DIG hành trình mới, Khủng Long Đất có bưởi to

Mày liếm dc tí nào chưa? Liếm dc thì cút đi. Con ch.ó

1 Likes

Đề nghị các bác ăn nói lịch sự chút, có gì thì cờ mà phang nhé, tình hình này chắc lại chả có ai vào chém nữa rồi:))

Tầng thượng của 1 trung tâm mua sắm 8 tầng tại China. Hết đất thì lên nóc nhà thôi kk

1 Likes

Chúc mọi người ngày mới tốt lành :kissing_heart::kissing_heart::kissing_heart:

2 Likes

Nếu như 2017 số lượng sổ hữu xe ô tô của Việt Nam chỉ 16xe/1000 dân

Thì đến tháng 3/2022 Người đân Việt Nam sở hữu ô tô 46xe/1000 dân:

Thành phố lớn đã kẹt cứng vào giờ cao điểm.Cộng thêm lưu lượng xe cá nhân từ Tỉnh đổ lên nữa.
Tốc độ tăng trưởng ô tô Việt Nam 30%/ năm. Các tỉnh bây giờ có thể chịu được. Nhưng lượng xe từ tỉnh đồ về thì Đường xá nội thành phải tăng gấp 3 gấp 5 lần mới chứa nổi cái thập kỷ ô tô này.
Xu hướng chính của xã hội và chính sách hiện tại là kéo dân cư ra ven các thành phố lớn như HCM, Hà Nội. Hình thành các khu đô thị vệ tinh. Đất nhiều, đất vùng ven như DIG tương lai thành đất vàng hết

7 Likes

Một sản phẩm tốt ko có nghĩa là một cơ hội đầu tư tốt. Đây đang nói về chuyện đầu tư. Ngu nó vừa vừa thôi

Mình 9x b à

Giá dầu vượt đỉnh, Dòng P lóc ngóc bò lên từ đáy ?? Logic ở đâu đấy thằng cú có gai này

DIG có sẵn đất giờ làm và bán nữa là tiền đóng bằng Container

7 Likes

Cảm ơn b đã bơm oxy chứ k mình đang thoi thóp.hi

1 Likes

Tháo chán lại đua

Phó Thủ Tướng Lê Văn Khái vừ nói về TD đối với bất động sản nhé: Tiếp tục cho vay đối với các DN đã làm đúng, không siết. NHNN xem xét bỏ việc cấp cota tín dụng. Haha

2 Likes

Hôm nay rủ cho hết bọn t+ :grinning_face_with_smiling_eyes:

Hạn mức hết rồi bác , hạn mực hiện tại thì cho vay kiểu gì, đa số các bank TMCP đã full room rồi , bank NN còn lại rất ít , dự kiến tháng 7 , sau kỳ họp QH này mới nới room tiếp , còn vấn đề quota tín dụng không có chuyện bỏ đâu đấy là chắc chắn .

Phó Thủ Tướng và cả CT Quốc hội đã nói rồi không trái được đâu. Đây là cơ chế xin cho đấy. Tôi cũng đã nói cái này ở NHNN rồi. Haha cứ chờ đi không khác được đâu

Công ty e làm BĐS. Đang thực hiện mở hạn mức vẫn đc bác nhé

1 Likes

Em chào thầy ạ! thầy ơi, em nghe video về vĩ mô của thầy, thấy thầy nhắc tới quán cafe các anh em hay ngồi giao lưu học hỏi, với đội bóng, thầy có thể cho em xin thông tin để em tới, hoặc tham gia được không ạ vì em hỏi mấy anh em không ai biết, em cảm ơn thầy

Cái này là an toàn hệ thống tiền tệ , ko cấp quota có mà loạn như thời trước , đem tiền gửi của dân cho sân sau với đối tác vay sạch sẽ , tới khi bank phá sản ai đền cho dân , cấp quota là đúng rồi , bảo đảm sự an toàn cho bank .
Kinh tế phụ thuộc vào tín dụng ngân hàng, khi có biến động, sản xuất, kinh doanh gặp khó sẽ lập tức ảnh hưởng tới hệ thống ngân hàng. Ngân hàng mất khả năng chi trả sẽ gây hệ luỵ cho nền kinh tế . Nguyên văn trả lời của Thống đốc đấy
Nên việc bỏ quota em dám cá luôn là vẫn tiếp tục duy trì ít nhất 5 năm tới .

1 Likes

Không phải đảm bảo sự an toàn cho bank mà là đảm bảo sự an toàn của nền kinh tế.
Bank chiếm tỷ trọng lớn nền kinh tế Việt Nam. Là bà đỡ đẻ cho cả nền kinh tế

3 Likes

Sẽ có quy định chung theo tiêu chí và có trần tối đa theo sự phát triển kinh tế. Không xét duyệt cho từng NH. Đừng cưỡng lại khi vấn đề đã lên diễn đàn QH. Tôi làm ở NHNN cũng nói vấn đề này lâu rồi.Haha cứ chờ đi từ 2011 thời anh Bình TĐ nay cần phải sửa

2 Likes