DIG - Khủng long thức giấc: Hưởng lợi mạnh từ đầu tư công - Kỳ vọng về một tương lai tươi sáng

Nếu chỉ tính trên con số LNST dự kiến của 4 dự án vừa khởi công trong quí IV vừa rồi, thì tổng LNST 4 dự án đó là 14,749 tỉ. Giả thiết là tất cả các dự án trên đều được book vào giai đoạn 2021-2025. VDL bị pha loãng do ESOP và phát hành riêng lẻ, tăng lên 5,000 nghìn tỉ, thì EPS của riêng 4 dự án trên đã là khoảng 30K trong vòng 4 năm, tức là EPS 7.5K mỗi năm, chưa kể các dự án khác đang khai khác còn đóng góp thêm nhiều lợi nhuận nữa.DIG sẽ rất khủng trong 4 năm 2021-2025

2 Likes

4 năm nữa thì cứ để 4 năm nữa ok. Giờ cứ canh giá tốt mà vào. Vùng giá 30.x. Có thể có nhúng sâu xuống vùng giá 28-29.x trong phiên.

3 Likes

ngày nào cũng lên gõ phím thế này, cầm 4 năm bằng mõm à :grin:

Thứ nhất: Mạ lên đây để chat cùng mm với tinh thần cầu tiến học hỏi và chia sẽ những kiến thức và kinh nghiệm đầu tư.
Thứ hai: Mạ không bao giờ chê bai trách cứ ai cả, mạ nhìn chart như thế nào thì mạ chát như thế ấy.
Thứ ba: Mạ thuộc trường phái hi-fi nghĩa là FA+TA.
Thứ tư: Mạ thuộc tip người tiền phải đẻ ra tiền (Chắc là do mạ đẻ rồi) mà điều này chắc bạn không biết đẻ đâu. Giỏi lắm là bạn chỉ biết đ…ái thôi. (Xin lỗi mn nhé)
Thứ năm: Bạn đem cái “mõm” đó về dùng với gia đình bạn.
Đây là chart của mạ xem.

Giữa mua giá vùng 35-36 thậm chí là 34.x đi nữa đâu có bằng mua giá bây giờ 31.x thậm chí có thể thấp hơn.
Và cuối cùng bạn với nick dautusieucp thì lo đi đầu tư đi. Chúc bạn thành công nhé. Hí hí hí…

2 Likes

mai về 28, lên học hỏi cho kĩ :grin:

Hố hố hố. Chít cha bạn rồi. Rờ phải ổ kiến lửa. Hố, hố, hố…

1 Likes

Chuẩn bạn, cứ xác định trường hợp xấu nhất về 28.x-30.x thì dùng margin mạnh, mua tốt cho target 4x cuối tháng 10. Thị trường chung đang sideway mà, đâu chỉ mỗi DIG

nhìn tần suất chat, động viên nhau vượt khó là biết chúng nó đang lo lắng, và nghi ngờ đấy,
sàn vài phiên là call margin, kiểu gì chả chạy toé khói, chuẩn bị xiền mà bắt :grin:

BLĐ họ nắm 70-80% công ty không lo thì nhỏ lẻ lo gì bạn. DIG vay 271 tỷ tại LPB (cầm cố 20.2tr cp của BLĐ), gãy 27 thì BLĐ bị call margin rồi, nên chìm cùng chìm nhé, rẻ quá thì mình lại múc thêm margin vậy, xác định ôm vài năm thì sợ gì

mình đâu có chê cổ phiếu đâu :grin:

1 Likes

tốt cũng bán nhá, hành vi con người ko thay đổi đc đâu :grin:

bán chưa mạ, mạ chưa bán thì còn xuống đới :grin:

Hôm nay có bạn nào bắt được Dig giá 28.8 - 29.x không vậy?

3 Likes

Có mình ATO mua được ít 29 đây

Mình cũng bắt giá 29. Cb tiền để nếu có về 25 thì bắt tiếp = ))

1 Likes

DIG vẫn là con tốt. Cây nến hôm nay đã xác nhận vượt lại MA50. Tuy nhiên sẽ còn mất nhiều thời gian để lấy lại cân bằng và tích lũy lại mới mong tăng được. Đáy điều chỉnh xem như đã lập tại giá 28.8

1 Likes

"Dù mới đi được chặng đường nhỏ so với mục tiêu lợi nhuận năm sau 3/4 thời gian, song ông Nguyễn Quang Tín, Giám đốc Tài chính DIG cho biết, “hiện tại, doanh nghiệp chưa tính đến việc điều chỉnh kế hoạch kinh doanh”.

2 Likes

Cây nến cuối tuần của DIG đuối quá. Chắc có lẽ muốn kiểm định lại đáy trước.

1 Likes

Lại thêm một cơ hội cho ae nhỏ lẻ bị trể tàu.

Kêu mạ mãi…mạ cho con theo đuôi học hành với mạ ơi