DIG hành trình mới, Khủng Long Đất có bưởi to

Bác mua vì gì mà ông ABC nào đó bán bác sợ đến thế? Cổ đông mua bán gì là quyền của họ, đâu ảnh hưởng đến việc hd của DN. Mà cổ nó giảm dựng đứng vượt mức cân bằng của nó thì giờ nó tăng bù về điểm cân bằng của nó thôi, sàn vài phiên giảm hơn 50% mà giờ mới 2 cây tím làm ae vui chút mà bác nói như kiểu vì ae trong này hô làm người khác fomo ấy. Nói thật vùng giá này đủ trả riêng Vĩnh Yên hay Lam Hạ thôi, cả chục DA khác đc cho ko rồi, ngu gì ko múc nên đừng nói vì ae trong này hô mà làm fomo

Em nghĩ T.T là do bị mà-din-côn, chứ chả ai bán bựa như thế cả.

L14 từng được ví như cái máy xay thịt, khi nhiều ông nhảy vào múc vẫn ăn chỉnh do tay to xả ra giá cty giảm 60-70% thằng nào sợ bán đi thì bh nhìn lại chắc chắn tiếc hùi hụi.

Đầu tư đừng để thằng khác quyết định thay mình, tìm hiểu kỹ doanh nghiệp, hạn chế margin sẵn sàng và chấp nhận những rủi ro có thể có.

2 Likes

Xin nhắc lại một số việc mà có thể ae chưa rõ:

1. Nhà chủ tịch muốn nâng tỷ lệ lên 50%.
    Vậy nâng lên theo kiểu đua lệnh trên sàn hay sẽ hạ giá xuống để đua vào? Tôi không biết!
  2. Nếu pht và chia cổ tức mỗi vị trong số những thành viên của chủ tịch Tuấn phải bỏ ra một số tiền nhất định để mua. Vậy số tiền ấy lấy ở đâu ra? Tôi không biết!

Nhưng có vài điểm mà tôi chắc chắn thế này:

• DIG tương lai vô cùng khủng khiếp dành cho ai thực sự xứng đang với nó. Và chắc chắn miếng ăn ngon là không hề dễ dàng cho bọn nhỏ lẻ, tầm nhìn một hai phiên.
  • Vĩ mô nếu như A7 đã tính toán thì kể cả toàn bộ gia đình chủ tịch có xả tất tần tật cổ phiếu ra thị trường thì ông nào cướp được tôi đảm bảo lên đại gia. Bởi số đất tích tụ được từ rất lâu đời, giá trị quy đổi cực lớn trong thời kỳ bơm tiền, lạm phát.
  • Và tôi không muốn nói nhiều ae tự quyết định thế này, về mặt ngắn hạn, nếu đoán theo phiên thì không khác gì trò cờ bạc, ae tự xác định.
17 Likes

Mấy hôm trc tôi có nói là thằng HL bán tranh của thằng khác ( ở Lạc khoái lầu) là vì sau khi HL bán xong rồi mà tôi quan sát có vẫn thằng sút lệnh to ( hôm 16, 17/5). Hóa ra ông Thiên Tân

Mới bán ngày 17/05 thôi. Mà bán đúng hôm vol bé nhất giá thất nhất hiện tại. Chứ sau khi HL bán lệnh to kia ko phải của thiên tân đâu

Hl đã chán rồi, giờ TT nữa. Tôi ko phải CL nhưng có ai nói với tôi chắc chắn họ ko bán nữa ko? Cảm giác sợ hãi quay lại :slightly_frowning_face::slightly_frowning_face::slightly_frowning_face:

Bọn nó là chim lợn ẩn mình đấy

40 tr cổ, giá giảm 55%
Đây 90 tr cổ , ???
Giá vốn tôi 90, hết tiền tbg. Hỏi tại sao ko lo cho đc. Nó như cú tát thứ 2 , niềm tin vơi đi, mà sao lạc quan dc. Tôi chả phải có Cl, lo lắm.

Ko bán nữa đâu mà có bán thì có ngời cân hết sợ j

Thiên tân cần tiền bán có 1.8tr, mà bán đúng đáy. Vậy mà các con giời chim lợn vẫn lấy đó ra làm cái cớ để chim chuột DIG. Tầm này ai bán cho mà mua nữa đâu hỡi các con giời

Nhìn Dig có lực mua rất tốt, thế là ngon rồi

Tôi ko phải CL, tôi chỉ muốn biết TT họ có bán nữa ko? Tôi thấy các bác rất lạc quan. Nhưng tôi ko làm đc . Tôi bị mất ngủ hơn tháng nay vì chia đôi ts rồi.

Sợ thì bán đi và không bao giờ quay lại nữa, TT nó bán tiếp ko có nó biết thôi chứ bố ai mà biết được :))

Các ông đầu tư kiểu gì đấy , mồm thì kêu đtu giá trị dn đất có mất đi mét nào, nhà có hụt đi căn nào ko mà cứ hoắng hết cả lên . Dig ko dành cho T+ dc chưa :unamused:

1 Likes

Khả năng cao quý 3 năm nay ko bác? Hay quý 3/2023?

Tôi khuyên thực lòng : bác bán đi!
Đầu tư dài hạn không phải là dễ đâu. Trong hành trình đạt đến kỳ vọng thị giá cổ phiếu nó lên xuống ghê lắm. Phải hiểu rõ giá trị doanh nghiệp để từ đó có lòng tin thì mới có khả năng cầm dài hạn.

Lê Hải Trà buộc thôi việc, Hose có tướng mới

6 Likes

Đi tìm hiểu doanh nghiệp đi

3 Likes

Ko có niềm tin vào cp thì ko giữ đc. Phiền não là do chính bản thân tạo ra thôi. Còn tin múc dig là giàu thì kệ cụ bọn nó chim chuột, thằng nào bán kệ cha chúng nó. Cổ có thiên thời thì ngủ cũng giàu, lo j ae