DIG hành trình mới, Khủng Long Đất có bưởi to

Bao nhiêu năm cũng nhiều thằng nghĩ là mình có thể nhảy các con sóng. Nhảy các ngành, nhảy các nhịp chỉnh lên xuống. Kết quả phơi xác cả. Có mỗi trường phái dài hạn và đúng ngành là có ăn và giàu sang. Cứ để xem mày hả hê đc tới khi nào. Tao viết xong câu này tao sẽ bỏ qua nick mày nên đừng đôi co mất công nhé

2 Likes

Nhìn mê quá anh em ạ.

13 Likes

Bác này có hiểu trong đầu tư cái ng ta mong muốn nhất là gì không? Tư duy, trình độ còn hạn hẹp mà bác định khuyên ai?

Ở đây có anh em nào đầu tư đất Nhơn Trạch từ 2018 hoặc sớm hơn không nhỉ. :slightly_smiling_face:

Ngày xưa có ông Lưu Bang … ngày nay có thằng Lưu Manh, ông diệt chim lợn mà như dạy học vậy bạn :joy: chửi khét vô chứ.
Các ngành nhỏ nhỏ sản xuất, năng lượng, hàng hoá, cảng tăng nóng rồi, ai còn đu thì chạy nhanh mới kịp, cái bô siêu to khổng lồ treo trên đầu rồi đấy, khối lượng tăng đột biến mà giá thì không tăng và giảm, nhìn đổ mồ hôi hột mà chúng nó còn hô cho được, ác ơi là ác.

3 Likes

:joy::joy::joy:

1 Likes

May quá tôi ignore kịp :rofl:

Vùng vẫy trong lãi ngập mồm đây con trai

Anh không tương tác với em vì em là thằng bú fame, chả đủ năng lực mở cái topic 500 view, vô đây lùa gà ngành khác, trong khi ở đây toàn đại gia đầu sạn, về ổ của em đi.

5 Likes

Mình phát hiện sớm nên đã cắm cờ và Bỏ qua mãi mãi ko cần phải nghe nó sủa nữa :)))

Chứng khoán có cái rất hài là cả ông mua và ông bán. Hai ông đều luôn nghĩ mình đúng. Khi tất cả các chiên za ôm tiền hô tin xấu, hô ko an toàn, hô bị xả, hô cổ phiếu loãng,… Nó lại sẽ lù lù phi lên lớn dần thành sóng thần.
Việc cần làm là phân tích - mua hàng - tắt app, Mình kệ họ

2 Likes

Bác làm tui cười đau ruột :joy:

Tại sao ông bạn biết người ta hô hào, biết đâu người ta muốn người khác cùng nắm giữ cổ tốt giống mình thì sao. Tất cả những người tôi quen biết cầm DIG đều múc DIG ở mọi loại giá, bản thân họ múc, rồi họ cũng bảo người thân họ hàng họ múc. Múc xong họ vứt đấy, cổ sập thì xoay sở múc tiếp. Tôi bây giờ kéo theo cả đống người kẹp, nhưng mọi người rất thoải mái bình thản, toàn hỏi có mua được tiếp không thôi :))

1 Likes

Bác yên tâm. DIG lên 12x nó lại tìm dòng khác thôi. 5xx nó mới nhảy vào lại ăn chỉnh cho 50% lại chửi ấy mà. Tôi lạ qué gì. Nhìn L14 đấy bao thằng chửi từ 1x đến giờ có bớt đi tí nào đâu.
Câu chuyện định giá doanh nghiệp luôn là câu hỏi khó của nhiều kẻ muốn ăn sổi ở thì.

1 Likes

Ko ăn đc chu kì bđs trước nên vẫn đau đáu. Vẫn phải đi làm tích cóp từng cp. Giờ đã nhìn thấy chút ánh sáng rồi ae à. Hi vọng chu kì này sẽ tự do tài chính

2 Likes

Ae nào dính trọn 2 lần chỉnh sập chục cây sàn tôi đảm bảo lên 12x vẫn còn dính chăt hàng không bán. Bởi tầm nhìn họ xa hơn, đắng cay hơn thì họ hiểu doanh nghiệp còn thặng dư họ sẽ vẫn ôm tiếp.

7 Likes

Trong R ai hô gì kệ chứ, đọc phải có não nó chỉnh ngắn hạn thì phải chịu chứ đi đổ vấy cho ngời khác là sao. Trách là trách thằng nào là liếm rồi đi đổ vạ cho ngời khác Ko khá được đâu

2 Likes

Ae ai đã trải qua chu kì trc ko ôm đất, cổ đất sẽ hiểu. Nhìn nó phi mà muốn phát điên. Giờ là khúc nghi nghờ. Ae phải đọc ptich kĩ để hiểu cty. Tự tin ôm hết hành trình

1 Likes

Tôi mua từ 3x lên 12x chưa rớt cổ nào hop múc, xúc, chả sao vì định giá nó rẻ thì hô.
Tôi cả đi sang room nào khác để hô hào, nhiều ae ở đây cũng thế. Mua con lợn đợi nó lớn thì xuất chuồng.
Còn bọn nào úp bô tôi thì ok cho úp thoải mái.

Bác hơi nhầm đấy. Ko phải con nào tay to lao và cũng ngon đâu. Cũng chẳng phải con nào tay to bán là dở. Tay to tay nhỏ thì nó cũng là con người. Định giá sai là chuyện bình thường. Cổ đông nhiều mà đồng thuận thấy giá hời, tương lai sáng là họ giữ chặt, nhìn xa.

Nên ai mua ai bán thì tuỳ, mình hoan hỷ cả. Đến giá trị của mình thì mình bán thôi.

1 Likes

Có cách nào ae chim lợn vô
Thi hót líu lo cùng đệ e nhỉ…khà khà

1 Likes