DIG ---> Hành trình siêu cổ phiếu vượt 268.000?

E mới chơi 3 tháng… tập tành mg cho biết… sẵn lúa gạo đón thêm hàng rồi… :rofl::rofl::rofl:

Kkkk

3 Likes

kkk

2 Likes

Cứ đỏ lại gom thôi cổ phiếu ăn nhau là thằng nào cầm lâu hơn thằng nào thôi kkk , như những cp giá cao bây giờ NVL , VHM , THD , VIC … 1xx 2xx nó vẫn cứ gom ầm ầm DIG 3 4x còn chê nữa thì thua

Khả năng đầu tuần DIG có phiên giảm rất mạnh

2 Likes

Đọc khẩn !

4 Likes

Dài hạn DIG ok nhưng ngắn hạn cổ đông phải chịu rủi ro giảm tầm 10%

3 Likes

DIG tuần sau đc VNM ETF mua rồi, ngắn hạn lại ổn áp

2 Likes

1 Likes

nghĩ đơn giản tư duy logic, hết giãn cách các nhà đầu tư mới có thể đi giao dịch đất đai đc, khả năng thanh khoản bds sẽ tăng rất mạnh, các cty bds bán đc hàng

2 Likes

Cụ A7 soi giúp em có tích sản L18 được ko ạ

L18 có đệ của thầy A7 bác xigahabala thì ổn quá!

SAI LẦM LỚN VỀ MẶT TƯ DUY KHIẾN NHIỀU AE KHÓ CHẠM ĐC VÀO KÌ QUAN LÃI KÉP VÀ GIÀU CÓ.
Trong đầu tư cổ bds định giá rẻ, giá trị cao nó là dạng cổ tích sản, là tài sản để sưu tầm tích trữ như đồ cổ càng để lâu càng có giá. Nhưng các ae đầu tư lại dễ bị cuốn theo đám đông nay mua mai bán, chưa đầu tư đã muốn lãi ngay. Giống câu chuyện mua một lô đất đẹp vị trí tương lai có đô thị lớn đến cạnh, khi thành sự thật giá đất có thể tăng 30-50-100 lần nhưng ae chỉ nhìn vài ngày hơn thua 5-10%. Lỗ chút thì sợ hãi, lãi tý 5-10% đã chốt. Nếu đầu tư như vậy suốt đời ko giàu đc, mà chỉ là kẻ nhặt tiền lẻ và làm con gà . Khi ôm cổ đất có nhiều tương lai khủng khiếp xác xuất cao sẽ xảy ra. Ví dụ như L14 khi giá đất bơm tiền x2x3 thì khu nam minh phương ăn thêm hàng chục nghìn tỷ/ vốn 260 tỷ thì khác gì siêu bom hạt nhân??
SAB từng EPS 6000 lên giá 360k tranh nhau mua. Vậy 1 cổ nó có thể lãi hàng chục nghìn tỷ/ vốn 260 tỷ giá bao nhiêu?? Lên vài triệu 1 cổ có đắt ko?? Chưa tính còn những dự án khác như Phù ninh, Thanh thủy , LFI…
Thị trường ck là cỗ máy tinh vi để chuyển tiền từ kẻ thiếu kiên nhẫn sang kẻ kiên nhẫn là như thế. Không có tầm nhìn ae chả làm đc việc gì cả, đi đâu cũng chết mà thôi… Vào ttck ai cùng mong giàu, nhưng để làm đc việc đó nó đòi hỏi nhiều tố chất như kiên nhẫn, nhìn xa, bản lĩnh…ae có đủ hay ko?? Nếu ko đủ thị trường auto đào thải

10 Likes

Về 32 bị nhốt múc sạch chứ đừng nói về 30 bác, về dc 28 thì trừ khi vni về dưới 1000

3 Likes

anh 7 ơi, trước có thấy đề cập đến " bình minh lào cai" đó là Dự án nào của l14

DIG dưới góc nhìn của ichimoku. Nếu có điều chỉnh thì đây cũng là một cơ hội cho mn lên tàu để không ai bị bỏ lại phía sau. Dig vẫn đang uptrend toàn tập. Ngắn hạn T+ thì hơi xấu chút.

4 Likes

Tính bất ngờ DIG vào VNM ETF, ko đc chuyên gia nào dự đc vào thì đều đó ngắn hạn sẽ ngon lại luôn, dài hạn thì quá ổn rồi. DIG hết cửa chỉnh luôn bác nhé

mua có vài triệu CP chứ mấy nhưng nó tác động đến tâm lý của đầu tư vào DIG

1 Likes

Hơn 3tr là nhỏ, nhưng với cổ đang bị nhốt hàng và vắt cung như hiên tại thì nó khác bọt lắm bác.