DIG hành trình mới, Khủng Long Đất có bưởi to

Ô DCM chả liên quan mịa gì đến tôi cả nên ô bỏ cái kiểu cmt đó đi nghe nó quê bỏ mịa ra. Kk

Buffet nói rủi ro chỉ đến từ những thứ ta ko biết

1 Likes

Liệu dig có phải là sjs của chu kỳ trước k đại ca?

Tôi thấy giống sjs. Chu kì trc tôi mất ăn nên tôi nhớ

1 Likes

Thứ nhất ko có 1 cty nào là an toàn tuyệt đối cả (bất kể cty nào, kể cả như Apple cũng có thể bị phá sản).
Thứ 2 trên TT này ko phải DIG là cty tốt nhất, còn rất nhiều cty tốt khác có thể đầu tư đc nên chia tiền ra là hợp lý.

Bds suốt ngày nó doạ chứ, ngoài đời 100 ông ăn đất thắng có 1 2 ông mất thôi, vì tiền cả xh nó dồn về

1 Likes

Chu kì trước pvd lên tận 80. Mà giờ lên tí các con giời đã tung hô. Bao nhiêu ng nhảy cầu vì nó. Mà giờ giá dầu 120usd rồi. Đó là do nội tại ngành. Bọn nó có ptich đầu bòi đâu mà biết

1 Likes

Ông 7x giờ cũng gần 50 tủi nhỉ. nhưng cmt ko giống lắm.
Bỏ mẹ cái avatar đi
Ko múc DIG thì vào đây là liếm chi.
Ông đạt đc tự do tài chính rồi thì chia sẻ kinh nguyệt đi, chứ là liếm chim lợn làm đéo gì đc vài đồng lẻ

Dig giờ cả xh thèm. Nhiều bọn tính cách c hó ghẻ. Vào chê để cổ giảm rồi húp. Con mẹ chúng nó sống tiểu nhân vãi

1 Likes

Bơ đi bạn ơi.
Cổ nào tăng cũng được, miễn sao kiếm ra tiền tôi mừng.
DIG cũng sẽ thế thôi, nên kệ ngta đi.

1 Likes

Những ae lắm tiền nhiều của thì đã xúc cả đống. Vì họ nhìn ra cả chu kì. Căn đếch j vài giá

bác nào có thông tin gì về ngày chia cổ tức chưa ak

Ô Buffet ô có đầu tư vào 1 ngành duy nhất đâu. Ô ý ko tự tin à cụ?

Vùng này ra tin là ngon nè. Tạo đà cho tháng 7 bán hàng bung nóc phi tiếp. He he

1 Likes

Buffett ở Mỹ nó khác xứ Việt bác ơi! Nó có Coca, Amazone, Tesla, Apple,… Hay các công ty có thể duy trì được lợi thế cạnh tranh của nó trong dài hạn và xây dựng được chiến lược đại dương xanh trên toàn cầu. Còn ở Ta thì hàng hoá bền vững nhất để nắm được dài hạn nhiều năm như ông ấy chỉ có mỗi dòng BĐS đất ở thôi. Chứ phân tích quá khứ 4 5 năm tốt như MWG giờ múc vào có khi đúng lúc nó bão hoà.

Thủ tướng đang du hành ở hậu giang. Ko biết có chủ tịch tháp tùng ko nhỉ các bác ơi.

1 Likes

Dễ lắm khi mà những ô kia ko có lợi thế đất ven + đẹp + sắp ra hàng như dig. Vhm thì nó to quá tăng ko đc nhiều

tin gì vậy bác

Coi định hướng đầu tư của ổng đi r hay phán,

DIG có tin cực tốt. Tuần sau phải lên thuyền thôi