DIG hành trình mới, Khủng Long Đất có bưởi to

Nhưng đợt vừa qua có thể thấy, dù có CL mà Quyết còi k bắt, Dũng k bị bắt, nhà nước k siết thì CL mấy nó cũng k giảm đâu

1 Likes

thiên tân bán xong rồi, không ảnh hửong

Không tiếp chuyện chim lợn,
Comment này để nhắn tới các a e đang lo lắng vì Thiên Tân bán:
A e chắc ai cũng hiểu CP tăng hay giảm do 2 yếu tố
1- Nội lực doanh nghiệp (Doanh nghiệp tốt, tài sản lớn, tạo ra lợi nhuận trong tương lai) – > CP tất yếu tăng
2- Cung cầu của thị trường: Nhiều người mua thì tăng, nhiều người bán thì giảm.
Trường hợp DIG, Thiên Tân bán lần 1, sau đó Him Lam Bán, tất cả đều là ảnh hưởng ngắn hạn, sau đó DIG đều hồi lại lý do là vì bản chất nội lực DIG mạnh, tài sản DIG lớn thì không sợ ai bán cả. Cứ để thời gian doanh nghiệp lớn lên tự khắc cổ phiếu tăng, a e ai cũng có phần.
DIG với giá hiện tại vốn hóa 30K Tỷ. Các a e tự tìm hiểu tài sản của nó và tính xem kỳ vọng tương lai vốn hóa nó bao nhiêu? Nếu là 60K, 90K, 100K và hơn nữa… thì cứ tự tin mà ôm chờ tới khi doanh nghiệp nó lớn. Đừng bị ảnh hưởng bởi tin tức ngắn hạn :slight_smile:
Còn nếu a e ko định giá được, hoặc không có niềm tin vào nội lực doanh nghiệp thì tốt nhất là a e bán luôn. Giờ cũng đang là nhịp hồi, bán cắt lỗ cho đỡ mệt mỏi đau đầu, tiền rồi lại làm ra chỉ là ít hay nhiều thôi :smiley: .
Chúc a e cuối tuần vui vẻ. Kiên định và tất cả a e đang giữ DIG ở bất cứ giá nào cũng sẽ có thành quả.

6 Likes

Cám ơn tất cả các ae đã gửi lời chúc mừng sn A7!
A7 ko trả lời hết đc mong lượng thứ.

70 Likes

Chúc Thầy nhiều sức khoẻ ạ. Cảm ơn Thầy !

2 Likes

Tóm lại là các bác muốn không có ai bán ra để có cầu vào làm tăng giá.
Làm giàu bằng việc chờ cho có người nào đó ko bán ra là suy nghĩ ngây thơ và thiển cận.
Doanh nghiệp mất hàng tháng đến một vài năm để làm dự án, bán hàng, thu tiền về. Nhưng các “nhà giao dịch” lại muốn có lãi nhanh để chốt vào đầu người tới sau liệu đó có phải đầu tư?

8 Likes

Đến cả chủ tịch cũng bán thì thôi, dig mạt vận

Vụ himlam chúng nó bảo bán xong rồi nhưng him nó vẫn xả 40 50 triệu cổ, ae vẫm chưa sáng mắt sáng lòng à

Rep cl chi cho mệt các cụ.
Em cắm cờ vô mõm chúng nó r

Có người bán ra thì sẽ có người mua vào. Kẻ cả Thiên Tân có bán hết, thì về vùng giá nào đó vẫn sẽ có lực cân lại, tiền bên ngoài không thiếu, anh em có người múc hết rồi nên ko có tiền nghĩ thiên hạ nó ngại múc khi giá về vùng hấp dẫn thì đó là sai lầm cơ bản.

Tương lai còn dài, doanh nghiệp còn dư địa để phát triển thì kỳ vọng vẫn còn đó, người mua vẫn còn đó. Không phải xoắn!

Có mỗi việc ngôi im chờ doanh nghiệp lớn còn không làm được, nay thì hóng Đao-Dôn, mai lại xem I-Chi-Mo-Ku, ngày kia lại xem kháng cự, hỗ trợ bộ ae không thấy nản à?

Định giá rNav riêng DIG còn dư địa tăng hơn chục lần nữa. Hóng nó lên sớm làm gì? Sao phải sợ nó giảm thêm?

Tôi chỉ khuyên ae bh nên tranh thủ kiếm thêm tiền mà xúc. Vài năm nữa ko còn giá này đâu.

3 Likes

Quả này cổ đông dig sắp bán nhà tiếp

chúc thầy tuổi mới sức khỏe dồi dào ạ

Thay lời muốn nói nhân dịp ngày Sinh nhật Anh A7 sắp tới ah. Chúc Anh thật nhiều sức khỏe và thành công!

3 Likes

Sao nó bán mỗi 17/5 mấy hôm rồi ko thấy có tổ chức nào xả nhì?

Cấm cờ chim lợn giúp em với

5 Likes

Nó xả rác ra pic nhiều quá.ai đó tag mod vào đề nghị khoá nick nó giúp chủ pic đc ko.e hết lượt gắn cờ rồi

1 Likes

Chúc thầy luôn luôn mạnh khỏe, cái tên A7 sẽ được lưu danh sử sách Chứng khoán Việt Nam.

Bác để tôi phụ cho
:slight_smile: :joy:

Tiếp lời nó làm gì bác ơi.cờ thôi cho nhanh