DIG; CEO; LDG 3 siêu cổ bđs của chu kỳ này với góc nhìn kỹ thuật. Mời ace vẽ chart; phân tích tâm lý tham gia pic

, ,

Scr bạn đánh giá tn

Chúc bác mau khoẻ!

1 Likes

10 Likes

Quá đẹp bác ơi!

2 Likes

đại loại vậy. Nhưng cái thứ 5 ở trên vẫn chỉ trong sóng 3 lớn thôi nhé. :smiley:

6 Likes

Vâng bác, số 5 nhỏ kết thúc 2022, nhưng vẫn nằm trong 3 lớn trong vòng 3-5 năm :muscle:t4:

2 Likes

Mình thường dùng đồ thị tháng với eliot tính theo chu kỳ lớn vài năm. LDG đồ thị tháng chỉnh có 1 cây (theo định nghĩa nó là đúng là cây phân phối đầu tiên; sau phân phối vol mất hút). LDG chân sóng thần ^^

3 Likes

VSA wyckoff
Nhóm bđs này; chúng ta đang ở cuối pha D do nó có dấu hiệu bật vào cuối tuần. Đi khá chuẩn mô hình của wyckoff. Hú hú đã đủ hàng.

3 Likes

Giải thích thêm Phase E là gì thế bạn :smiley:

Phase E là mở màn tiếp cho 1 chu kỳ tăng giá. Nếu theo Wyckoff thì mình đang ở những phase tích lũy, nên càng lâu và không nên bật quá cao, thì E càng mạnh. Nhưng mô hình nào cũng chỉ mang tính tham khảo mà thôi

3 Likes

Cầm hết năm này là có xièng rồi bác ơi ! Lại thêm chia cổ tức = CP nữa thì ối zôi ôi :))

2 Likes

Em nào đấy bác

1 Likes

ceo có tương lai không bác ơi.?

Đợt này em thấy mn nói về DIG , CEO , LDG…
Cổ BdS bác tự cân nhắc nhé !

Tính ra là sai

Đúng rồi bác; e có sửa lại dự báo 2 tuần trước rằng nhóm này tích luỹ ngắn rồi vào thẳng uptrend

b có zoom nào cho m vào với

Nay nhóm bđs này; khó bật thoát khỏi nền này quá. Trường hợp nó tạo ra gãy nền như KBC sẽ rất xấu mn chú ý fl nếu trading

1 Likes

10 rưỡi; em đánh giá toàn index như sau: chứng khoán Việt Nam mạnh hơn chứng khoán khu vực và thế giới khá nhiều: bằng chứng là 6 tháng cuối năm index Việt vẫn vượt đỉnh từ 1300 lên 1500 trong khi thế giới đi ngang và đi xuống. 1 điều rất lạ là index đi 2 cây rất mạnh nhưng dòng chứng khoán không sàn mà giảm nhẹ chỉ đỏ 1-2%. Giảm điểm đến từ nhóm midcap; penny và không có dòng trụ kéo thị trường đi lên. Nhóm bđs mình fl nay giảm cây thứ 3 và có cầu bắt đáy tại vùng chiết khấu 15% khá tốt; chuẩn bị sẵn sàng chiến khi có tín hiệu tốt

1 Likes

Dòng tiền ngắn hạn hiện tại đang đu trend đánh nhau: đạm; cảng; thép. Bđs tích luỹ nhưng không rơi quá sâu rút chân tại hỗ trợ MA20 tạo phá vỡ giả. Vậy bđs sẽ tăng giá khi dòng tiền ngắn hạn nó rút ra khỏi nhóm kia. Mà nhìn VOS bắt đầu có những tín hiệu tạo đỉnh cao trào do biên độ lỏng kéo sàn trần với vol cực đại Nđt dài hạn bđs: an tâm nắm giữ Trader bđs sẵn sàng mua khi có tín hiệu tốt

2 Likes