông Dũng… Cụ thể vùng này em để ý thấy có LDG giữ mốc 19 với vol siết chặt. 1 tuần trở lại đây các tin tức như THM, họ GEX, VNI đi mạnh 2 cây hay DIG bị cổ đông lớn bán cũng ko tác động LDG. Khả nghi vùng này khó rơi sâu. Giờ toàn index chỉnh mạnh thì rất khó bđs có phiên bùng nổ kết thúc điều chỉnh mà nó chỉ có thể tạo nền siết chặt xung quanh đáy cũ. Ac NĐT cầm thêm và tránh đứng núi nọ trông núi kia.

1 Likes

Nhà đầu tư có nhu cầu mua Máy tính , Điện thoại và Camera an ninh chuẩn chính hãng như của fptshop.com.vn - Công ty cổ phần Bán lẻ Kỹ thuật số FPT và của anh Tài MWG- Công ty cổ phần Đầu tư Thế giới Di động -Thegioididong.com.vn nhưng giá rẻ hơn 2-10 triệu tùy sản phẩm thì ủng hộ em nhé ,em là Camerafpthanoi.com.vn , em chuyên cung cấp các sản phẩm chuẩn chính hãng của những thương hiệu sản xuất hàng đầu thế giới (FRT và MWG cũng không phải nhà sản xuất mà cũng chỉ đi nhập hàng từ hãng sản xuất về bán như em thôi nhưng em không phải chi phí nhiều về tiền mặt bằng và nhân sự nên em bán được hàng với giá rẻ hơn cho anh em ),năm 2021 khi chưa được biết đến thầy A7 em đầu tư full margin 50/50% HPG ở giá 56,5 k em bán đúng vùng đáy giờ em nợ ngập đầu nguy cơ phá sản nên nhờ anh em nếu ai cần mua những sản phẩm chính hãng tốt thì ủng hộ em nhé , em xin cảm ơn nhiều !

Sợ thật; là một broker nhỏ bé nêu quan điểm ngắn - trung - dài về cổ phiếu ở trên diễn đàn này mà nay có đứa chửi mình rồi ^^. Bài viết này được lập ngày 13/2. Sau đó 14/2 tạo đáy 2 và có một xu hướng giá tăng mạnh hơn 50% trên cả 3 cổ phiếu. Hiện tại toàn index có vài tin xấu cũng như dòng tiền margin ở một số mã khác bị co hẹp lại nên 3 cổ này toàn bị bán theo.

1 Likes

Bân theo cái gì, dig thì dự án còn chưa quây, ceo thì chơi quả hợp đồng 18 tháng, cổ đông mốc mỏ nguyên năm 2022

Tiền mình tự quyết. Tôi chỉ đưa quan điểm; chia sẻ thông tin còn người chịu trách nhiệm với nút enter của mình là các bạn.Ngắn hạn là xác xuất đúng sai như cơm bữa là chuyện bình thường. Khóc lóc, than thở, chửi bới trẻ con vừa thôi :v

1 Likes

con chim lợn này.

FLC thoát sàn lần 2. Trong đợt chỉnh này tôi thấy CEO với LDG bị bán oan nhiều nhất đó kk.

Cuối cùng lại chỉnh về gần đáy cũ với 1 loạt các lý do há há.
Mình cũng ăn phải break giả đau :v

Xưa hồi mới học làm trader, giáo viên đầu tiên có nói 1 câu: Tin tức chỉ làm hợp thức hoá đường đi của giá.
Lần rũ bỏ này là để đứng dậy đi lên nhé ae, kế hoạch đầu tư cho năm 2022 của DIG rất ấn tượng. LDG deal Phrl và Louis Nguyễn vào HĐQT. CEO mới ký kết hợp đồng với Wyndham Hotel Group nó chuẩn bị xây KH ở Sonasea, rất đúng lời thuật của giám đốc công trình CEO khi đón tiếp đoàn cổ đông thăm Vân Đồn hồi đầu tháng 2.

Sau downtrend là 1 uptrend đang chờ đón; cần kiên nhẫn để ko bị gục ngã là được.

1 Likes

Ceo dig vẫn trong xu hướng tăng dài hạn khung D1.
Chỉ là sóng 4 là con sóng rất phức tạp và khó đoán. Dù s thì ceo dig cũng đã về những vùng giá rất tốt để giải ngân.
Chúc bác sớm thu hoạch từ cp đã chọn

1 Likes

Học học nữa học mãi; càng sai càng phải học.

Mua DIG. DIG tạo 2 đáy trước hihi :v

1 Likes

Các mốc hỗ trợ theo kỹ thuật của VNI không đúng ở thời điểm giải chấp chéo nữa. Dự báo theo TA cũng không đúng. Giờ cổ tốt hay xấu cũng đều giảm chung theo thị trường. Nguồn cơn xuất phát này đến từ họ FLC. Thấy FLC có nền 3 năm từ 2018-2021 là vùng giá 4-4.5. Như thế FLC phải sàn 4 phiên nữa mới dừng chân. Với độ dốc của VNI thì 4 phiên nữa về vùng 1320-1350. Đoạn này cổ giảm sâu cũng không rõ nó hồi bulltrap đoạn nào để bán cover lại. Nhưng nó giảm vì bán chéo và sốc như này thì sẽ hồi mạnh. Chấp nhận cầm 6 tháng - 1 năm mới có thành quả. @All

3 Likes

Choáng lắm rồi ae ạ huhu.